Cứu bạn em với , nhà nó có bị làm sao không?

Bạn em chuyển nhà từ quận 4 sang quận 7 đã gần 2 năm . Hồi trước gia đình nó ở quận 4 thì không có chuyện gì từ ngày nhà nó chuyển sang quận 7 thì có biết bao nhiêu chuyện xảy ra : bố mẹ nó cãi nhau liên tục và mẹ mắc bệnh trầm cảm còn bị rụng rất nhiều tóc , xe honda mới mua bị ăn cắp , con chó tự nhiên lăn ra... hiển thị thêm Bạn em chuyển nhà từ quận 4 sang quận 7 đã gần 2 năm . Hồi trước gia đình nó ở quận 4 thì không có chuyện gì từ ngày nhà nó chuyển sang quận 7 thì có biết bao nhiêu chuyện xảy ra : bố mẹ nó cãi nhau liên tục và mẹ mắc bệnh trầm cảm còn bị rụng rất nhiều tóc , xe honda mới mua bị ăn cắp , con chó tự nhiên lăn ra chết , nó bị nợ 5 môn không lấy được bằng đại học , và mới đây nhất là em gái của nó 12 tuổi bị bệnh bại não đã chết sau 1 giấc ngủ trưa . Nó kể như vậy : buổi sáng em gái nó ăn hết tô cơm vẫn bình thường , buổi trưa nó đi lấy cơm cho em gái ăn thì khi đi ngang qua cửa sổ sau bếp nó nghe tiếng gọi của em nó kêu nó bên ngoài cửa sổ :''haiiiii'' ( nó là chị 2 ), còn nghe tiếng cười nữa nhưng nó nhìn ra không thấy ai hết, nên nó thấy làm lạ lắm . Bưng cơm lên thì em nó tự nhiên khóc dữ dội và không chịu ăn , rồi mẹ nó ôm em gái vào lòng nằm ngủ trưa, khoảng 2 giờ mẹ thức dậy thì em gái chết lạnh ngắt rồi , cả nhà xúm lai hô hấp nhân tạo nhưng ko cứu được nữa .
Còn nữa , nhỏ bạn nó sau khi vào nhà nó chơi rồi về nhà thì vài hôm sau nhỏ đó phơi đồ bị té từ tầng 2 xuống bị gãy xương .
sau khi em gái nó mất , mỗi lần gia đình nó sửa soạn đi thăm mộ thì trời mưa rất to .
Mẹ của nó bậy giờ tự nhiên không buồn nói chuyện ai hỏi gì không trả lời chỉ ra dấu thôi lúc nào cũng ngơ ngơ ngáo ngáo , đi nằm viện khoa thần kinh , bác sĩ đã cho về nhà nhưng vẫn chưa nói chuyện được .
Hôm qua nó bảo em rằng dường như trong nhà nó có cái gì đó ngày càng u ám nặng nề, em không dám nói ra đây ....
Bây giờ phải làm sao đây , xin mọi người cho bạn em ý kiến, cám ơn !
8 câu trả lời 8