thân gửi các bạn thơ và nhất là NTP. XIN LỖI VÌ PHẢI TÌM LỜI XIN LỖI?

gừi NTP tôi vào thơ ca chỉ để thăm hỏi vài người bạn già , bạn trẻ mến nhau vì lời thơ. tôi ko có thời gian nên không vào thường xuyên được , thậm chí một vài bạn ngõ lời nhờ tôi giúp quản lý dùm trang thơ cá nhân tôi cũng đành từ chối.Nói vậy để bạn biết tôi không nhiều thời gian và cũng không ham hố chuyện danh ảo hay điểm số trên mạng vì cho đến nay tôi chỉ có trăm mấy điểm dù tham gia cũng lâu.. thật tình tôi chỉ vào đây học hỏi là chính.

Thưa NTP 2 hôm nay tôi trở lại box thơ định trong lòng thăm hỏi các bạn xưa , thấy huynh đòi bắn nick mọi người tôi mạo muội viết vài dòng gửi cho huynh vậy.Thưa huynh:

trước đây tôi có một bài viết chuyện huynh làm thơ đăng câu hỏi giống người khác , câu hỏi đó huynh đã xóa nhưng tôi còn lưu ở đây

. Thơ Tiếng Pháp - Phỏng dịch : NguyễnTâmHàn

NOCTURNE

C'est au bord de l'étang

Que je viendrai te voir,

Au bord de l'étang

Quand tombera le soir,

A l'heure où passent les anges

Dans le frôlement furtif de leurs ailes blanches...

Au bord de l'étang, je te chercherai,

Quand s'endormiront les oiseaux,

Me souvenant de ton visage…

Au bord de l'étang

Près de cette eau si pâle et profonde,

Songe nocturne, douceur de limbes...

Dans le silence et les roseaux, je resterai,

Là, toujours je resterai,

Pour te chérir encore

Et te pleurer...

Marie-Amalie Chavanne

Vào Đêm

Bên đầm rộng bước chiều hoang

Hoàng hôn chìm xuống ngày vàng tàn phai

Nắng đang soải cánh về trời

Không gian bảng lảng, chiều rơi thiên thần

Bóng em mờ nhạt trong đầm

Chim muông về tổ, âm thầm ngày trôi

Tan dần trong cõi xa xôi

Chiều êm đềm quá, ngậm ngùi từ ly

Ánh hồng tím lặng sầu bi

Bâng khuâng nhìn cảnh ngày đi . . . sụt sùi

NguyễnTâmHàn

http://forum.t3h.vn/showthread.php?9821-Th%C6%A1-T...

và NGƯỜI TRƯỢNG PHU ĐÃ PHỎNG DỊCH

Đêm Về

Bên đầm rộng bước chiều hoang

Hoàng hôn chìm xuống ngày vàng tàn phai

Nắng đang soải cánh trãi dài

Không gian lảng vảng , chiều ai oán tình

Nhớ thương mờ nhạt bóng hình

Chim muông về tổ, ghập nghình ngày trôi

Tan dần cõi mộng xa xôi

Chiều êm đềm quá, nhớ đôi mất huyền

Ánh hồng tím lặng sầu riêng

Bâng khuâng nhớ cảnh thần tiên tuổi hồng

nguoitruongphu

sau khi tôi đăng câu hỏi này tôi nhận được vài cái báo cáo vi phạm, tôi không nghĩ là huynh làm nên cũng không có ý kiến gì. nay tôi thấy huynh đòi bắn nick mọi người mà trong đó nhiều người cũng là bạn thơ của tôi nên tôi phải suy nghĩ lại.

Thưa huynh nếu thật tôi nghĩ sai thì tôi xin lỗi còn nếu như tôi nghĩ đúng thì xin huynh cũng nên bắn luôn 2 cái nick của tôi vì thú thật với huynh bản thân tôi cũng không còn thích thú tham gia khi mà không còn bạn bè mình ở đó vả lại những cái nick dùng tham gia cho vui trên mạng chắc cũng không tốn nhiều công sức tái tạo. một lần nữa nếu có gì sai xin huynh lượng thứ.

xin lỗi các bạn vì những câu hỏi của thanhthai sẽ không có chọn câu trả lời chỉ để tự chấm vì thai không muốn tìm thêm 3 điểm cũng như không muốn các bạn vướng bận.

cảm ơn tất cả các bạn.

thanhthai

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Mình ghé thăm, đọc bài này

Chưa bình luận kịp bởi "CÀY" chưa xong

Ý bài, ghi ở trong lòng

Bình luận thấu đáo, rồi đăng trả lời

Levanm 45

• Ẩn danh
    8 năm trước

Bạn đừng quá lo chuyện bị bắn nick này nọ. nếu hắn làm được, hắn đã bắn mất nick mỗ lâu rồi. Chó sủa chó không cắn, mà lỡ nó có cắn thì mình đi chích ngừa rồi bẻ răng nó sau. Bạn đừng lo quá nhé!

• 8 năm trước

Cái ông TP này không ngày nào là không gây hấn,không ngày nào không dọa dẫm box thơ. Cả box ghét ông, tránh mặt ông mà ông vẫn trơ lỳ ở nơi đây nữa sao.

• 8 năm trước

tôi buồn với box thơ ca

Nhiều anh hùng dữ xưng là ta đây.

Khác chi một đám bầy hầy

Thơ thời không trọn khác bầy sói lang.

XH.

Viêt vài dòng. ai hiểu sao cũng được.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Cho em chửi ké cái lũ ch ó đ ẻ mất dạy này với.

Mấy đứa con ch ó đ ẻ @NTP, @DTTS @MTHH kia sủa hoài không biết nhục

Lúc nào cũng đòi bắn nick người ta mà chả thấy cái nick nào chết ....đồ xạo lồ n

tao thách mấy đứa bây xóa nick này tao xem.

Con ch ó NTP kia ông chả là kái gì đâu mà phải sợ.

Thằng MTHH kia đồ con chó núp trong xó mà lên giọng hả mầy.

mầy có dám ra mặt gặp tao ngoài đời không,

hay những người như các cô chú kia trong box thơ không.

Đồ con chó núp trong xó.

• 8 năm trước

Ukm,chấp nhận lời xin lỗi

• Ẩn danh
    8 năm trước

Thưa Bạn và thưa các Bạn.

CHÚNG TA chứ không phải là CHÚNG TÔI đâu nhá.

VÍ DỤ: Những Níck đểu như thế này thì có Nên Bắn Pàng Pàng không ạ.

http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Ah...

@ DỞ HƠI BÀ CỐC VU LOC Tương Tư, Lô Tô Lục Tuyết Kỳ v v...cùng wendy TTBN HHG chuyên chửi đểu một cách hết sức mất dạy cùng Bọn Tró ĐL đã gọi giặc là Cha, đã cướp đảo Ba Bình của Vn chúng ta thì cần phải Pàng Pàng

@ Mây Tím, Bố mới chết không ở nhà chịu Tang, đã nhắc nhiều lần, nhưng vẫn Dùng Níck @ MÂY TÍM để tâng bốc níck kia cũng của @ Mây Tím, là @ LÃ UYÊN TRANG http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Ai... @ MÂY TÍM còn ra mặt ủng hộ tán tụng những câu hỏi và những câu trả lời hết sức mất dạy, cũng cần phải lưu ý nhá ANH @ Mây Tím.

BCVP là YH HĐ VN cho phép, BCVP là quyền lợi và trách nhiệm của mỗi người chúng, Cũng như khi bạn ra đường mà Bạn gặp truyện bất bình mà Bạn ra tay nghĩa hiệp.

Tôi cũng không quên kính chúc các Bạn luôn luôn vui vẻ Hạnh Phúc và Bình an cũng như thành đạt trong cuộc sống ạ.

Còn Tôi thì tôi cũng chỉ là 1 tên bán BÚN RIÊU đầu thì to như quả nho vô học không chất xám lại bị Hâm Hâm, nếu như các câu hỏi và các câu trả lời của tôi mà không biết làm cho các Bạn được vui thì làm ơn cho tôi Sin lỗi nha.

Thanks All & G9 & 9D He He He .... :D

• Ẩn danh
    8 năm trước

nguoitruongphu chỉ xữ lý nick nào chữi thề mất dại với ngưoitruongphu trong đó cỗ súy có MÂY TÍM tất nhiên tui làm tui chịu chứ khg lén lúc ,xin lổi tôi khg biết bạn là ai tất nhiên tui giữ quan điễm: sinh nhật chó sói sẻ có nhiều chó sói khác tham dự.ở đây khi tham gia da hu thì mọi người đều bình đẳng khg có chuyện già trẻ bé lớn chơi thì phải chấp nhận.

ĐỒNG BỌN CHÓ SÓI NÈ XEM LINK DẪN

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.