Gửi @nguoitruongphu....Xin phép các bạn box thơ ca...!?

Tôi thật rất buồn khi phải viết những điều này.....

Hôm trước tôi yêu cầu @ ntp.. tìm chứng cứ để chứng minh rằng tôi có những lời phát biểu mang tính phản động, chống chế độ....!

Và đây, Câu trả lời - "CHứng cứ buộc tội hùng hồn ,"của anh ta..

http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Al...

Có lẽ không vất vả gì khi tìm được cái này...

Hình ảnh một bé trai chưa tròn 3,5 tuổi ở truồng. thân thể mũm mĩm. tay cầm bông hoa, miệng cười tươi rói....

Ổng nói đó là điều ngượng ngùng, xấu xa..!

các bạn biết không.. các họa sỹ lừng danh trên thế giới. có ai không từng vẽ đàn bà khỏa thân.để tỏ bầy tình yêu với cái đẹp..

Leonardo Da Vinci có bức " LoDa và Thiên NGa"--MichenLanglo có " Ngày phán sử cuối cùng.."

Bottcelli có"Nàng Venus.."--Angolo Bro Zino có" Ngụ ý tình yêu..".....V..V....

Và Francisco De Goya họa sỹ thiên tài Tây ban nha thế kỷ XVIII có kiệt tác "Nàng Maria khỏa thân.."

Khi bị tòa án giáo hội thời đó buộc tội rằng.. " Vẽ người khỏa thân là nhạo báng chúa trời.."

Ông đã dõng dạc nói..:

"Thân thể trần truồng của người đàn bà là tác phẩm tuyệt mỹ của tạo hóa- còn ý thức về sự Tà Dâm ,về sự trần truồng ấy là sản phẩm của bản chất Lưu manh.."

"Người đàn bà là tác phẩm tuyệt mỹ của tạo hóa- vẽ thân thể người đàn bà là tỏ lòng tôn kính cái đẹp.."

Ông " THÔNG MINH" chắc là hiểu câu nói đó chứ..????????

Thật tôi không hiểu ông nhìn tấm ảnh cháu bé đó với CON MẮT như thế nào mà cho rằng đó là điều đáng xấu hổ,,?

Tất cả . hơn 7 tỷ người trên trái đất này ,trong đó có tôi.có ông..! hỏi rằng ai trong thời đồng ấu bé thơ mà không ở truồng..?

-Các hình ảnh bé thơ vô tư như thế chính là niềm hạnh phúc của gia đình nói riêng và của cả xã hội nói chung...

Vậy mà dưới con mắt THẨM MỸ của ông. đó lại là điều xấu hổ..!

Còn mấy đường dẫn phía dưới tôi không truy cập được .nên không hiểu nội dung bên trong, nhưng cũng không khó để phần nào đoán được nó chứa cái gì,,!

Đó phải chăng là mấy bài viết của những người hèn nhát đã chặn nick tôi không dám cho tôi đối chất..??? ở Yahoo này các thành phần đó không nhiều.....Thực ra tôi cũng không rỗi hơi vào việc đó...

Trước đây tôi cũng tưởng rằng ông có chút hiểu biết nên muốn đàm đạo. tranh luận..

nhưng sau vụ này tôi thấy điều đó là vô nghĩa vì .. Ông không đáng để tôi phải mất thời gian vô bổ..!

Nhưng nếu có NHÃ HỨNG thì ông cứ tiếp tục tìm thêm chứng cớ buộc tội đi..!!

Xin lỗi và cám ơn các thành viên của Yahoo HĐ....

Cập nhật:

Thưa các bạn.. Mình viết bài này không phải để thanh minh... Mình có gì mờ ám mà phải bào chữa cơ chứ...mình cũng không sợ ai hiểu nhầm...tốt-xấu.thế nào là quan điểm của mỗi người...

Mình chỉ muốn cho @ntp hiểu rằng.-đừng quá trơ trẽn một cách kệch cỡn như thế.

Đã'' ngọng'' đì đừng hay nói..!

Cập nhật 2:

Thưa xác bạn... Mình đâu muốn.. Quan hệ với họ đâu.. Nhưng họ cứ đưa tên tuổi mình lên ,và gán ghép các chuyện vớ vẩn vào.....

Một điều trơ trẽn là chỉ một bài viết vô căn cứ, không nguồn gốc, mà cứ coppy đi ,cóp.... Lại đưa vào câu trả lời trong khi không hề ăn nhập với nội dung câu hỏi của người ta...đêlàm gì...?? Quảng cáo...??Hạ thấp người khác?? Hay đề cao mình..??́

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Phạm Dung thân mến.. Theo tôi bạn không để tâm làm gì cho mệt óc.. Bởi vì tôi nghĩ trên yahoo!hoidap này người thương mến PD rất đông, chỉ vài người bất ý khi bạn có sơ xót.. ! PD không nên vì điều này mà bận lòng nhé..

PD thử nghĩ xem, chính những vị thánh nhân xưa còn bị kẻ xấu hãm hại mà.. Chúng ta so với họ chưa là gì cả, vì vậy tôi mong bạn nên vững tâm và cho qua đi, cứ giả ngơ như không có gì xảy ra..

Nói nhỏ với PD nhé.. ( PD càng phân minh, tự PD đã cho mọi người thấy ở PD tánh còn quá trẻ mới tự ái như vậy.! Tôi nói ra điều này vì từ lâu tôi rất quý mến PD, tôi không muốn PD có những suy nghĩ trẻ con để bị xem thường, hãy thật vô tư và hồn nhiên nhé PD.. Tôi chân thành mến PD mới nói ra mong PD đừng tự ái nhé)

Rồi sau này, khi suy nghĩ của PD tỉnh thức hẳn, mới thấy lời của người bạn trên YH này khuyên PD là chân thật.. Thôi bỏ hết buồn phiền đi, hãy vui với ai cùng vui với mình, còn ai không vui thì miễn bàn đến, tôi chúc PD và GĐ luôn khỏe vui an lạc

Chào thân mến!

• 8 năm trước

Phạm Dung à!

Mình thích câu: " cây ngay không sợ chết đứng"

Chúc bạn luôn vui vẻ nhé!

• 8 năm trước

Biết là ai bị oan hoặc bị vu oan đều muốn minh oan cho mình cả. Nhưng suốt ngày XH toàn gặp những chuyện xảy ra giữa các bạn, mình đọc rồi tức... mà tức rồi ngứa tay phải trả lời mặc dù điều đó nằm xa ngoài ý muốn.

XH nghĩ mọi thứ ai nói được, làm được và phải hiểu được nó, nhưng vẫn chưa đủ mà phải làm sao để hàng trăm người bạn chúng ta nhìn cũng hiểu được nó. Đó là điều quan trọng nhất.

Đừng để mình là cái khó chịu trong con mắt thiên hạ nhé các bạn.

Chúc anh PD một ngày vui và hạnh phúc.

Kẻ Vô Danh: Mình không có ý đó đâu, ai cũng là anh em cả. Mình chỉ góp ý chung chung thôi bạn ạh.

• ...
    Lv 6
    8 năm trước

Nói nhìu mà chắc hổng vô đc bao nhiu :-)

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 3 năm trước

ba n?m h?n làm quen field th? ca bao k? ni?m..c? nh? là m?i ??y h?p r?i tan ..field x?a nay v?n v?y n? th? mà ! ai n?y khác gì nhau nh?ng lúc bu?n,lúc gi?n lúc ?au n??c m?t,n? c??i xen nhau h?a ??i nh?ng tâm tình,nh?ng v?n th? h?a v?i nh?ng ??m ?à b?i ti?ng nói th? ca có nh?ng v?n nghe quá ??i thi?t tha lúc ngh?ch ng?m ,lúc nh? là ng?c ngh?ch nh?ng k? ni?m vui bu?n sao k? h?t? ? field th? - m?i liên k?t vô hình b?n bè ?i ! th? v?i nh?ng ngh?a tình ! ??ng quên nhé ..d?u muôn nghìn tr?c tr? hãy bón vun ?? v?n th? r?ng n? và tình ng??i luôn mãi ? bên ta ...và chúng ta..s? luôn mãi m?t nhà!.....

• 8 năm trước

đung đưa

• Ẩn danh
    8 năm trước

PD hãy mang thông tin nầy đến :Phía Nam: số 258 Nguyễn Trãi, quận 1, Tp Hồ Chí Minh

- Số điện thoại: 06936396

+ Địa chỉ hòm thư tố giác tội phạm: C16@canhsat.vn.

HỎI Thữ ai đúng ai sai .nếu lãy nhãy mải tui gởi đường link đó cho PC16 là hối khg kịp nhá.tui cảnh cáo lần thứ nhất.

Vô thường :

Cũng giống như bạn,đã có thời tớ cũng khoái nghiền ngẫn cái MacLê này thấy cũng hay hay.Sau một thời gian dài đối chiếu với thực tại khách quan thì cảm thấy nó thật ...vớ vẩn !

Bạn hãy tìm đến tư tưởng của Hà Sĩ Phu,ông ta phản bác lại cái triết học cao siêu này thật là hay ...

pham.dung50_HKDT_69 :

Họ đích thực là CỘNG SẢN. họ sống bằng tài sản của nhiều người khác cộng lại.Bạn đả rõ chưa,???

NAQ :

Họ là tư bản đỏ, là ngụy-XHCN.

• 8 năm trước

Mệt quá ^^ Đọc xong ngất xỉu ^^

• nvn
    Lv 4
    8 năm trước

Bạn @Pham Dung thân mến, mình học được ba câu của ba bạn trên YH&Đ nầy:

1. đừng bao giờ nói điều gì với những kẻ không muốn nghe mình nói.

2. chấp tất cả, mất tất cả_xã tất cả, có tất cả.

3. không thích thì coi như không thấy.

(tôi không nhớ chính xác nguyên văn, đó chỉ là ý chính )

Mỗi khi vào đây mà thấy có gì không hài lòng thì mình lại nhẩm các câu ấy.

Chỉ đôi lời góp ý bạn tham khảo nhé!

Chúc bạn vui vui vui!!!

• 8 năm trước

To nghi. Ai ma xau xa, noi tuc thi ta tranh ra. The thoi

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.