Lần đầu cũng là lần cuối cùng em viết cho anh TTKK?

Bỏ trang thơ anh bỏ “cuộc dạo chơi” Hồ sơ ngỏ đôi lời anh tạm biệt Anh không biết em ôm tình tha thiết Lặng lẽ buồn chẳng biết phải làm sao? Và hôm nay nước mắt đã tuôn trào Cứ chảy mãi không sao ngăn lại được Thế là hết bao đêm dài ao ước Chỉ một lần sánh bước với anh thôi. Anh đi rồi anh đã bỏ cuộc... hiển thị thêm Bỏ trang thơ anh bỏ “cuộc dạo chơi”
Hồ sơ ngỏ đôi lời anh tạm biệt
Anh không biết em ôm tình tha thiết
Lặng lẽ buồn chẳng biết phải làm sao?
Và hôm nay nước mắt đã tuôn trào
Cứ chảy mãi không sao ngăn lại được
Thế là hết bao đêm dài ao ước
Chỉ một lần sánh bước với anh thôi.
Anh đi rồi anh đã bỏ cuộc chơi
Anh chẳng biết những lời em muốn nói
Bẽ bàng lắm bao trông chờ mong mỏi
Tình ảo này xin trói lại riêng em.

-SB biết TTKK hơn một năm trước ở GĐ&QHXH. Lúc đầu là sự cảm mến.Sau rồi cứ thế nhớ anh rất nhiều.Một đứa con gái bướng bỉnh mà sao yếu mềm trước một con người ảo đến vậy?Cứ lặng lẽ vui buồn theo những vần thơ của anh.Một lần anh đăng số điện thoại cho Hồ Xuân Thu khi HXT đến Nha Trang.Đêm đó SB đã gọi cho anh và đúng như những gì tưởng tượng.Giọng anh ấm,nói chuyện mộc mạc chân tình,tiếng cười anh rất sáng.Nhưng anh nói là anh đã có GĐ.SB hụt hẫng vô cùng cái hy vọng gặp anh ngoài đời tắt lịm.Nhưng không thể nào thôi nhớ anh được.Cứ tự trách mình rồi lại tự bào chữa cho mình.SB chưa bao giờ và sẽ không bao giờ gặp anh nữa.Xin ngắt mạng từ nay bước ra khỏi thế giới ảo mộng mị này.
-Cảm ơn các bạn.
13 câu trả lời 13