đây có phải là cái lý do chính đáng không các anh chị?

e có wen 1 cô gái bằng tuổi và đã có chồng và có 1 đứa con. 2 đứa mới 20 tuổi. cô ấy tâm sự với e rằng hồi đó cô ấy cũng đi học nhưng cô ấy thích học nhảy lắm. cô ấy trốn ba me di hoc nhảy, nhưng ba mẹ cô ấy biết được nên ko cho cô ấy học tiếp nên cô ấy chná nản và nghỉ học luôn. Và bây giờ cô ấy cảm thấy hối hận... hiển thị thêm e có wen 1 cô gái bằng tuổi và đã có chồng và có 1 đứa con. 2 đứa mới 20 tuổi. cô ấy tâm sự với e rằng hồi đó cô ấy cũng đi học nhưng cô ấy thích học nhảy lắm. cô ấy trốn ba me di hoc nhảy, nhưng ba mẹ cô ấy biết được nên ko cho cô ấy học tiếp nên cô ấy chná nản và nghỉ học luôn. Và bây giờ cô ấy cảm thấy hối hận và muốn e fải hoc thật giỏi. nghỉ học đượ 1 thời gian thì cô ấy wen với chồng cô ấy. wen đụoc 2 năm thì chồng cô ấy bắt đầu bỏ bê cô ấy. đến lúc chụp hình cưới thì ko đi chụp mà lại đi nhậu. e nói với cô ấy là sao ko chia tay đi. cô ấy nói. "con gái mà đám hỏi rồi thì coi như đã có chồng, làm sao chia tay được". rồi 2 nngười cũng đám cưới với nhau, nhưg cô ấy nóii đam cươi của cô ấy ngay vào ngày sinh nhật. đám cưới trong nước mắt. rồi khi cô ấy vừa mang bầu thì chồng cô ấy bỏ cô ấy đii luôn. và bây giờ đã ly dị rồi xé hôn thú .đến khi cô ấy sanh con đươc 4 tháng thì cô ấy mới bằt đâù gặp e. tui e wen nhau tình cờ thôi. nàh cô ấy bán đồ an sáng ngày nào e cũng ghé vào ăn hết. 1 hôm máy tính cô ấy bị hư mà cô ấy ko biết sữa e thì học công nghệ thông tin nên e sửa dùm cô ấy. và cô ấy cho e biết nick chat và sô dien thoai. và tụi e wen nhau từ đó. nàgy nào tụi e cung onl nói chuyen với nhau hết. rồi tình cảm phát sinh từ đó. đến 1 ngày e nói với cô ấy là e yêu cô ấy thì cô ấy nói" a có khùng không, ngĩ sao wen gái 1 con" rồi thời gian trôi wa thì cô ấy cũng chấp nhận e. thế là tụi e wen nhau. tui e cũng đi chơi như bao đôi tình nhân khác. e hon cô ấy và cô ấy cũng hôn lai e và nói " e năn nỉ a đó, đừng có yêu e nữa, a ráng học đi,a wen e a không sợ người ta biết hả trai mới lớn wen gái 1 con, a ko biế măc cỡ với bạn bè a ha? a hoc thật giỏi e mói yêu a 3 năm nữa nha" e nói là" a ko sợ j hết, yêu e thì a cứ yêu ko ai có thể làm j a hết, miễn sao tui mình yêu nhau là được" rồi tui e tiếp tuc wen nhau. cô ấy vẫn nhắn tin wan tam tới e. đến khi tụi e đi chơi nữa nhưng e ko nghĩ đó là lần chơi cuối cùng. khi chuẩn bị về thì cô ấy đứng sau lưng và ôm e thật chặt va nói " chút nữa về a, e muốn được ơm anh như thế này, và khi tụi e về cô ấy lại hôn len vai e. khi tới ngày sinh nhật e thì cô ấy nói " wa ngày hnay thì tui mình sẽ là bạn nha" . rồi thời gian cũng trôi wa. tui e vẫn chát, nt nói chueyn với nhau. e rủ cô ấy uông cafe và 2 đứa nói chuyện , cô ấy nói " sao a còn đi học mà lúc nào cũng đòi yêu hết vậy, ba mẹ a biết thì sao, e ko muốn nghe a nói là a buồn nữa, buồn những chuếynđâuâu ko ak, thời gian này đâu phải cho a buồn " mình lam ban đi, e ko co yêu a, nếu e muôn yêu e thì 3 năm nữa học xong rồi wenn còn bây giờ thì ko" lúc đó e nắm tay cô ấy thì cô ấy vừa khóc vừa nói " thả e ra đi". va rồi e đứa di về. tối lại nói chueyn với nhau bằng yahoo. cô ấy gủi wc cho e thì e thấy cô ấy còn khóc nhiều lắm. va nói " hồi chiều nhữgn j e nói với a, a phải thực hiện đó la mệnh lệnh, nếu có chuyển từ tình bạn sang tình yêu thì 3 năm nữa. " và cô ấy còn nói " e ko có yêu a, và koc ò lý do j để e yêu a hết, thứ nhất a còn đi học, thứ 2 a còn gia đình ông bà cha mẹ nửa, e ko thich yêu và lấy 1 người phụ thuộc wa nhiêu vào gia đình". thế là tụi e ko găp nhau 1 tháng. khi tui e gặp lai thì e nói với cô ấy " chờ a nha e " cô ấy vừa cười vừa nói " hên xui " khi về tới nàh th2i cô ấy nt nói " a là cái j mà e fải chờ a? a là tỉ phú hả? cái thân a còn lo không xong nữa mà kêy người ta đợi" nhà cô ấy thuộc dang khá giả nê khi đi chơi cô ấy luc nào cũng dành trả tiền và noi " sinh viên tiền đâu mà trả, để e trả cho". bây giờ tui e đã chia tay. có lần cô ấy nói " con gái như thế nào làm a ghét?" và bây giờ dườgn như cô ấy đang thực hiện việc đó với e. khi tui e chia tay cô ấy con nhan tin cho e như thế này " nếu biết vậy e sễ không nói ra những điều mình nghĩ, cứ giả vờ yeu nhu thế se tốt hơn" va 1 tin nay nữa " rồi 1 ngày a se hiểu vì sao và tai sao?" " 1 ngày ko nhan duoc tin nhan buồn lắm phải không a, nhung rồi sẽ quen thời gian này, hành động này cứ như thế đi rồi cũng sẽ qua nhanh mà." lau lau co ấy van nhan tin cho e với nội dung như sau "a rang hoc di, dung co phụ lòng ba me, hãy học thật giỏi nha. a cố lên. cuộc sống có rất nhiều khó khăn a hãy cố gắng vượt qua nhé. e chuc a thành công. khi cãi nhau e hoi co ấy " e chỉ coi a la tro chơi thoi gha? " co ấy tra lời là "uk tro chơi thôi. con nít hỉ mũi chưa sạch mà đòi yêu." chuyen la như thế đó. nhung cô ấy vẫn nhờ e sửa máy tính dùm. lúc đó là giờ e phải di hoc nhung e vẫn ở lại để sửa máy tính cho cô ấy, nhung e lai sợ cô ấy bị người khác lợi dụng tình cảm giờ e ko biết fai lam sao hết. vi e yeu co ấy nhiều hơn cả bản thân minh nữa. e cứ suy nghi rất nhiều nhưng lại không tim ra duoc nguyen nhan vì sao cô ấy muốn tui e tro thanh ban cua nhau. e de wen dien thoai cua e ở nha cô ấy, nhung cô ấy đã xóa sach hết mọi tin nhăn của e va cô ây luc con yeu nhau. cô ấy coi
6 câu trả lời 6