Không biết mình nghĩ vậy có đúng không?

Mình là con trai cung hổ cáp và bạn ấy là con gái cung song ngư! Thực tế mình cũng chỉ lấy đó làm tham khảo mà thôi. Lúc trước mình rất ít quan tâm đến bạn ấy. Nhưng có một lần, do có gói 2000 ->30p của viettel mình mới gọi điện và trao đổi nhiều với bạn ấy. Mình thấy rằng đây là cô gái hiểu biết, sâu sắc và... hiển thị thêm Mình là con trai cung hổ cáp và bạn ấy là con gái cung song ngư! Thực tế mình cũng chỉ lấy đó làm tham khảo mà thôi. Lúc trước mình rất ít quan tâm đến bạn ấy. Nhưng có một lần, do có gói 2000 ->30p của viettel mình mới gọi điện và trao đổi nhiều với bạn ấy. Mình thấy rằng đây là cô gái hiểu biết, sâu sắc và tinh tế. Cũng đã có chút gì đó yêu mến về điểm này. Vậy là mình hẹn gặp, thật bất ngờ những chủ đề mà mình đưa ra cả 2 đều có rất nhiều điểm chung. Thực tế những chủ đề ấy mình đã có câu trả lời nhưng mà mình vấn trao đổi để biết thêm. Mình đã tìm thấy một con người cung đồng điệu với mình về những vấn đề đó. Mà hầu hết mọi ng thì không có. Chính hôm ấy khi bạn ấy về bạn ấy còn bất ngờ là "không biết vì sao mà hôm nay mình lại nói đc nhiều thế!" Qua trao đổi mình cũng biết là bạn ấy hay đạp xe quanh quanh một mình, mình cũng khai thác được nhiều điểm về bạn ấy và có những hình thức vui đùa về những điểm ấy, và sau mỗi lần ấy, bạn ấy lại cười rất vui, nhìn rất là dễ thương. Tuy nhiên cảm giác đặc biệt ở mình thì chưa có. Mình không giống nhiều người con trai khác, chỉ khi nào đó là ng mà mình cảm thấy là đối tượng của mình, mình mới tiến lại gần mà tìm hiểu. Còn với nhiều người con gái khác, mình từng gặp nhiều người rất xinh đẹp, nhưng mình thấy ko phải là đối tượng nên vẫn mang cái mác lạnh lùng. Thực tế mình vẫn ngầm quan sát họ, chỉ có điều là không nói ra mà thôi. Mình thấy bạn ấy hay đi một mình vậy, nên hỏi thử là "Nếu chỉ có 2 ng đi chơi thôi, bạn ấy có thấy ngại ko?" thì bạn ấy trả lời là ngại ít thôi, muốn đi nhiểu cho vui. Mình cũng hiểu cái ý này. Mĩnh nghĩ rằng bạn ấy hay đi dạo 1 mình thì ắt hẳn là ng sống nội tâm, vì mình cũng rất hay như vậy. Mình nghĩ chuyện 2 ng cùng đi chơi sẽ rất tự nhiên và thích thú nếu đôi bên hiểu về nhau và cảm thấy đối phương hiểu và đồng điệu với mình, là ng có thể tin tưởng và chia sẻ. Điều này mình suy ra từ chính bản thân mình, vì mình cũng như thế. Vậy là mình nghĩ ra chiến thuật này, lúc đầu sẽ rũ nhiều ng cùng đi chơi, mục đích là tạo cái cớ cho có nhiều cơ hội gặp mặt. Và mỗi lần gặp mặt ấy mình sẽ có cách thể hiện con ng mình, cho thấy rằng mình là con ng sống nội tâm, giàu tình cảm và cũng rất biết cảm thông chia sẻ. Dần dần khi nào đủ độ sẽ chỉ có 2 ng mà thôi. Nhưng cũng thình thoảng pha thêm đám đông! Mình từng làm thế này để tìm ra tri kỷ của mình, đó là một bạnt trai cung makểt. Lúc đầu thì bạn ấy rất ít tâm sự với mình, nhưng mình thấy đc đó cũng là con ng sống nội tâm như mình, nên mình đã kiên trì bền bỉ hẹn gặp rất nhiều, chia sẻ rất nhiều và thế là cả 2 đã thành tri kỷ. Rồi nó có sự hấp dẫn lạ ky, có gì mình cũng mún sang chia sẻ ngay với tri kỷ của mình và tri kỷ của mình cũng vậy. Mình nghĩ mình có thể áp dung cách này với bạn ấy! Còn nghệ thuật để chinh phục,mình cũng nghĩ rồi! Mình hành động thật nhiều, cho bạn ấy thấy, nhưng nó nằm trong những gì mình sắp xếp để bạn ấy thấy đc nét đẹp bên trong của mình, rồi sau đó mình sẽ dùng nghệ thuật kể chuyện, kể lại lý do vì sao mìh lại hành động như thế! Mình muốn cho bạn ấy cảm nhận đc, mình có bản lĩnh thực sự, ko phải nói xuông, mình là ng thẳng thắn, trung thực, chân thành, giàu tình cảm, sống tích cực, rất tự tin và luôn hướng đễn những điều cao đẹp, dám khắc phục nghịch cảnh và làm những điều mà ng khác chưa dám làm. Đó là những điều cơ bản, mình sẽ nghĩ ra nhiều điểm khác nữa. Mình năm nay gần 20 tuổi, <mình sinh 26/10/1991, đầu cung hổ cáp> chưa có mối tình nảo cả. Mình muốn mối tình đầu của mình là mối tình cuối, mình ghét sự giả dối, bản thân ko chấp nhận sự thiếu chân thành, vì thế mình chỉ cần bạn ấy yêu mình thật lòng và mình có tình cảm với bạn ấy, còn chuyện phát triển nó, duy trì nó, mình tự tin là làm được. Mặc cho mọi ng hay nói "tình đầu thường hay tan vỡ..." hay là "cuộc sống mà...". Mình là con trai có bản lĩnh, mà đã là có bản lình thì phải giữ được tình yêu của mình. Đó là những suy nghĩ và suy luận của mình. Mong các bạn có kinh nghiệm góp ý!
Cập nhật: @ Mình biết là sẽ có bạn nói là đây là điều mơ màng. Nhưng ko! đó là điều mình muốn! còn gia trưởng ư? mình cũng không nghĩ vậy, mình cho người ấy lựa chọn, mình không ép buộc gì cả, để họ lựa chọn mà thôi. Còn đúng là mình chưa có sự nghiệp. Mới chỉ là thích sơ sơ mà thôi, còn sự nghiệp mình đã có trù liệu, chuyện... hiển thị thêm @ Mình biết là sẽ có bạn nói là đây là điều mơ màng. Nhưng ko! đó là điều mình muốn! còn gia trưởng ư? mình cũng không nghĩ vậy, mình cho người ấy lựa chọn, mình không ép buộc gì cả, để họ lựa chọn mà thôi. Còn đúng là mình chưa có sự nghiệp. Mới chỉ là thích sơ sơ mà thôi, còn sự nghiệp mình đã có trù liệu, chuyện đó không phải lo, ko phải là cái làm mình mất tự tin, chỉ có vấn đề tình cảm nam nữ mới làm mình mất tự tin. Thực ra cái lý do để mình phải thể hiện như vậy là vì mình là ng khó hiểu trong mắt mọi ng, mình từng bị hiểu nhầm rất nhiều rồi, nên mình cần phải thể hiện thì mọi ng mới thấy được bản chất của mình, đây là lý do chính đáng vì mình chỉ thể hiện bản chất của mình mà thôi, chứ mình cũng không thích phải thể hiện như vậy. Việc thể hiện đc bản chất của mình chính là lúc ấy mình là chính mình, vì mình là người khó hiểu mà, nếu không thể hiện thì làm sao mà biết được, chỉ ở cái vỏ bọc bên ngoài ấy thì làm sao mà thấy được con người mình. Mình có cái tôi cá nhân lớn, mình b
Cập nhật 2: @ Mình chưa đề cập đến nhược điểm không phải vì mình muốn giấu nhưng mà các bạn thấy đó. Nhiêu đó thôi mà đã dài vậy. nếu phân tích theo hướng nhược điểm thì sẽ dài thêm thế nào nữa. Mình chỉ xoay quanh những suy nghĩ của mình thôi, còn mình chưa phân tích toàn diện là mình và bạn ấy có hợp nhau ko! nếu phân tích... hiển thị thêm @ Mình chưa đề cập đến nhược điểm không phải vì mình muốn giấu nhưng mà các bạn thấy đó. Nhiêu đó thôi mà đã dài vậy. nếu phân tích theo hướng nhược điểm thì sẽ dài thêm thế nào nữa. Mình chỉ xoay quanh những suy nghĩ của mình thôi, còn mình chưa phân tích toàn diện là mình và bạn ấy có hợp nhau ko! nếu phân tích theo hướng đó thì mình đã cho nhược điểm vào rồi. Vậy một số nhược điểm sau nhé: làm việc dựa vào cảm hứng, yêu ghét quá rõ ràng, thẳng tính quá, rất yếu trong cách thể hiện biến bản thân thành khó hiểu trong mắt mọi ng, chỉ quan tâm nhiều đến nội dung mà ít quan tâm đến hình thức, thể hiện cái tôi quá lớn, thích làm người khác biệt, khó khăn trong việc thể hiện tình cảm của mình, sống thầm lặng, không hòa đồng với xã hội mà hay lẻ loi một mình hay hành động độc lập, lùn, không đẹp trai, có duyên thầm thôi chứ ko phải là cái duyên khiến ng khác dễ nhận ra, nhiều lúc hành động nhưng ko cho ng khác biết, chịu nhiều phần thiệt cho mình và nhường cho người khác nhiều lợi thế < luô
5 câu trả lời 5