Mình phải làm gì khi chồng yêu người yêu cũ mà không yêu mình?

mình lấy chồng cách đây 3 tháng,mình quen và lấy chồng mình cũng chỉ trong vòng vài tháng.có lẽ các bạn sẽ hỏi tại sao mình lại vội vàng như vậy? có lẽ tại lúc đó mình rất buồn, buồn vì gia đình, buồn vì cảm thấy mình cô đơn quá.hay có lẽ mình đã yêu anh ngay từ lần đầu gặp gỡ.anh không đẹp trai,cũng không ăn nói... hiển thị thêm mình lấy chồng cách đây 3 tháng,mình quen và lấy chồng mình cũng chỉ trong vòng vài tháng.có lẽ các bạn sẽ hỏi tại sao mình lại vội vàng như vậy? có lẽ tại lúc đó mình rất buồn, buồn vì gia đình, buồn vì cảm thấy mình cô đơn quá.hay có lẽ mình đã yêu anh ngay từ lần đầu gặp gỡ.anh không đẹp trai,cũng không ăn nói có duyên nhưng...có gì đó rất hấp dẫn...tụi mình cưới nhau không phải tình yêu từ 2 phía mà chỉ là sự đồng cảm từ bản thân mình.mình cảm thấy a là người tình cảm, sống có trách nhiệm...mình 27t, còn a 28t, cái tuổi đâu phải còn nhỏ để nói là bồng bột?
a có người yêu từ thời còn là sinh viên, 2 người yêu nhau rất nhiều và đã dâng hiến trọn vẹn cho nhau nhưng vì hoàn cảnh ở xa và vì sự ngăn cản của gia đình nên 2 người không thế đến với nhau...ngày cưới mình, mình vẫn biết a vẫn còn yêu người đó nhưng mình nghĩ mình có thể chấp nhận được vì quá khứ thì mãi chỉ là quá khứ, thời gian trôi qua mọi chuyện sẽ hết..
nhưng mình thật không ngờ,2 người dù ở xa vẫn thường xuyên liên lạc cho nhau...những ngày gần đây mình thấy a buồn rất nhiều, mình hỏi thì a nói không có gì...cho đến vô tình mình đọc được tin nhắn người đó gửi cho a.mình thật sự rất đau lòng, mình đã nói với a" nếu còn yêu nhiều như vậy thì a hãy đến với người đó, dù gì mình cũng chưa làm đăng kí kết hôn, còn về 2 bên gia đình, e sẽ nhận lỗi giúp a"thì a nói với mình, đừng suy nghĩ lung tung, a chỉ thấy nợ người ta vì dù gì người ta cũng là con gái, đã trao đời con gái cho a....thật lòng mình không muốn a buồn,nên mình muốn tác hợp cho 2 người mặc dù trong lòng mình rất đau khổ
mình đã lén a gọi điện thoại cho người đó chỉ với thiện ý muốn nói cho người đó biết chồng mình yêu người đó rất nhiều,và nếu 2 người còn yêu nhau thì hãy cố gắng mà đến với nhau..nhưng người đó không bắt máy
mình thật sự cảm thấy bị sốc khi nhận được điện thoại của a.a yêu cầu mình đừng gọi cho người đó và a đã khóc...lần đầu tiên mình thấy a khóc
chiều đó a cùng bạn bè đi nhậu,uống rất nhiều..a đã say,a nói"a rất buồn, người đó vì yêu a mà bây giờ bị nghiện, a không biết phải làm sao?ước nguyện lớn nhất trong đời của a là làm sao để chữa bệnh cho người ấy..và a còn muốn tự tử, a nói a không thể quên người đó, a yêu người đó rất nhiều"
tới lúc tỉnh thì a nói" e đừng suy nghĩ nhiều, chuyện của a để a tự giải quyết,a sẽ không bỏ e"
người đó thì nhắn tin cho mình nói rằng" chúc mình và a hạnh phúc, 2 người đã là quá khứ.."
vậy mà, hôm nay đây mình lén đọc điện thoại của a, mình thấy 2 người vẫn liên lạc, vẫn nhắn tin cho nhau..
hiện tại mình thật sự rất rối, mình đã có em bé được 9 tuần, với lại mình còn có căn bệnh chèn thần kinh, nếu cứ như hiện tại mình sợ mình không chịu nổi, và mình sợ sẽ ảnh hưởng tới em bé.
các bạn biết hiện tại mình suy nghĩ gì không?
-nếu mình tiếp tục sống cùng a, lúc nào trong đầu mình cũng có suy nghĩ mình là kẻ thứ 3, mình yêu chồng mà không thể cho chồng hạnh phúc.mình muốn chia tay, không phải vì a mà còn vì mình vì đứa trẻ sắp chào đời, mình không muốn sau này ba của nó trách nó" vì nó mà ba nó không thể đến với tình yêu thật sự của đời ba nó"
-nếu mình chia tay thì liệu mình có sống nổi không? mình phải nói với gia đình 2 bên như thế nào?liệu sau này con mình có trách mình không?liệu chia tay nhau, a đến với người đó, người đó có cho a hạnh phúc hay không?
mình rối quá...mong các bạn hãy cho mình lời khuyên?mình phải làm sao cho đúng?
cảm ơn vì các bạn đã đọc và chia sẻ cùng mình
11 câu trả lời 11