_Smile_ đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Bạn có tự ti về ngoại hình của mình ?

Trả lời thật lòng xem nhé ^^

20 Câu trả lời

Xếp hạng
  • ?
    Lv 5
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

bạn thân mến , chắc bạn cũng đã đọc hết những câu trả lời của những thành viên , mỗi người một quan điểm , suy luận khác nhau nhưng với riêng mình , mình cũng nằm một trong nửa những bạn có câu trả lời mang kết luận là " Không " và dĩ nhiên là vậy rồi bạn à . tạo hóa ban tặng cho mỗi người mỗi hình hài khác nhau chẳng ai giống ai cả , ngay cả những bạn sinh đôi còn không giống nhau và cũng một lẽ dĩ nhiên để giải thích cho điều đó là chẳng có gì là hoản hảo tuyệt đối cả , Hãy tự tin khi bạn vẫn là chính mình , vẫn là con người bạn như bao lần , đừng vì ngaọi hình , hình thức ấy mà bạn tự ti , mặc cảm và rồi dần đánh mất đi những thứ , những điều thật hay , ý nghĩa và diệu kỳ trong cuộc sống này bạn nhé . Cái quan trọng không phải là vẻ đẹp hình thức mà chính là vẻ đẹp bên trong bạn nhé , hãy lấp những khuyết điểm ,mặy không đẹp về hình thức ấy mà tôn vinh cái vẻ đẹp bên trong con người bạn , cái ấy mới quan trọng và ý nghĩa nhất bạn à , xã hội này và mai sau cần những con người ấy , có như vậy " Chân Thiện Mỹ " mới mãi tồn tại và vĩnh cửu được bạn nhé . Biết bao bạn trẻ vì hình thức mà bất chấp đánh đổi rất nhiều thứ cả danh dự , nhân phẩm , đạo đức và cả những người thân yêu . Thật dại khờ và không đáng chút nào . Đến cuối đời , sự ân hận và ray rứt sẽ sống cùng với những bạn trẻ đấy .Bạn hãy xem những người trẻ ấy mà làm tấm gương để xem xét , rút ra cho mình những bài học ý nghĩa .Chúc bạn luôn lạc quan và vững tin trong cuộc sống . chúc bạn luôn vui , khỏe và thật nhiều hạnh phúc và hãy trở thành người có ích cho cuộc sống này bạn nhé .

" Tấm lòng làm cho con người ta lớn lên , còn sắc đẹp , tiền tài và địa vị làm cho con người ta nhỏ bé đi " .

• Hề
    Lv 6
    8 năm trước

Trời ơi sao tui cao ráo, đẹp trai, nói chuyện có duyên quá vậy trời?

• 8 năm trước

Hem được như "Tài tử đóng phin" mình bùn lém !

• Ẩn danh
    8 năm trước

Có phao câu mà hem cóa bầu diều. Hu hu.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Không, mình không tự tôn cũng không tự ty , ba má sinh ra như thế nào thì sống nguyên như vậy , nếu biết làm đẹp thì cũng sơ sài thôi . Có người tự ty về ngoại hình , hơi bị lùn, liền đi bệnh viện Chợ Rẩy ở Thành Phố Hồ Chí Minh kéo xương để cao thêm . Cao thêm đâu không thấy chỉ thấy có tật đi khập khiễng đã tốn tiền lại thêm mang tật .

• 8 năm trước

Không hề bạn ạ,mình trả lời rất thật lòng nhe,mình cao 1m58,nặng 85 kg,mình rất tự hào vì ai cũng khen mình xinh như cái hột vit lộn trên bàn nhậu,với 1 body chuẩn như thế,mìhn rất tự hào,bạn thế nào ?có tự ti ko ?

• 8 năm trước

Tôi chẳng đến nỗi hoàn mĩ, bình thường cũng khiêm nhường lịch sự, giao tiếp thì thoải mái tự tin...

Thực ra, tôi cao ngạo kiêu hãnh đến tận trời!

• 8 năm trước

Có, nhưng chưa đến mức bỏ tiền ngu đi chỉnh sửa.

Hi hi...

• 8 năm trước

thật sự mà nói thì mình không tự tin lắm nhưng mình vẫn vui vẻ và làm những j mình thích vì ở 1 con người ngoại hình không phải la tất cả

• 8 năm trước

ngoại hình không làm nên sự thành công của 1 con người đâu bạn ạh !

* tốt gỗ hơn tốt nước sơn

đừng tự ti nhé . không ai nhìn ngoại hình để đánh giá 1 con người đâu. mình tin là bạn sẽ làm được ,

chúc bạn thành công

• Ẩn danh
    8 năm trước

có người nhìn mình khen mình ưa nhìn, có người nhìn lại bảo quá xấu

mình không biết thế nào ?

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.