Đến bây giờ mới đủ bản lĩnh để trải lòng mình về ngôi nhà Bạn bè này mà chưa hình dung hết hậu quả ....?

Mình tham gia diễn đàn này một khoảng thời gian không phải là nhiều mà cũng không phải ít , nhưng cũng là một khoảng thời gian khá dài khi tham gia trong diễn đàn này . Nói là diễn đàn nhưng thật sự mình coi đây cũng như một ngôi nhà bạn bè để anh em trong ngôi nhà này sống hòa thuận , đoàn kết lẫn nhau , biết... hiển thị thêm Mình tham gia diễn đàn này một khoảng thời gian không phải là nhiều mà cũng không phải ít , nhưng cũng là một khoảng thời gian khá dài khi tham gia trong diễn đàn này . Nói là diễn đàn nhưng thật sự mình coi đây cũng như một ngôi nhà bạn bè để anh em trong ngôi nhà này sống hòa thuận , đoàn kết lẫn nhau , biết thương yêu , chia sẽ tâm tư , nỗi lòng của nhau để mà lạc quan , nghị lực và vững tin hơn cuộc sống này và thực chất trước kia, ngôi nhà Bạn bè này đã được như vậy , đã được những ngày như thế , nhưng rồi cũng vì vài hạt sạn nhỏ bên ngoài làm xáo trộn cuộc sống hạnh phúc ngôi nhà thân yêu này , nhiều anh em cố gắng bám trụ nhưng cũng không thể trụ nỗi và đành phải ra đi , trước đây ngôi nhà này thành phần đủ dạng , muôn màu muôn vẻ - người là sinh viên giỏi các trường đại học nổi tiếng , người thì làm luật sự , bác sĩ , cao học hay những em học cấp 2, 3 hay đang thất nghiệp , hay có người còn dang dở con đường học vấn ,,,, nhưng quan trọng ở đây không phải là học thức và địa vị , mà ở đây mỗi người trong ngôi nhà này thật sự yêu thương nhau , chia sẽ thật lòng mình , luôn vui đùa .... có những hôm bận quá chỉ có vài anh em trả lời , nhưng số lượng câu hỏi thì ít nhưng chất lượng thì không ít chút nào , thật ý nghĩa .... và bây giờ , mình biết chỉ còn vài anh em bám trụ trên này nhưng chỉ đếm trên đầu ngón tay , và ngôi nhà này bây giờ mình thấy thật nhàm chán , không vui một chút nào và chẳng bằng một phần nhỏ nào ngôi nhà trước kia , câu hỏi và câu trả lời vô vị , vô nghĩa thì đăng lên cả hàng chục , hàng trăm theo từng phút , từng giwò , câu hỏi nỗi lòng , thiết thực đáng được chia sẽ thì thật hiềm và cũng chỉ vì cái xấu trong ngôi nhà này lấn át đến nổi chẳng còn ai thật lòng để nói lên nỗi lòng của mình để mà đăng . Mình có nhận được câu hỏi của bạn hânhdocuunguoi nhưng mình không trả lời câu hỏi của bạn ấy và bạn ấy nói rằng , bạn có thể đăng câu hỏi lên yhđ để nói về vấn đề này , vì bạn ấy nói rằng " bạn cũng sẽ cùng suy nghĩ , cảm nhận điều đấy như mình " , và bạn ấy nói quả thật không sai , mình cùng suy nghĩ , cảm nhận như bạn ấy và đã từ lâu muốn nói lên suy nghĩ , tâm sự này . nhưng bây giờ cũng vì bạn ấy , vì bản thân và vì ngôi nhà này , mình mới đủ bản lĩnh nói lên điều này và hy vọng rằng một ngày không xa , ngôi nhà này sớm trở lại như thuở xưa nhưng không biết sẽ là khi nào ?
Và khi đăng câu hỏi này , mình cũng sẽ nhận rất nhiều câu trả lời chỉ trích , và còn hơn cả thế bằng những câu " bạn là cái gì .... / , bạn có tư cách gì ... ? và thậm chí bằng những câu nói khác mang tính chất " khủng bố " , lăng mạ , xúc phạm mà nhiều bạn sẽ nói ..... mình không thể đoán biết và lường trước được hết . Nhưng mình chỉ hy vọng rằng , sau những tháng ngày các bạn làm sầu , tẻ nhạt và làm mất đi cái ý nghĩa dúng như cái tên box này , hãy dừng lại , các bạn có thể làm vậy trong những tháng sau , hai năm , rồi đến 10 năm hoặc 20 năm thậm chí đến 40 năm , nhưng khi về già hay cái tuổi sắp nhắm mắt lìa đời , bạn sẽ chiêm nghiệm lại và sẽ rất hối hận những gì mình đã làm trong quá khứ và bạn cắn rứt lương tâm khi quá khứ ấy , chẳng làm được những gì có ích và ý nghĩa cho cuộc này , và giờ đây đôi khi vợ con , đời chàu chắt mình phải gánh hệ lụy xấu , đáng tiếc do cuộc đời trước kia mình làm ra và chẳng hưởng phước gì ở cuộc đời này ..... đây là một thế giới ảo nhưng cũng sẽ là thế giới thật bởi lẽ có con người thật , nỗi lòng , câu chuyện thật ... hai mặt cuộc sống này mãi luôn tồn tại các bạn à , quan trong mặt nào hơn mặt nào là do chính ở mỗi chúng ta , hãy mở rộng lòng mình , hãy sống có tấm lòng và sống có ích , ý nghĩa cho cuộc đời các bạn nhé và trước mắt , hãy làm cho ngôi nhà này sớm trở về như thuở thân yêu xưa các bạn nhé . chúc các bạn luôn vui , khỏe và thật nhiều hạnh phúc .

" thời gian không đo lường bằng năm tháng mà được đo bằng những gì mà bạn đã làm " .
9 câu trả lời 9