Tôi đang rất chán nản và ko có niềm tin vào cuộc sống. Tôi cố gắng sống nhưng mỗi ngày trôi qua thật mệt mỏi.?

Tôi 20t.t wen a dc 1năm.Khi mới wen a 2thg rưỡi t pit a bắt cá 2tay nhưng t đã tha thứ cho a,chỉ cần a way lại.chúng t làm lại từ đầu.rồi sau đó a lại way lại vs ngkia.chúng t chia tay.Sau đó 2 ngày t uống thuốc tự tử vì chịu ko nổi.rồi t tìm a, t mún a chia tay ngkia nhưng a ko làm, t lại đồng ý giả câm giả điếc chấp nhận để a wen 1 lúc 2 ng.nhưng a lun tin ngkia rồi la mắng t mà ko bao giờ chịu bênh vực t.có 1 lần ngkia lên chỗ t làm rồi đánh t nhưng t nhịn vì a, thế mà ngkia lên khóc lóc vs a, rồi a tin, a chửi t.1 năm wa t đã chịu đựng tất cả để ở bên a.rồi t bit a đã ngủ vs ngkia. t đau đớn nhưng ko nói j.t thì nghĩ là con gái phải giữ gìn tới ngày cưới, nhưng a nói tình yêu mà ko có tình dục thì chỉ là tình đồng chí.lúc a và t gần gũi, t ko mún a làm chuyện đó, a ko ép nhưng cũng ko vui.a cũng bít là ngkia lúc ngủ vs a đã ko còn, nhưng ng đó nói ko còn là do bị té xe chứ ko làm j. t ko hiểu sao a vẫn tin.tại sao trong khi ngkia sống dễ dãi thì dc a iu còn t giữ gìn thì a lại ko thích.dù bị a đối xử rất tệ nhưng t cứ nghĩ đến những lúc a nuông chìu t rồi t lại wên vẫn tin a là ng tốt.t nghĩ t phải thật ác vs a mới wên a dc nhưng sau khi tự tử 2 lầnt nhận ra một sự thật là t ko thể sống thiếu a.t đã tin a hết lần này tới lần khác đến nỗi bây giờ t ko còn dám tin bất kì một ng đàn ông nào nữa.thậm chí t iu a wá đến mức từ bỏ nguyên tắc sống của mình, t nói t sẽ cho a tất cả bất cứ lúc nào a mún, chúng t cũng chỉ như bạn sex mà thôi, a mún wen ai thì wen. nhưng t vẫn chưa có can đảm để làm điều đó

t bít ai cũng sẽ nói tự tử là vô tráck nhiệm.t cũng nghĩ đến gia đình ngthân.t cũng thương nhưng thật sự t ko có niềm tin vào cuộc sống.t rất vất vả trong việc học.9năm liền t lun là HS giỏi, lên cấp 3 thì Khá, lên Đại học, t phải cố gắng để có thể dc điểm trung bình là 7.0, đôi khi chỉ có 6.mấy.t ngĩ đến wãng đường còn lại, ra trường đã khó. đi làm còn khó hơn trong khi ai cũng nói ngành QT Nhà hàng khách sạn cần wen biết nhiều mới có công việc tốt.thật sự t thấy tương lai wá mờ mịt, mặc dù t khẳng định đây là ngành mà t thik, nếu chọn lại t vẫn chọn nó.chỉ có điều dường như t cảm thấy wá sức.

t có 2 đứa e,.k hỉu vì sao mà t và đứa giữa đã 3,4năm nay ko giao tiếp.lúc a còn iu t a đã khuyên t nên tìm cách nói chuyện lại vs nó.lúc chia tay a, t đã làm như vậy.e t nói nó ko ghet t nhưng cũng ko mún như xưa, t hỏi t đã làm j , nó nói t ko làm j nhưng ko thể giống như xưa dc.rồi sau đó t tự tử 2lần, tới bây giờ nó vẫn vậy.chỉ có em út tôi và tôi là hay nói chuyện.

ba mẹ t đôi lúc t thấy rất thương, nhưng nhìu khi t chỉ mún bỏ nhà đi cho rồi. ba mẹ có thể gây lộn bất kì lúc nào.mẹ thường xuyên than thở về ba dù chị em t ko mún nghe.đối vs ba mẹ,ba mẹ chỉ cần lo tiền cho t học và ăn là đủ, hoàn toàn ko chù ý tới tình cảm của t.t cần nhiều hơn thế.năm 12 t khóc vì xa bạn,ba me t nói yêu đương chi rồi khóc.thật sự lúc đó t ko hề iu ai. sau này mỗi lần khóc t ko bao giờ để ba mẹ thấy. nhìu lúc t chạy vào nhà vệ sinh khóc, nhìu đêm t nằm bịt chặt miệng để khóc khỏi ra tiếng.

t nghĩ tới tương lai.sau khi học xong t sẽ đi làm, kiếm tiền, rồi về nhà,ngày nào cũng như ngày nấy, ko có gì thú vị.gia sử t kiếm thật nhìu tiền, sống đầy đủ, nhưng ko ai wan tâm tới cảm xúc của mình, nghĩ tới việc sống cô đơn 1mình trong một căn hộ, t ớn lạnh, thật là đơn độc.t chịu ko nổi.rồi đến cuối đời thì sao, t sẽ sống vs ai, t sẽ sống mình, nghĩ tới t ko mún tiếp tục nữa.

t cũng đã tự nhủ "mình còn hạnh phúc hơn nhìu ng" nhưng thật sự t cần nhìu hơn thế.ước mơ của cả đời t là t muốn được hạnh phúc,là dc những ng mà t iu wan tâm tới cảm xúc của t.t mún sẽ có một ng cùng t đồng cam cộng hổ, hỉu t, sống vs t đến già.nhưng sao t thấy điều đó xa vời quá như không thể có được.

1 ng đã nói vs t là tại vì t suy nghĩ nhìu wá nên mới khổ, khuyên t nên sống vô tâm 1 chút ko cần phải suy nghĩ nhìu như vậy. nhưng bản tính t đã như thế rồi.

thật sự t thấy ko còn gì có thể níu kéo t lại, nhưng hình như sâu thẳm t vẫn mong mún giá như có ai đó cứu vớt t lúc này, giá như có 1 điều j đó làm t mún sống.nhưng t thật sự bế tắc rồi.1ngày 24 tiếng trôi wa là 1 cực hình vs t.t cố gắng đi học đi làm cố gắng bận rộn để khỏi phải suy nghĩ, nhưng đêm về t không tài nào ngủ dc, t cũng đã uống rất nhiều thuốc ngủ nhưng ban đêm chỉ có mấy tiếng mà dài ơi là dài.

đôi lúc t mún bỏ đi thật xa mấy năm, nhưng ko thể.

ngày nào t cũng suy nghĩ về cái chết nhưng thật sự t ước j t có thể trở lại vui tươi trong sáng như xưa ko lo nghĩ nhìu ko tuyệt vọng như lúc này

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

không phải lỗi gì ở em cả. anh nghĩ dù sao thì tất cả mọi sự đã qua rồi. giờ em cũng hiểu biết hơn trước nên có thể nói "quay đầu là bờ" em à. làm sao em có thể trở lại như trước kia khi cuộc sống, tuổi tác và trách nhiệm... của em hơn trước chứ? nếu sai thi đã sai rồi. quan trọng là bây giờ em hãy là chính con người thật sự của em. không lệ thuộc không ràng buộc bởi ai. những gì đã qua không thể lấy lại được. vậy dù em có tin hay không tin ở đời thì ít nhất em phải tin vào chính bản thân em, hãy thương lấy bản thân em đã thì người khác mới thương em được. đọc tâm sự của em anh không hiểu em là người như thế nào nhưng xét cho cùng em cũng là người như bao người khác. cũng hỉ, nộ, ái, ố mà thôi. anh không khuyên em quên tất cả trong quá khứ đi nhưng anh khuyên em rằng: quá khứ là sự thật, nhưng nó đã qua chỉ và nó có giá của nó. nên ở hiện tại này, em hãy nhìn vào đó để sống và chọn lựa một cách đúng hơn với cả đạo đức lãn nhân cách của một con người thật sự. sống sao không thiệt mình cũng không hại đến ai. khi đó tâm hồn em sẽ thanh thản và bình an hơn. chúc em luôn tìm được tình yêu và sự bình an trong tâm hồn của chính em

• 8 năm trước

uh

• 8 năm trước

Thật tội nghiệp cho mối tình đầu của bạn , đã lỡ yêu một con người vốn chẳng ra chi . Những lời tâm sự của bạn nói về tình yêu sao tôi nghĩ đây chỉ là tình dục của tuổi trẻ ham muốn, tìm tòi hiểu biết qua bản năng tính dục ...

Tình yêu không như bạn đã diễn tả và đề cập bạn ạ .

Tình yêu vốn đẹp đẽ lung linh và trong ngần , tình yêu chỉ trao cho không hề ham muốn nhận lãnh . Tình yêu chỉ vì người và với người chứ không phải yêu chính mình , vì cái Tôi của mình .

Đối tượng yêu của bạn chỉ là tình dục chứ không phải tình yêu chi ở đây . Bạn trai của bạn chỉ ham muốn nhục dục , tìm kiếm khoái lạc dục tình khi bản thân chưa hội đủ điều kiện để lập gia đình , và mượn tình yêu hòng mong thỏa mãn tình dục đang luôn đòi hỏi của mình .

Bản thân bạn thì không BIẾT mình là ai ? Tâm tư tình cảm chỉ chạy theo cảm xúc , luôn tự tưởng tượng ảo tưởng để mình YÊU . Thế rồi tự mình chìm đắm trong tình yêu mà mình đã tưởng tượng ...khi thực tế thì quá phũ phàng , sự tuyệt vọng trong tình yêu do chính mình tạo dựng hoàn toàn sụp đỗ là điều tất yếu .

Khi tuyệt vọng về tình yêu ảo tưởng do chính ta xây dựng sẽ tạo ra sự chán nản và không muốn sống là điều thường xảy ra cho những tâm thức ngu muội , mới chập chững trưởng thành ...

Cuộc Sống vốn tươi đẹp , cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy , thêm một ngày mới để yêu thương ...

Để bạn trở lại như trước thì không cần thiết , vì thời gian không bao giờ trở lại , nhưng để sự nhận thức của bạn ngày càng trưởng thành và LỚN NỔI THÀNH NGƯỜI thì vẫn còn hành trình phía trước .

Thân mến

• Ẩn danh
    8 năm trước

ket thuc vs kon ngui do di,ban dang tu huy hoai cuoc song cua ban day,co be ah,trai long hon vs gia dinh di ban,neu thay ko chiu noi thi co gang sap xep viec hoc,di ve we noi co nhung kon ngui chac phac thay doi ko khi mot thoi jan,ban se thay thoai mai va nhan ra bit bao dieu trong cuoc song cua minh,khuyen ban nen di vs 1 ngui ban cung lop luc cap 3 hay dh j do se tot hon,ban se tot thoi,co len,toi dong cam vs ban

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Giả sử bạn là cô kia nha và anh ta đối xử với bạn thế này:

1/ Đã quan hệ với bạn mà vẫn qua lại với người con gái khác.

2/ Quan hệ với bạn rồi lại đi nói cho người khác biết và còn bảo bạn ko còn trinh.

Bạn có chịu vậy ko?

Đây chỉ là màn kịch xưa cũ: kể những "thành tích" của đối thủ để bạn "phấn đấu" và anh ta "thu hoạch". Bằng chứng là bạn đã "từ bỏ nguyên tắc sống của mình...t sẽ cho a tất cả bất cứ lúc nào a mún". Bạn hãy tỉnh lại đi, đừng có mà sập bẫy. Đó là 1 con người thô bỉ và nhẫn tâm.

• 8 năm trước

Bạn ah`, tôi hiểu những suy nghĩ của bạn. Nó hạn hẹp wa' làm cho bạn càng ngày càng tù túng. Chính vì bạn hụt hẫng trong gia đình nên khi bạn ở bên anh ấy bạn tưởng anh ấy là cái phao cứu sinh => hok xa được, khổ wai`.

Theo tôi, bạn nên:

- Hãy wan tâm đến những người trong ja đình hơn nữa. Họ cũng cần sự wan tâm như bạn cần họ. Chính điều này sẽ làm bạn hiểu và thông cảm với ja đình hơn và nhất là bạn có 1 nơi để chia sẻ hơn là chỉ tập trung nghĩ về người yêu hok chung thủy kia.

- Hãy tập trung vào việc học. Bạn hok fai là 1 người kém cỏi (đã từng là HS giỏi nhiều năm liền và đã thi đậu vào DH pro). Bạn thiếu tự tin vì thất bại trong tình yêu nên đã hok fat' huy được mặt mạnh của mình. Tôi tin bạn sẽ thành công trong công việc.

- Bạn đã nhìn thấy chân tướng của bạn tình wa' rõ nhưng vẫn loay hoay hok thoát được là vì cái vỏ bọc CÔ ĐƠN của bạn tự tạo ra dày wa'. Bạn fai cởi bỏ nó ra bằng cách đến với những người thân khác (ruột thịt hoặc bạn gái thân thiết), đến với những mối wan tâm khác (việc học và việc làm). Như vậy bạn sẽ hok còn nhiều thời gian nghĩ về người ấy. Đó hok fai là niềm hạnh phúc của bạn đâu. Tôi thấy anh ta hok xứng đáng với tình yêu của bạn. Đừng CHO anh ta 1 thứ j` nữa. Hãy giữ lại cho người yêu xứng đáng trong tương lai.

Hi vọng bạn hiểu.

Chúc bạn luôn vui để tạo cho mình 1 cuộc sống như ý.

(Các) Nguồn: Hãy mail cho tôi nếu bạn cần.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Moj chuyen r0j se wa th0j p. Neu p mu0n' thj hay tam su.vs t m0j ngay nhe', t se lang' nge p n0j'. T co' njck chat ola nhe: hpthoangqua9248. Co' len pan.oj, cs c0n nhjeu thu' tu0j dep.lam'. T kug tung- j0ng' nhu pan.nen t pjt'. Co' len nhe'.

• Ẩn danh
    8 năm trước

Dai qua

• 8 năm trước

Cuộc đời sẽ rối rắm hơn nếu bạn luôn tìm cách này cách khác để thỏa mãn với nhũng ước muốn của mình.Bạn cứ làm tốt những gì bạn có thể làm được là xong. Tôi tin rằng mọi việc tốt đẹp sẽ đến với bạn...

• 8 năm trước

Mọi chuyện rồi sẻ qua đi chìm dần vào quên lảng

Hôm nay hãy sống cho ngày mai tốt đẹp hơn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.