Các bạn có muốn giới thiệu về mình không?

Thưa các thi hữu thân mến... Một cánh én trong đời, chỉ một lần vút lượn báo tin xuân, cũng đã là những mười phương nô nức. Một con sóng, chỉ cơ hồ thoáng gợn nhấp nhô, cũng sẽ là những trùng dương nhường hải chấn. Một vầng trăng lẻ, đúng cơ duyên thời tiết hội về, cũng biến hiện những ngọn ngành sông nước... hiển thị thêm Thưa các thi hữu thân mến...

Một cánh én trong đời, chỉ một lần vút lượn báo tin xuân, cũng đã là những mười phương nô nức.
Một con sóng, chỉ cơ hồ thoáng gợn nhấp nhô, cũng sẽ là những trùng dương nhường hải chấn.
Một vầng trăng lẻ, đúng cơ duyên thời tiết hội về, cũng biến hiện những ngọn ngành sông nước lung linh.
Huống hồ, uyên ương tương đắc, bình thủy tương phùng...đồng thanh tương ứng...trọn vẹn những ngày thi phú với nhau, rõ là trong muôn một phúc duyên...Mãi rong chơi chốn này, nhìn lại đã thấm thoắt..

Ngày qua thắm thoắt trôi nhanh
Cũng vừa hai tháng tui thành thi nhơn
Tuổi vừa ba sáu xuân tròn
An Giang quê cũ, Sài Gòn quê nay
Mọi người trên box trong ngoài
Biết tui họ Dở, gọi hoài tên Hơi
Trầm tư nhưng cũng lắm lời
Thích vui, ghét xấu thói đời ganh đua
Chẳng ưa cả bọn a dua….
Góp vần thơ mọn chọc đùa cho vui
...........

Mỗ cũng còn chưa biết rất nhiều những người trong các bạn đây. Nếu có thể, chúng ta cùng nhau giới thiệu về mình, để các anh chị em ở xa không thể gặp mặt nhau, nhưng vẫn biết về nhau, dù chỉ qua những thông tin ít ỏi này. Đồng thời, mỗi người góp chút vần Lục Bát nối theo nhau cho vui vậy...Cám ơn các bạn vì sự đồng cảm, những chia sẻ bấy lâu...Chúc tất cả chúng ta nhẹ gót cười khơi khơi mây trắng, thênh thang mà vượt cõi có - không.

Dở Hơi kính bút!
Cập nhật: ________________________________
Nếu có thể, các ông kẹ khoái xóa thơ mần ơn tha chúng em một bữa, đừng xóa câu trả lời của ai hết. Em rất cảm ơn ạ!
Cập nhật 2: __________________________
@Cecci
Lời rõ lắm mà...chỉ cần mần thơ Lục Bát nối vào câu thơ trên là được..Muốn khai gì thì tùy ạ. Càng chi tiết càng tốt ạ!
Cập nhật 3: __________________________
@Ông già Tư, mần thơ khai lý lịch đi...tui mần gì kệt tui!
Cập nhật 4: @ Thoa Diệu:
he he..cái gì...khai lý lịch tui nghe coai?!
Cập nhật 5: á...à..chào cụ Diệu ạ! Cụ còn phẻ chứ ạ? Hôm nào cho mỗ xin một ít tóc bạc làm dây câu cá được hong ạ??? he..he..
Cập nhật 6: __________________________
@Cóc Đại Bang
à..em Cóc, đừng bùn..Mai mốt vô Sài Gòn anh kiếm dzợ cho, có mà đầy! Vui lên nào! ^^
22 câu trả lời 22