mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề khó xử?

1 người lớn hơn mình nhiều tuổi, mấy ngày cứ nhắn tin nhờ mình qua nấu cơm rồi lại nhắn tin nói chuyện đâu đâu. sáng nhắn tin kêu dậy, trưa tối nhắn tin bảo ngủ sớm, rồi lại nhắn tin rủ đi uống cafe với người đó. nhưng người này mình rất là quý trọng và là thầy giáo của mình. vả lại thầy cũng đã có gia đình. mình thật sự muốn giải quyết vấn đề này mà k làm ảnh hưởng đến cả 2 bên để mình có thể tiếp tục học thầy mà không có cảm giác khó xử với thầy. mọi người ai rành sự đời hoặc từng trải có thể tư vấn cho mình dược k.

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

ng thầy đã có Gđình.. vẫn có thể ..MẾN 1 học trò của mình... vẫn có thể thỉnh thoảng nhắn tin nhắc nhở học hành hay nghỉ ngơi..nhưng nếu lạm dụng tc thầy trò...vượt quá giới hạn như . nhờ nấu nước ..sang nhà lúc vắng vợ.., hay rủ đi uống cả fê riêng ..là có vấn đề ..nặg rồi... e khg nên chen ngang vào chuyện TC của họ... cứ nhắn tin nói rằng :" E cảm ơn những TC thầy dành cho e.. nhưng e mong rằng trong lòng thầy.. e chỉ là đứa học trò dễ mến thôi .. và thầy mãi là ng thầy đáng kính của em...thế thôi thầy nhá ! "

• 8 năm trước

bạn nói thày đã có gia đình? vậy gia dình của thày đâu mà lại nhờ bạn nấu cơm? nếu như bạn đã không thích thì cứ tâm sự thẳng thắn với thày, để cho thày hiểu, vì thày là người chuyền bá giáo dục nhân phẩm của con người cho thế hệ trẻ cho lên thày biết bạn cần gì và không cần gì. và chắc chắn sẽ không làm khó cho bạn.

còn nếu thày làm khó thìd phải coi chứng nhé, thày này có vấn dề rồi đó, lên giữ khoảng cách an toàn.

(Các) Nguồn: => LGH <=
  • 8 năm trước

co the la dang co y gi do, hay cung co the chi la nho cay, su quan tam lan nhau. tuy nhien ban nen can than thi hon

• 8 năm trước

Nói thật bằng cách pha trò hài hước một tí , người khác biết mình phải làm gì ! Vừa vui lại vừa ko mất lòng ai .Đằng kia cũng chẳng thấy mình bị ngượng.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

bạn gái ơi bạn tuy đó là thầy của bạn nhưng bạn nên cẩn thận thì hơn,các cụ có câu giang hồ hiểm ác lòng người khó đoán mà mình khuyên bạ nên hạn chế đi và đừng đi quá giới hạn,đi uống cà fe thày trò gặp nhau nói chuyện thôi chứ đừng về nhà thày ý nữa nhá vì sự an toàn của bạn đấy

• 8 năm trước

Bạn cứ tâm sự với thầy là "Em có người yêu rồi, giờ nên làm thế nào để cả hai không bị ảnh hưởng kết quả học tập". Vậy là ổng phải hiểu ý thôi. Nhưng hãy cẩn thận và đề phòng nhé.

• 8 năm trước

thay giao cua ban quy ban mot cach thai qua chang ? tren lop nghiem tuc , ngoai gio nhu the chang ?

Hay ban noi chuyen nay voi thay giao , hay la tao dieu kien gap rut de thay ban voi gia dinh thay thay hon !

Minh rat xin loi ban , minh khong the giup dc gi nhieu , kinh nghiem minh chi co bay nhieu ...

• pigpro
    Lv 4
    8 năm trước

mất đạo đức ngề ngiệp rồi,chẹp chẹp

khuyên bạn,nên cẩn thận thì hơn

• Ẩn danh
    8 năm trước

Suy nghĩ quá nhiều chăng đơn giản chỉ là thầy ko có ai nói chuyện thôi. bạn kể quá mơ hồ khó góp ý chính xác đc

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.