Các anh, chị vào tư vấn giúp em với...em rối quá hà...!!!?

Hôm qua em đi xin việc làm thêm với người bạn, người ta đã nhận, lương khoảng 50k/ngày có thể ăn, ngủ ở đó luôn... Nhưng giờ thì người bạn cùng đi với sta ko chịu làm rồi, giờ chỉ còn mình Sta àh!!! nên thấy hơi lo... Vã lại ba, mẹ cũng ko cho làm, vì thấy luơng ko cao và và sta vất vã nên kếu ở nhà phụ giúp... hiển thị thêm Hôm qua em đi xin việc làm thêm với người bạn, người ta đã nhận, lương khoảng 50k/ngày có thể ăn, ngủ ở đó luôn...

Nhưng giờ thì người bạn cùng đi với sta ko chịu làm rồi, giờ chỉ còn mình Sta àh!!! nên thấy hơi lo...

Vã lại ba, mẹ cũng ko cho làm, vì thấy luơng ko cao và và sta vất vã nên kếu ở nhà phụ giúp gia đình.Vì ba, mẹ sta cũng ko còn nhiều sức khỏe nửa...

Nhưng còn Sta thì ko chịu, thích đi làm để học hỏi thêm những bài học ở ngoài đời và phần khác muốn tự làm ra đồng tiền để sau này có thể làm những điều mình thích...

Giờ thi Sta đã ko nghe lời ba, mẹ mà quyết định đi làm rồi, mặc dù ko nói nhưng ba, mẹ Sta rất buồn!!!Sta khó xử quá hà!Sta muốn tập lối sống khó khăn tí để có thể vững bước hơn sau khi bước vào thế giới nặng nề hơn...Giờ thì...Sta ko biết sao nửa...Sta đã chạy đi làm rồi...nhưng chưa tới giờ nên viết tâm sự với cả nhà...!Mong được sự chỉ dẫn của các anh, chị để định hướng giúp em...Em cảm ơn ạ!!!

Vậy là ở box này bên nam Sta là người nhỏ tuổi nhất hả ta...?!hihi...
Cập nhật: Ba, me em nam nay khoang 44,45t ak!SK ko tot lam, nhung van con co anh, chi o nha nua...Em muon thu suc minh, vi du sao Em cung biet minh phai di xa moi co the tim duoc viec dung voi chuyen nganh cua minh...! Cam on thoa dieu nhieu nhe!Minh lam cam chung de kim tien sai tet, khi nao co viec tot minh se nhay qua... hiển thị thêm Ba, me em nam nay khoang 44,45t ak!SK ko tot lam, nhung van con co anh, chi o nha nua...Em muon thu suc minh, vi du sao Em cung biet minh phai di xa moi co the tim duoc viec dung voi chuyen nganh cua minh...!

Cam on thoa dieu nhieu nhe!Minh lam cam chung de kim tien sai tet, khi nao co viec tot minh se nhay qua lam...cam on thoa dieu nhieu nhe!!!Neu len tp thi Sta se nho dieu du dieu do nhe!!!hihi
Cập nhật 2: THOI EM SAP TOI GIO VO LAM ROI...!EM SE LAM THU VAI NGAY XEM CONG VIEC THE NAO ROI TINH...!

EM CAM ON NHUNG LOI CHIA SE CUA CAC ANH CHI RAT NHIEU!!!
Cập nhật 3: Y QUEN NUA, DI LAM THEM THI CO NEN NOI THAT LA MINH CO TRINH DO KO NHI...?HIHI

STA...!MOI DI LAM NEN KO BIET GI HET AK!!!
Cập nhật 4: anh DH viet em doc ma muon...!Em cam on nhung loi tam su het suc chan thanh cua anh...em se ghi nho loi cua anh..."Lieu com ma gap mam"...

Xem nhu day la thu thach dau tien khi em buoc vao doi vay...!
Cập nhật 5: 3h chieu nay em vo lam roi!!!Em di som ti de tao an tuong...!hihi

Cam on nhung loi chia se cua anh, chi ak!!!
12 câu trả lời 12