NHỚ NGƯỜI YÊU...quá..... Các bạn cố gắng tâm sự với XH chút nhé!?

Tôi rất yêu người ấy, và người ấy càng yêu tôi hơn tôi tưởng. Mặc dù rất nhớ, nhưng tôi ít khi hỏi thăm người ấy lắm, Người ấy thì luôn hỏi thăm tôi và tôi biết người ấy lo lắng cho tôi từng ngày, từng giờ, dặn dò tôi đủ chuyện. Người ấy chính là Mẹ tôi. Một lần tôi muốn phát khóc, khi tôi về quê. Đến ngày tôi đi... hiển thị thêm Tôi rất yêu người ấy, và người ấy càng yêu tôi hơn tôi tưởng. Mặc dù rất nhớ, nhưng tôi ít khi hỏi thăm người ấy lắm, Người ấy thì luôn hỏi thăm tôi và tôi biết người ấy lo lắng cho tôi từng ngày, từng giờ, dặn dò tôi đủ chuyện. Người ấy chính là Mẹ tôi.
Một lần tôi muốn phát khóc, khi tôi về quê. Đến ngày tôi đi thì mẹ tôi đã lấy 1 chai C2 được xúc sạch sẽ đã được chuẩn bị trước. (Vì tôi thấy mẹ tôi phơi cái chai đó mấy ngày trước nhưng tôi không hỏi). chế đầy nước đun sôi rồi đưa cho tôi để đi đường uống. Nhưng điều làm cho tôi gần như chết lặng đó là Chai C2 không có nắp mà mẹ tôi đã lấy bịt nilon úp lên miệng rồi lấy dây thun xiết lại.
Thoáng qua tôi bật cười thật, vì từ nhà tôi lên Thành phố khoảng tầm hơn 2 tiếng đồng hồ xe máy. Nếu có mệt thì dừng lại quán, mất cao tay là 15.000đ/ly nước. Nhưng sợ mẹ tôi buồn, tôi cầm lấy. Đi ra một đoạn tôi tính vứt nó đi. Nhưng càng nghĩ, tôi càng không thể vứt và tôi thực sự chảy nước mắt khi tôi đang đi trên đường. Và tôi mang nó đến Ngã ba Dầu Giây thì ghé vào vườn cao su uống hết chai nước và tiếp tục đi tiếp. Điều đó không thể nào quên được trong tim tôi.
Chuyện đó xảy ra đã hơn 6 năm rồi.

Dưới nắng trưa, con thơ chợt khóc
Tiếng ầu ơ mẹ dốc lời ru.
Tháng năm xa cách mịt mù
Lòng con nhớ lắm trời thu quê mình.

Con nhớ lắm bóng hình của mẹ.
Vì con thơ, da dẻ chai sần.
Công ơn dưỡng dục sinh thành
Muôn điều không thể sánh bằng mẹ ơi.

Giọt nước mắt con rơi mấy nghĩa?
Ví sao ngang lọn mía buồng cau.
Hay là mắt sáng trăng sao?
Hay như tiếng dế đêm thâu mẹ chờ.

Trời nóng bức gió từ tay sẩm,
Lạnh mùa đông hơi ấm tình thương.
Nay con lại phải lên đường
Nhớ về ơn mẹ mấy dường trời cao.

XH. 27/07/2011
Chắc ai cũng có lần đã khóc vì giận mẹ mình, nhưng có lẽ sau khi giọt lệ lẫy hờn vừa ráo hẳn, tình thường của mẹ lại phủ đầy trong não cân ta.
Chúc các bạn vui và hạnh phúc.
Cập nhật: @ Mì Tôm Hâm Hâm: Dạ em biết rồi. Em cảm ơn anh Mì Tôm Khìn Khìn ạh. Em lạy anh và van anh lần sau trả lời câu hỏi đừng có nêu cái đoạn sau ra. Vì em đọc đến đó là em cười rớt răng ạh. Em cũng Xuân Hùng Hâm Hâm đây, chắc có họ hàng. Chúc anh vui nhé! em đi kiếm Cô Đơn Hâm Hâm em gái anh về để yêu đây. Mai mốt sinh... hiển thị thêm @ Mì Tôm Hâm Hâm: Dạ em biết rồi. Em cảm ơn anh Mì Tôm Khìn Khìn ạh. Em lạy anh và van anh lần sau trả lời câu hỏi đừng có nêu cái đoạn sau ra. Vì em đọc đến đó là em cười rớt răng ạh. Em cũng Xuân Hùng Hâm Hâm đây, chắc có họ hàng. Chúc anh vui nhé! em đi kiếm Cô Đơn Hâm Hâm em gái anh về để yêu đây. Mai mốt sinh con em sẽ đặt tên cho nó là: Cháo Hành Hâm Hâm.
Cập nhật 2: Như Ngọc: Cảm ơn bài thơ nhé! XH sẽ cố gắng.

Ceci: Cậu đến đập bể hết tô của tên Mì Tôm hâm hâm đi. Hắn bàn bún riêu mà chơi toàn tô đá. đập sướng lắm. ha ha ha
12 câu trả lời 12