Các bạn có bao giờ tự hỏi lại chính mình rằng ......?

Các bạn chuyên báo cáo vi phạm , đặt câu hỏi và trả lời thật vô vị , vô nghĩa suốt mấy tháng trời như vậy có ý nghĩa gì cho bản thân mình không . mỗi phút trôi qua rồi đến hàng chục phút rồi đến hàng giờ các bạn đã dùng thật lãng phí khi dùng ngôi nhà Bạn Bè này làm trò chơi tiêu khiển , thú vui riêng cho mình... hiển thị thêm Các bạn chuyên báo cáo vi phạm , đặt câu hỏi và trả lời thật vô vị , vô nghĩa suốt mấy tháng trời như vậy có ý nghĩa gì cho bản thân mình không . mỗi phút trôi qua rồi đến hàng chục phút rồi đến hàng giờ các bạn đã dùng thật lãng phí khi dùng ngôi nhà Bạn Bè này làm trò chơi tiêu khiển , thú vui riêng cho mình trong khi với hàng giờ ý nghĩa như thế này các bạn đã làm biết bao điều tốt , ý nghĩa , có ích cho cuộc đời này . Mình đã nói rất nhiều lần , hai mặt cuộc sống luôn tồn tại , đây là thế giới ảo nhưng cũng chính là thế giới thật vì có con người thật , câu chuyện , nỗi lòng và tình cảm thật ..... nhưng cái thật và ảo trong mái nhà này chênh lệch , tỷ lệ như thế nào chính là ở mỗi các bạn , các thành viên tham gia trong mái nhà này . Mình hy vọng , rồi một ngày nào đó các bạn hãy dừng lại những việc vô nghĩa , vô ích trong thời gian qua để cái mái nhà này tươi đẹp , ý nghĩa hơn . Hãy luôn biết quý trọng những gì mình đang có các bạn nhé . Đừng để sau này , Khi trưởng thành hơn , chững chạc hơn hay lúc đã có gia đình , rồi lúc nhắm mắt lìa đời , các bạn thấy hối hận những gì mình làm trong quá khứ , làm cắn rứt lương tâm , vậy tại sao không là bây giờ các bạn hãy làm lại từ đầu , sống tốt và ý nghĩa hơn và khi đến cuối đời lúc nhắm mắt xuôi tay bạn vẫn thấy thanh thản , thoải mái với lương tâm . chúc tất cả các bạn luôn vui , khỏe và thật nhiều hạnh phúc .

" bạn sinh ra không phải là để tan biến đi như một hạt cát vô danh , bạn sinh ra là để in dấu lại trên bãi cát đó , in dấu lại trong trái tim mọi người " .
14 câu trả lời 14