Hãy xem và bình luận cho những đáp án của tôi, rất vui khj nhận đc những đáp án hay của mọi người ?

1. Định nghĩa và giải thích thế nào là yêu 1 người??? Có phải yêu 1 người là trong đầu lun suy nghĩ về ng ấy??? Mỗi khj nói chuyện với người đối diện 10 câu thì hết 5 câu nhắc đến ng ấy. Mỗi khj lang thang 1 mình trên phố, bất chợt nhìn thấy đôi tình nhân tay trong tay dạo bước làm tim nghe nhói đau. Mỗi khj 1... hiển thị thêm 1. Định nghĩa và giải thích thế nào là yêu 1 người???
Có phải yêu 1 người là trong đầu lun suy nghĩ về ng ấy??? Mỗi khj nói chuyện với người đối diện 10 câu thì hết 5 câu nhắc đến ng ấy. Mỗi khj lang thang 1 mình trên phố, bất chợt nhìn thấy đôi tình nhân tay trong tay dạo bước làm tim nghe nhói đau. Mỗi khj 1 mình ngồi ở cái góc riêng trên bãi biển nhìn về cõi xa xăm ấy mà trong lòng cảm thấy cô đơn đến tột cùng, nỗi nhớ dồn về làm tim mún nghẹn thở, chỉ mún thét thật lớn để gọi tên ng ấy, chỉ ước làm sao để ng ấy có thể bên cạnh mình lúc này??? Rồi nước mắt đâu cứ lăn hoài trên má nóng hổi mỗi khj nhìn ngta vui vẻ bên ng yêu… Rồi những lúc cái đầu nghe đau quằn quại mỗi khj nghĩ đến ng ấy... để rồi phải dùng những viên thuốc an thần mới có thể chợt đc mắt. Rồi lại phải nước mắt nước mắt dài mỗi khj tin nhắn chạy ddj mà đợi hoài ko thấy tin nhắn đến??? hay những phút xao lòng khj đt reo vì có người gọi đến nhưng lại thất vọng vô cùng vì cái tên hiện lên trên màn hình ko phải là “Mylove”. Rồi những ngày làm việc thật dài và mệt mỏi trước màn hình vi tính mà cứ mong cái nik ấy sáng lên và tiếng buzzz … Những điều mong ước thật giản đơn từ ng ấy nhưng sẽ mãi mãi ko bao giờ có đc??? Thậm chí phải bỏ đi cái tỉnh sỉ diện để rồi bấm đt gọi cho ng ấy, chỉ mong đc nghe giọng nói của ng ấy thôi. Trong lòng thì có hàng ngàn lời mún nói nhưng bít rằng ng ấy ko mún nghe đâu, nên thôi chỉ làm bộ nói linh tinh rồi cười huề cho qua. Nhưng ng ta đâu bít rằng sau những lần như vậy nước mắt cứ chảy hoài thật chẳng giống ai hết. Những kỷ niệm của ng ấy dành cho mình trước đây đến bây h vẫn còn nguyên cái cảm giác HP mỗi khi xem và nghĩ đến. Vẫn biết rằng đối với ng ấy nó ko còn giá trị nữa. Mún giận, mún trách… nhưng ko làm đc, vì có làm thì cũng chính là làm cho mình đau thôi. Cầu mong cho ng ấy lun đc vui vẻ và HP, cầu mong cho công việc của ng ấy đc tốt đó là điều duy nhất có thể làm bây h.
2. Định nghĩa thế nào là yêu bản thân?????
Đau nhìu lắm rồi, vừa phải chịu nỗi đau thể xác vừa phải chịu nỗi đau tinh thần. Đến lúc phải kết thúc cái nỗi đau tinh thần ấy để có thể vơi đi nỗi đau thể xác mà sống tiếp chứ??? Nếu cứ mãi đau vì ng ấy mà làm cho mình tổn thương thêm thì có ích gì??? Chỉ tội cho bame phải lo lắng và nhìu phen điên đảo vì mình. Để rồi phải tập cho mình cái thói quen bỏ đt vào ví và ném vào cốp xe mỗi khi về nhà để ko phải dằn vặt hàng đêm cầm lên, bỏ xuống hay để giải thoát cho sự chờ đợi… Phải đối diện với cái thực tế rằng ng ấy ko thuộc về mình và phải bít chấp nhận. Và cách duy nhất có thể làm bây h là phải vùi đầu vào công việc, dành thời gian cho bame và bạn bè, tập cho thói quen ko nghĩ đến ng ấy nữa, và phải xóa đi all những j liên quan đến ng ấy…ko làm cho mình tổn thương, ko làm cho mình đau, ko bùn ko nhớ, sống vô cảm… Chỉ có như vậy mới yêu cái bản thân mình đc
Mọi người ơi! Xin hãy cho tôi câu trả lời chân thành nhé. Cảm ơn mọi người rất nhìu.
11 câu trả lời 11