? đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiHôn nhân & Ly dị · 9 năm trước

mình phải làm gì khi chồng yêu người yêu cũ mà không yêu mình?

mình lấy chồng cách đây 3 tháng,mình quen và lấy chồng mình cũng chỉ trong vòng vài tháng.có lẽ các bạn sẽ hỏi tại sao mình lại vội vàng như vậy? có lẽ tại lúc đó mình rất buồn, buồn vì gia đình, buồn vì cảm thấy mình cô đơn quá.hay có lẽ mình đã yêu anh ngay từ lần đầu gặp gỡ.anh không đẹp trai,cũng không ăn nói có duyên nhưng...có gì đó rất hấp dẫn...tụi mình cưới nhau không phải tình yêu từ 2 phía mà chỉ là sự đồng cảm từ bản thân mình.mình cảm thấy a là người tình cảm, sống có trách nhiệm...mình 27t, còn a 28t, cái tuổi đâu phải còn nhỏ để nói là bồng bột?

a có người yêu từ thời còn là sinh viên, 2 người yêu nhau rất nhiều và đã dâng hiến trọn vẹn cho nhau nhưng vì hoàn cảnh ở xa và vì sự ngăn cản của gia đình nên 2 người không thế đến với nhau...ngày cưới mình, mình vẫn biết a vẫn còn yêu người đó nhưng mình nghĩ mình có thể chấp nhận được vì quá khứ thì mãi chỉ là quá khứ, thời gian trôi qua mọi chuyện sẽ hết..

nhưng mình thật không ngờ,2 người dù ở xa vẫn thường xuyên liên lạc cho nhau...những ngày gần đây mình thấy a buồn rất nhiều, mình hỏi thì a nói không có gì...cho đến vô tình mình đọc được tin nhắn người đó gửi cho a.mình thật sự rất đau lòng, mình đã nói với a" nếu còn yêu nhiều như vậy thì a hãy đến với người đó, dù gì mình cũng chưa làm đăng kí kết hôn, còn về 2 bên gia đình, e sẽ nhận lỗi giúp a"thì a nói với mình, đừng suy nghĩ lung tung, a chỉ thấy nợ người ta vì dù gì người ta cũng là con gái, đã trao đời con gái cho a....thật lòng mình không muốn a buồn,nên mình muốn tác hợp cho 2 người mặc dù trong lòng mình rất đau khổ

mình đã lén a gọi điện thoại cho người đó chỉ với thiện ý muốn nói cho người đó biết chồng mình yêu người đó rất nhiều,và nếu 2 người còn yêu nhau thì hãy cố gắng mà đến với nhau..nhưng người đó không bắt máy

mình thật sự cảm thấy bị sốc khi nhận được điện thoại của a.a yêu cầu mình đừng gọi cho người đó và a đã khóc...lần đầu tiên mình thấy a khóc

chiều đó a cùng bạn bè đi nhậu,uống rất nhiều..a đã say,a nói"a rất buồn, người đó vì yêu a mà bây giờ bị nghiện, a không biết phải làm sao?ước nguyện lớn nhất trong đời của a là làm sao để chữa bệnh cho người ấy..và a còn muốn tự tử, a nói a không thể quên người đó, a yêu người đó rất nhiều"

tới lúc tỉnh thì a nói" e đừng suy nghĩ nhiều, chuyện của a để a tự giải quyết,a sẽ không bỏ e"

người đó thì nhắn tin cho mình nói rằng" chúc mình và a hạnh phúc, 2 người đã là quá khứ.."

vậy mà, hôm nay đây mình lén đọc điện thoại của a, mình thấy 2 người vẫn liên lạc, vẫn nhắn tin cho nhau..

hiện tại mình thật sự rất rối, mình đã có em bé được 9 tuần, với lại mình còn có căn bệnh chèn thần kinh, nếu cứ như hiện tại mình sợ mình không chịu nổi, và mình sợ sẽ ảnh hưởng tới em bé.

các bạn biết hiện tại mình suy nghĩ gì không?

-nếu mình tiếp tục sống cùng a, lúc nào trong đầu mình cũng có suy nghĩ mình là kẻ thứ 3, mình yêu chồng mà không thể cho chồng hạnh phúc.mình muốn chia tay, không phải vì a mà còn vì mình vì đứa trẻ sắp chào đời, mình không muốn sau này ba của nó trách nó" vì nó mà ba nó không thể đến với tình yêu thật sự của đời ba nó"

-nếu mình chia tay thì liệu mình có sống nổi không? mình phải nói với gia đình 2 bên như thế nào?liệu sau này con mình có trách mình không?liệu chia tay nhau, a đến với người đó, người đó có cho a hạnh phúc hay không?

mình rối quá...mong các bạn hãy cho mình lời khuyên?mình phải làm sao cho đúng?

cảm ơn vì các bạn đã đọc và chia sẻ cùng mình

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

chào bạn: mình rất thông cảm cho hoàn cảnh của bạn không nào một người nào muốn nữa kia của mình còn vướng bận quá khứ.Hạnh phúc của người phụ nữ phụ thuộc rất nhiều vào người đàn ông,qua thư mình thấy bạn yêu chồng rất nhiều bạn nghĩ đến chồng bạn nhiều hơn là nghĩ cho bạn.Mình nghĩ vấn đề này bạn và chồng bạn phải cung nhau giải quyết.Trước hết hai bạn cần bình tĩnh để giải quyết vấn đề.Trước khi cưới chồng bạn đã yêu 1 người khác ko phải là bạn,chuyện đấy đã trở thành quá khứ,có thể nói bây giờ chồng bạn và cô gái kia không còn quan hệ ràng buộc gì.thế nhưng cô gái kia vì chồng bạn mà nghiện đấy ko phải lỗi của anh ấy.là tự cô gái ấy nghiện.cô gái đó dù có buồn đau thì cũng ko thể sa vào nghiện ngập hại mình làm cho mọi người lo lắng? cô có nghĩ đến bố mẹ vất va? nuôi cô lớn vất vả như thế nào ko?Hai người họ yêu nhau vì khoảng cách địa lý chia tay nhau.Họ phải chấp nhận,vẫn biết vì khoảng cách địa lý nên mới chia tay nhau.Nhưng giờ họ không còn quan hệ gì nữa.mà về pháp luật bạn và chồng bạn chưa đăng ký nhưng đã chung sống như vợ chồng có sự làm chứng của hai họ thì đã là vợ chồng chính thức rồi

Chồng bạn thật thiếu trách nhiệm với bạn,bạn là người độ lượng và biết nghĩ đến cảm xúc của chồng nếu anh ấy muốn giúp cô gái kia thì phải đứng trên cương vị là một người bạn.liên lạc với bố mẹ cô ấy để họ giúp con gái mình.

Còn bạn là vợ hợp pháp chứ ko phải là người thứ ba.bạn ko phải chia tay mà bạn hãy kéo chồng về với mình

Còn nếu một người cha như anh ấy mà lại đi trách con mình vì nó chào đời ma ông ko thể đến với tình nhân của mình.bạn có cần 1 người bố như vậy ko ??????? mình thì ko lúc đấy mình sẽ tự nuôi con một mình.rất may cho bạn là chông bạn đang ko bỏ bạn mà đấy chỉ là anh cố có trách nhiệm với quá khứ.ko vì thế mà anh ấy có thể đi uống rượu rồi về làm tổn thương bạn được.ấy muốn giúp cô kia là việc tốt nhưng ko thể bỏ rơi bạn với cái thai 9 tuần tuổi được.bạn hãy nói cho chồng về cái tha.mình tin đã lúc anh phải hiểu bạn là người quan trọng với anh ấy

còn cô gái kia đã nói chúc bạn hạnh phúc thì bạn ko phải bận tâm về cô gái kia.sớm muộn cô ấy tự rút lui thôi.còn trường hợp chồng bạn và cô gái kia vẫn liên lạc với nhau bạn ko phải bận tâm.họ rất yêu nhau nhưng vì khoảng cách địa lý họ chia tay thì giờ bạn co ra đi thì họ cung ko trở lại với nhau đâu? tin mình đi

chồng bạn đã nói tự giải quyết chuyện của anh,bạn hãy thủ thỉ vào tai chồng là em có thể chia sẻ gánh nặng cùng giải quyết với anh

bạn đang bị bệnh chèn thần kinh bạn phải thoải mái lên.siêng tham h/đ khác cho đỡ buồn và tốt nhất đọc bài báo về chăm soc trẻ sơ sinh chuẩn bị đón chào em bé của mình.con cái là tất cả nó ko có lổi j cả.bạn phải giữ gìn sức khỏe để không ảnh hưởng tới bé

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    9 năm trước

mình nghĩ có lẽ do tình cũ ko rủ cũng tới thô hãy từ từ khuyên nhủ nhé bạn mình nghĩ chồng bạn chỉ mải mê 1 thời gian thôi ...

• Ẩn danh
    9 năm trước

Bạn nghĩ sao vậy? Quá khứ chỉ là quá khứ đúng như bạn nói. Bạn cũng là còn gái và bạn hãy đặt maình vào địa vị của người con gái kia. Bạn sẽ thấy vì sao người ta làm vậy và vì sao chồng bạn lại như vậy. Anh ấy là người đàn ông tốt đấy bạn ạ. VÀ người con gái kía hoàn toàn tôn trọng bạn và trân trọng hạnh phúc gia đình bạn đấy.

Mình cũng gần giống như bạn, lúc đầu cũng nghĩ tiêu cực như bạn nhưng khi tìm hiểu ra thì mới thấy mình đã từng rất ích kỷ. Bạn nghĩ mà xem nhé

Chồng bạn tốt với người yêu cũ thì cũng sẽ tốt và trách nhiệm với bạn đến phút cuối cùng và trong bất kỳ tình huống nào và bất kể khi đó bạn là ai và như thế nào. Đúng không

Nếu chồng bạn lại trở mặt hoặc vô tình với người yêu cũ, họ chia tay không vì thù hận hay giận hơn gì. Thì sẽ đến lúc anh ấy đối xử với bạn như vậy. Đúng không?

Hãy nghĩ đến em bé và chồng bạn là một người tốt, hãy động viên anh ấy một cách chân thành và giúp anh ấy giải quyết tốt nhất, nếu có thể hãy là bạn với cô ấy và chồng mình. Hãy biết chia sẻ để nhận được một người đàn ông tốt như anh ấy bạn nhé. Với đàn ông thì vợ con là sự nghiẹp và tài sản lớn nhất dù người yêu cũ có là ai đi nữa.

• 9 năm trước

sai 1 ly ân hận cả đời, thời gian tìm hiểu của bạn về người ta quá ít. Nên có vấn đề xảy ra. Bây giờ chỉ có bằng cách 1 là giữ những gì mình đang có, 2 là buông tay mỗi người một hướng. Tôi luôn ở bên bạn

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

còn làm gì được nữa.

• 9 năm trước

hãy khuyên chồng bạn nên giải quyết dứt điểm mối tình đó đi, vì đã la dĩ vãng thì không nên níu kéo làm gì để khổ cả cho mọi người. Giúp người cũ thì nên mang tính động viên chứ thể hiện như vậy là không được. Hãy khuyên anh ấy sống cho hiện tại, cho tương lai của con cái.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Ban ah ! theo mình nghỉ chồng bạn chỉ thương hại cho cô gái đó mà thôi . vì a ấy đã có con với ban rồi , đứa con là sợ dây ràng buộc giũa 2 người , đàn ông họ thương con lắm ...Bây giờ bạn hãy giúp đở chồng bạn như quan tâm , hỏi thăm ,giúp đở ...cô gái ấy thoát qua cơn nghiện này ...( điều đó rất khó phải không ban , )nhưng vì chồng , con ,bạn hãy cố gắn nhé ! chúc bạn vui hơn để sáng suốt tìm cách tốt nhất ban nhé.

• 9 năm trước

chai bùn cùng bạn! nếu 2 nguoi là bồ thì mình con giúp duoc còn cái nay thanh vc roi khó lắm bạn à

• 9 năm trước

Bạn hãy khuyên a ấy dứt bỏ hết đi!

Bạn có đứa con mà!

Bạn nên nhớ đứa con là sức mạnh của người mẹ.A có thể bỏ bạn chứ ko thể bỏ con đâu.

Chúc bạn hp

• 9 năm trước

Bạn hãy tin tình cảm và lời nói của chồng bạn. Anh ấy không bỏ bạn đâu. Tôi nghĩ anh ấy và cô người yêu cũ cũng chỉ điện thoại, nhắn tin thôi chứ không có chuyện đi quá giới hạn một lần nữa. Bạn hãy bảo vệ tổ ấm của mình một cách khôn khéo và để"quan trên trông xuống, người ta trông vào"phải phục bạn. Việc bạn cần làm là giúp chồng bạn và cô bạn gái của anh ấy có cách vượt qua sóng gió của sự éo le trong tình cảm lúc này. Chúc bạn sáng suốt!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.