Ta phải làm gì?? Ta sẽ làm gì?? Ta nên làm gì?

Trong cuộc đời từ lúc chỉ là một chồi non mỏng manh vừa được ban sự sống, cho tới lúc trưởng thành và tiến bước những cuộc đời cằn cỗi nhưng không ngừng tin tưởng mầm non tương lai do bản thân tạo ra, các bạn đã có bao nhiêu lần nhắc bản thân một câu hỏi như: Ta phải làm gì??; Ta sẽ làm gì??; Ta nên làm gì?? !!^^!!... hiển thị thêm Trong cuộc đời từ lúc chỉ là một chồi non mỏng manh vừa được ban sự sống, cho tới lúc trưởng thành và tiến bước những cuộc đời cằn cỗi nhưng không ngừng tin tưởng mầm non tương lai do bản thân tạo ra, các bạn đã có bao nhiêu lần nhắc bản thân một câu hỏi như: Ta phải làm gì??; Ta sẽ làm gì??; Ta nên làm gì?? !!^^!! Và những lúc như thế các bạn có suy xét góc độ những sự vật, sự việc (có sự xuất hiện của bạn hay chăng có liên đới của sức ảnh hưởng của bạn trong đó), những điều đó bạn nghĩ về sự đúng, sai trong quá khứ, hiện tại, tương lai của bạn không??

Điều nữa mình muốn hỏi phụ thêm: liệu các bạn có phải là những thế hệ người lạc quan sống không?? (Những con người có típ sống lạc quan sẽ có những câu trả lời rất thú vị, mình mong chờ những tiền bối, hậu bối của thời đại hiện tại có những câu trả lời thật tinh tế)

Chúc mọi người một ngày giữa tuần vui vẻ và luôn thành công trên đoạn đường các bạn chọn để đi !!^^!!

Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ Nhu Pham: Thật thú vị với câu trả lời tưởng ích kỉ mà lại rất rộng mênh mông !!^^!! Cám ơn bạn nhiều !!^^!!
Cập nhật 2: @ Lynhvungliem: Cái nhìn có vẻ hơi khắt khe với người thuộc lớp sống: tiêm chích ma túy, mua bán trẻ con, công kích giết hại nhau,.. !!^^!! Mình không hỏi một xu thế chung !!^^!! Mình chỉ hỏi riêng với từng quan điểm mỗi người !!^^!! Phải chăng bạn từng tiêm chích ma túy để cho nhiều người xung quanh có cái nhìn... hiển thị thêm @ Lynhvungliem: Cái nhìn có vẻ hơi khắt khe với người thuộc lớp sống: tiêm chích ma túy, mua bán trẻ con, công kích giết hại nhau,.. !!^^!! Mình không hỏi một xu thế chung !!^^!! Mình chỉ hỏi riêng với từng quan điểm mỗi người !!^^!! Phải chăng bạn từng tiêm chích ma túy để cho nhiều người xung quanh có cái nhìn không mấy vui với bạn?? Hay chăng bạn đã từng buôn bán trẻ em để nghĩ rằng điều đó là không nên?? Bạn sai rồi, con người thì ngoài mưu sinh bản thân một cách lớn nhất đúng câu: "người không vì mình trời chu đất diệt" !!^^!! Vậy bạn từng đặt trường hợp họ muốn làm sao để nhanh giàu vì những cái đó mà họ mất đi lí trí và tâm người để biến hóa thành kẻ xấu đúng nhất với nghĩa: "thà hi sinh bản thân mình để mọi người an toàn" !!^^!! Đôi khi họ hay nghĩ nhiều hơn cách nghĩ tâm tốt !!^^!! Vì: "tay đã nhuốm máu, gột sao cho sạch" !!^^!! Cám ơn phong cách trả lời của bạn!!
Cập nhật 3: @ Nguyễn Trung Dũng: 1.Đối với 1 vài ngày thì chị không dám đặt niềm tin, nhưng với 1 vài tháng, 1 vài năm hoặc 1 vài thế kỉ sau nữa thì chị nghĩ chị có thể đặt được niềm tin !!^^!! 2.Những giáo điều lí thuyết luôn không thực tiễn thay vì diễn đạt bằng hình ảnh thì một trí tuệ non nớt mới nhanh chóng tiếp thu hơn... hiển thị thêm @ Nguyễn Trung Dũng:
1.Đối với 1 vài ngày thì chị không dám đặt niềm tin, nhưng với 1 vài tháng, 1 vài năm hoặc 1 vài thế kỉ sau nữa thì chị nghĩ chị có thể đặt được niềm tin !!^^!!
2.Những giáo điều lí thuyết luôn không thực tiễn thay vì diễn đạt bằng hình ảnh thì một trí tuệ non nớt mới nhanh chóng tiếp thu hơn !!^^!! Do đó người Châu Âu họ dùng thực hành nhiều hơn là dùng lý thuyết để truyền đạt cho tâm hồn trẻ thơ đó em !!^^!!
3.Theo trí nhớ của chị thì nhà bác học Thomas Edison đã phát biểu: "tôi không thất bại, tôi đã tìm ra 1000 cách để bóng đèn không sáng" !!^^!!
4.Chị không rõ thanh niên thế hệ Paven họ như thế nào, chị chỉ biết một điều mà chị nghiệm ra sau khi học về Mác với câu nói bất hủ: "hạnh phúc là đấu tranh" !!^^!! Chị đã giơ cao biểu ngữ bản thân: "sống là đấu tranh, chết là giành giật" !!^^!! Vì đơn thuần: sống đã khó, chết còn khó hơn!!
5.Lan man thực ra chỉ là mô típ diễn giải để cho người nghe, đọc hiểu rõ hơn những điều mà không phải chỉ dùng 1 câu để người sáng
Cập nhật 4: ...(@ Nguyễn Trung Dũng -- next)..: 5.Lan man thực ra chỉ là mô típ diễn giải để cho người nghe, đọc hiểu rõ hơn những điều mà không phải chỉ dùng 1 câu để người sáng dạ tiếp thu theo câu: nói một hiểu mười !!^^!! Vì đại đa phần không thể hiểu được hơn 2 nghĩa nên cần sự lan man để quy về một vấn đề !!^^!! Chị cũng... hiển thị thêm ...(@ Nguyễn Trung Dũng -- next)..:
5.Lan man thực ra chỉ là mô típ diễn giải để cho người nghe, đọc hiểu rõ hơn những điều mà không phải chỉ dùng 1 câu để người sáng dạ tiếp thu theo câu: nói một hiểu mười !!^^!! Vì đại đa phần không thể hiểu được hơn 2 nghĩa nên cần sự lan man để quy về một vấn đề !!^^!! Chị cũng luôn được cho là tuyp người hay nói lan man, nói dài, nói dai, nói dại !!^^!!
6.Cái này là cái cuối cùng chị nói thêm một chút: đối với người lạc quan, thì họ không cần người khác động viên bởi đơn thuần trong chính con người họ có một con người khác tự động viên trước những vấp ngã của bản thể người bên ngoài !!^^!! Con người có nhiều bộ mặt, nhiều bản thể để điều khiển được một não bộ lí trí thì luôn là người rất mạnh mẽ !!^^!! Và người đó mới thực là người nắm quyền điều khiển con người bên ngoài !!^^!!

Cám ơn sẻ chia của em nhiều!! Chúc em luôn vui sống !!^^!! Hãnh tiến vì tương lai tươi sáng, có lẽ lớp tiền bối như chị sẽ chờ đợi đàn em vượt sóng !!^^!! (dù chị cũng c
Cập nhật 5: @ Egal: một câu trả lời có lẽ khá cân xứng trong thuật cân đối nhỉ !!^^!! Mỗi khi đọc câu trả lời của bạn mình đều cảm giác bạn rất gần gũi !!^^!! Một con người hài hòa dễ mến ha !!^^!! Mình cũng rất thích câu trả lời cô đọng xúc tích của @nhupham, nhưng mình vẫn ngồi chờ đợi thêm !!^^!! Xem những người lớp tiền... hiển thị thêm @ Egal: một câu trả lời có lẽ khá cân xứng trong thuật cân đối nhỉ !!^^!! Mỗi khi đọc câu trả lời của bạn mình đều cảm giác bạn rất gần gũi !!^^!! Một con người hài hòa dễ mến ha !!^^!! Mình cũng rất thích câu trả lời cô đọng xúc tích của @nhupham, nhưng mình vẫn ngồi chờ đợi thêm !!^^!! Xem những người lớp tiền bối, lớp người tầm mình, và lớp trẻ hơn mình là hậu bối, sẽ có những cái nhìn ra sao !!^^!! Bạn phân tích chặt chẽ thật !!^^!! Không để lộ một khiếm khuyết của "sân" và "si" trong cách mượn đoạn trích người khác để quy ra mô típ ý bản thân muỗn diễn đạt !!^^!! Thật sự là người rất đáng sợ đấy !!^^!! Ha.. ha.. !!^^!! Mình rất thích các câu trả lời của bạn!! Cám ơn bạn rất nhiều nhé!!
5 câu trả lời 5