Thứ bạn có và thứ tôi có?

Lần đầu dạo bước vào mục đố vui vui, hi vọng không khiến ai phật lòng nhé!! Người ta thường có cái một cái gì đó mà người khác không có!! Và bởi vậy nên tự xa xưa hình thành một mô hình: trao đổi ngang !!^^!! Tới bây giờ tuy vẫn chỉ là như thế nhưng được biến thể thành cái gọi là: mua và bán!! Thuận mua vừa bán... hiển thị thêm Lần đầu dạo bước vào mục đố vui vui, hi vọng không khiến ai phật lòng nhé!!

Người ta thường có cái một cái gì đó mà người khác không có!! Và bởi vậy nên tự xa xưa hình thành một mô hình: trao đổi ngang !!^^!! Tới bây giờ tuy vẫn chỉ là như thế nhưng được biến thể thành cái gọi là: mua và bán!! Thuận mua vừa bán !!^^!!

Ở câu hỏi này tớ không bán, cũng chẳng mua, tớ chỉ là chút trao đổi với mọi người thôi!! Thứ tớ có là cái lá gan to cực to, cùng mỗi phút mỗi giây tớ có những suy nghĩ điên rồ, cũng như khả năng biến suy nghĩ rồ dại đó thành hiện thực như câu hỏi xuẩn ngốc này chẳng hạn !!^^!! Còn các bạn thì sao?? Mình có thể xin trao đổi ngang được không?? Mình tò mò muốn biết các bạn có gì nhỉ!! Hi vọng cùng các bạn sẻ chia !!^^!! Ai có được thứ ấn tượng mình xin dành tặng 5 sao cùng sự ngưỡng mộ tới bạn đó !!^^!! Cũng như mình vốn rất ngưỡng mộ những bạn có thể nói rằng bạn có thứ gì trong bạn !!^^!! Cám ơn mọi người sẻ chia nhé !!^^!!

Chúc các bạn mỗi ngày nhiều niềm vui thú vị !!^^!!
Cập nhật: @ Harbara Kute: Thú vị thật! Chà.. bạn làm mình cũng muốn ngồi thêm 1h ngắm người trong Gương có phải là con quỷ dạ xoa hay là con bé Nakao ngu dốt không đấy !!^^!! Phải công nhận nhiều lúc buồn ngắm và nói chuyện với người tốt, xấu trong gương kể cũng có nhiều sáng kiến thú vị sau những cơn đau hoặc niềm vui!! Bạn... hiển thị thêm @ Harbara Kute: Thú vị thật! Chà.. bạn làm mình cũng muốn ngồi thêm 1h ngắm người trong Gương có phải là con quỷ dạ xoa hay là con bé Nakao ngu dốt không đấy !!^^!! Phải công nhận nhiều lúc buồn ngắm và nói chuyện với người tốt, xấu trong gương kể cũng có nhiều sáng kiến thú vị sau những cơn đau hoặc niềm vui!! Bạn có đôi mắt thật tinh tường đấy!! Thanks!!

@ Vn Gi: Chà.. vậy là bạn có rất nhiều kinh nghiệm (gừng càng già càng cay)!! Thêm một đôi mắt nhìn thấu những khối u được che bọc bởi những hào nhoáng bên ngoài!! Thích thật, tôi cũng rất thích nhìn mọi thứ bằng con mắt từng trải như vậy!! Vậy là phải sống thật lâu để nhìn thật nhiều và thu về hơn nữa chút ít kinh nghiệm rồi!! Thanks!!
Cập nhật 2: @ Ba 0 Ba T: Để có thể có một cái tâm sáng, lung linh còn khó hơn cả hái sao trên trời, thường chỉ những em nhỏ, những con mắt trẻ thơ mới có thể có cái tâm như vậy!! Bạn thật tài tình vì vẫn giữ được nét xuân trong con người cũ!! Già thường mong muốn được trẻ lại, bởi trẻ thơ có cái tâm rất thanh cao, rất đỗi dễ... hiển thị thêm @ Ba 0 Ba T: Để có thể có một cái tâm sáng, lung linh còn khó hơn cả hái sao trên trời, thường chỉ những em nhỏ, những con mắt trẻ thơ mới có thể có cái tâm như vậy!! Bạn thật tài tình vì vẫn giữ được nét xuân trong con người cũ!! Già thường mong muốn được trẻ lại, bởi trẻ thơ có cái tâm rất thanh cao, rất đỗi dễ thương, người giữ được tâm đó tới tuổi già thì là người rất giỏi!! Bạn có một thứ mà rất nhiều người khao khát đấy !!^^!! Thanks!!

@ ?: một con người sống bình dị, đó là thứ nhiều người mong muốn đeo đuổi đấy bạn!! Bạn làm mình gợi nhớ tác phẩm: "Người Vô Sự" của Thích Nhất Hạnh!! Người ta mong muốn và khát khao đuổi theo danh vọng nhưng rồi cuối cùng nhận ra lại thích những điều dung dị nhẹ nhàng!! "Ao thu phẳng lặng như tờ".. mình thích cái ao thu đơn giản đó!! Chỉ có điều mình không được là tuyp người giống bạn, được chọn sự giản đơn!! Câu này thật hay: "người ăn không hết, kẻ lần không ra", hiểu theo chiều tốt chút bạn nhé, mình không có ý xấu đâu nha!! Thanks!!
Cập nhật 3: @ Hoangtu_luclam2007: Thật hóm hỉnh !!^^!! Tuy ai cũng có nhưng không phải ai là cũng giống nhau kia mà !!^^!! Bạn khác nhiều người bởi bạn biến thể và giúp mọi người vui những điều tiếp nạp đấy chứ !!^^!! Sự mạnh dạn cũng không phải ai cũng có được kia mà !!^^!! Thanks!! @ Kobayashi Miyabi: Hi.. hi.. bạn cũng có... hiển thị thêm @ Hoangtu_luclam2007: Thật hóm hỉnh !!^^!! Tuy ai cũng có nhưng không phải ai là cũng giống nhau kia mà !!^^!! Bạn khác nhiều người bởi bạn biến thể và giúp mọi người vui những điều tiếp nạp đấy chứ !!^^!! Sự mạnh dạn cũng không phải ai cũng có được kia mà !!^^!! Thanks!!

@ Kobayashi Miyabi: Hi.. hi.. bạn cũng có lá gan cực to rồi đấy chứ !!^^!! Không phải nhờ đó mà bạn đã đứng trước bàn dân thiên hạ nhận mình có lá gan không to lắm và muốn đổi lấy lá gan cực to sao !!^^!! Kiểu này là mình đi buôn được rồi !!^^!! Còn ai muốn gan to lên chút nữa thì mời vào trả lời câu hỏi của mình nào !!^^!! hì.. hì.. !!^^!! Thanks!!
Cập nhật 4: @ Phong Lan: @.@ Dại o_O!! Dột @.@ Vậy ra đây là câu hỏi ngu của mình rồi, híc.. rất xin lỗi vì để bạn hi vọng nhiều quá rồi !!^^!! Thứ bạn có là niềm hi vọng, thứ mà nhiều người gặp thất bại và suy sụp không mấy khi nhìn được tia sáng đó của bạn!! Thật thú vị!! Cuộc sống con người ta hay lừa dối lắm đó !!^^!! Vì... hiển thị thêm @ Phong Lan: @.@ Dại o_O!! Dột @.@ Vậy ra đây là câu hỏi ngu của mình rồi, híc.. rất xin lỗi vì để bạn hi vọng nhiều quá rồi !!^^!! Thứ bạn có là niềm hi vọng, thứ mà nhiều người gặp thất bại và suy sụp không mấy khi nhìn được tia sáng đó của bạn!! Thật thú vị!! Cuộc sống con người ta hay lừa dối lắm đó !!^^!! Vì chăng cái sự:

Lời nói chẳng mất tiền mua,
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Chết thật !!^^!! Mình lại làm gian thương rồi !!^^!! Sorry vì lừa bạn nhé !!^^!! Nhưng vẫn thích đi lừa tiếp !!^^!! Hì.. hì.. Thanks !!^^!!
Cập nhật 5: Gửi chàng Egal2! (hơ.. chẳng biết là nam hay nữ nhưng thấy biểu tượng avatar chắc giới tính là nam, nên mặc định cho là nam đi, nếu bạn là nữ thì thay giùm mình chữ "chàng" thành "nàng" nhé !!^^!!) Trong cuộc sống có rất nhiều thứ trao đổi cùng có lợi lắm chứ !!^^!! Theo mình thấy thì nếu mang tới tặng người ta... hiển thị thêm Gửi chàng Egal2! (hơ.. chẳng biết là nam hay nữ nhưng thấy biểu tượng avatar chắc giới tính là nam, nên mặc định cho là nam đi, nếu bạn là nữ thì thay giùm mình chữ "chàng" thành "nàng" nhé !!^^!!)

Trong cuộc sống có rất nhiều thứ trao đổi cùng có lợi lắm chứ !!^^!! Theo mình thấy thì nếu mang tới tặng người ta một nụ cười thân thiện, thì hẳn không tới mức người nào đó không thèm nhận đâu chứ (trừ khi bị hiểu lầm là cười nham hiểm nhá) !!^^!! Ngoài ra có những người cho đi nỗi buồn để nhận về sự thanh thản, mình có nhớ một câu truyện kể về một người luôn lắng nghe, ông ấy nhận về những nỗi buồn của mọi người, và điều đó khiến ông thấy cuộc sống của ông có ý nghĩa hơn!! Và rất nhiều cuộc trao đổi khác!!
Haiz.. gan to bộ là sai trái sao !!^^!! Liều lĩnh không phải là then chốt của những người thám hiểm sao?? Trong những cuộc liều đó không phải lại lĩnh hội được nhiều hơn những bài học thú vị sao?? Từ lĩnh hội không phải đưa ra những ý tưởng để không bị cuốn vào dòng xoáy lặp của sự việc
Cập nhật 6: ....Từ lĩnh hội không phải đưa ra những ý tưởng để không bị cuốn vào dòng xoáy lặp của sự việc sao?? Nếu không có "liều" hẳn sẽ không "lĩnh" hội được thất bại, và tự đó sẽ không nghĩ ra được gì thú vị hết, vì mọi thứ bình bình chẳng cần phải nghĩ ra mới mẻ làm gì!! Egal2 nghĩ sao nhỉ?? Không phải không liều thử thì... hiển thị thêm ....Từ lĩnh hội không phải đưa ra những ý tưởng để không bị cuốn vào dòng xoáy lặp của sự việc sao?? Nếu không có "liều" hẳn sẽ không "lĩnh" hội được thất bại, và tự đó sẽ không nghĩ ra được gì thú vị hết, vì mọi thứ bình bình chẳng cần phải nghĩ ra mới mẻ làm gì!! Egal2 nghĩ sao nhỉ?? Không phải không liều thử thì làm sao Thomas Edison lại có thể tìm ra hơn 1000 nguyên tố khiến bóng đèn không sáng nhỉ !!^^!! Không rõ lúc ông thực hiện hành vi thí nghiệm đó thì có người nào đó cho ông ấy là điên rồi không nhỉ !!^^!!
Thanks, Egal2!!
Cập nhật 7: @hsp: Bạn vui tính rồi !!^^!! Gan xét về mặt chất lượng chưa biết chúng ta có giống nhau không (nếu bạn là nam mà có hút thuốc thì gan bạn hư hại nhiều hơn tớ rồi ^^) Ùi.. giá mà có thể đem bán sang TQ tớ cũng bán lun !!^^!! Hơ.. mặt chúng ta giống nhau?? Tớ sẽ ngó lại !!^^!! Cuộc đời giống nhau?? Chà.. bạn chắc... hiển thị thêm @hsp: Bạn vui tính rồi !!^^!! Gan xét về mặt chất lượng chưa biết chúng ta có giống nhau không (nếu bạn là nam mà có hút thuốc thì gan bạn hư hại nhiều hơn tớ rồi ^^) Ùi.. giá mà có thể đem bán sang TQ tớ cũng bán lun !!^^!! Hơ.. mặt chúng ta giống nhau?? Tớ sẽ ngó lại !!^^!! Cuộc đời giống nhau?? Chà.. bạn chắc không vậy?? Hì.. bạn có "power" thích thật.. tớ thì không có rồi !!^^!! Hì.. thanks!!
9 câu trả lời 9