Về bản chất, tình yêu nam-nữ có giống với tình yêu thương con người khác không ?

Cập nhật: Trang Chu kính mến ! Anh nói vậy, có nghĩa là về bản chất ...nó khác nhau. Vậy nói đến tình yêu vô nhiễm...là phải loại "tình yêu nam nữ" ra khỏi vòng "xét xử" chứ nhỉ. Oh, nếu thế thì dễ ợt, Vera cũng yêu vô nhiễm được, he he...
Cập nhật 2: - Đọc câu trả lời của anh Oi, của HN...Vera thấy thẹn với từ "dễ ợt" của mình quá !!!
Cấm anh Oi xóa bài nhé, lần này mà Anh xóa là em dỗi, em chẳng vào yhđ nữa đâu.
Cập nhật 3: Ngọc Thiện: Tớ đang rất bình tĩnh...nghĩ cách "phản pháo" đây. Nếu không nghĩ ra...tớ sẽ ...dùng kế thứ 36.
Thà bỏ chạy chứ không đầu hàng, hi hi...
Cập nhật 4: Thú thực với các bạn là cho đến giờ phút này Vera vẫn chưa biết đáp án chính xác cho câu hỏi của mình. Lúc đặt câu hỏi thì nghênh ngang, khoái chí...nghĩ rằng thế nào cũng..."bẫy" được một..."gạo cội" để bảo vệ cho cái lí lẽ..."làm quái gì có vô nhiễm ở tình yêu nam-nữ", hihi... Nhưng mà, đọc câu trả lời của các... hiển thị thêm Thú thực với các bạn là cho đến giờ phút này Vera vẫn chưa biết đáp án chính xác cho câu hỏi của mình. Lúc đặt câu hỏi thì nghênh ngang, khoái chí...nghĩ rằng thế nào cũng..."bẫy" được một..."gạo cội" để bảo vệ cho cái lí lẽ..."làm quái gì có vô nhiễm ở tình yêu nam-nữ", hihi... Nhưng mà, đọc câu trả lời của các bạn, mới biết mình đã đề cập đến một vấn đề...quá tầm với...bởi đã dám đụng đến...bản- chất của Tình yêu.

Hầu hết những ý kiến cho rằng: Có sự khác biệt giữa Tình yêu Nam-Nữ với Tình Yêu Thương Con Người khác, là mới chỉ xét ở mặt biểu hiện ( không biết dùng từ "biểu hiện" có chính xác không ?). Bản thân Vera cũng chỉ đủ khả năng để nhìn nhận ở mặt "biểu hiện", chưa thể suy tưởng đến tận cùng của bản chất.

Đến như Anh An Hòa cũng thận trọng dẫn đến S.Freud, đến Áo Nghĩa Thư...thì Vera biết là mình quá lố rồi.
Cập nhật 5: Bí bo thân! Câu chuyện của bạn với lời kết Vera rất thích. Mình cũng có suy nghĩ: Nói đến chuyện ái-tình, không thể...nói mạnh được. Trừ những kẻ mượn danh tình yêu để vụ lợi, để thỏa mãn nhu cầu xác thịt...v v... còn tất cả những tình cảm dù bị coi là "sai trái" theo chuẩn mực đạo đức nào đó...cũng đều đáng được... hiển thị thêm Bí bo thân! Câu chuyện của bạn với lời kết Vera rất thích. Mình cũng có suy nghĩ: Nói đến chuyện ái-tình, không thể...nói mạnh được. Trừ những kẻ mượn danh tình yêu để vụ lợi, để thỏa mãn nhu cầu xác thịt...v v... còn tất cả những tình cảm dù bị coi là "sai trái" theo chuẩn mực đạo đức nào đó...cũng đều đáng được nhìn nhận bằng trái tim và tấm lòng vị tha. Có lần Vera đã nói vui với một người bạn:" Dấu hiệu để nhận biết một kẻ ngoại tình...chân chính, chính là sự Đau Khổ của người đó". Đừng phán xét con tim, nó không bao giờ có lỗi cả. Phải không Bạn ?
Cập nhật 6: Chân thành cảm ơn ý kiến của tất cả các Bạn.
Chúc An Lành !
20 câu trả lời 20