Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 9 năm trước

Nhà kinh doanh tài ba là người moi được tiền của khách hàng đồng thời vẫn làm cho khách sung sướng ngất ngây?

Sáng Chủ nhật, có một câu hỏi khó cho các nhà tâm lý học, kinh tế học, mong nhận được ý kiến của các cao nhân !

Cập nhật:

Lời giải cho phương thức kinh doanh đó đây :

Có một nàng gái ế chạy tới đồn C.A. tố cáo: “Tôi đã cẩn thận để tiền trong áo lót, thế mà cái thằng đẹp trai đứng cạnh tôi ở trên xe bus đông đúc đã móc lấy mất tiền của tôi!”.

Anh CA ngạc nhiên: “Tại sao nó có thể móc tiền được ở một vị trí “nhạy cảm” như thế mà cô không phát hiện ra?”

Cô nàng gái ế thút thít: “Ai ngờ được là nó chỉ muốn moi tiền?”

Chúc các bạn cuối tuần cười vui vẻ !

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Cái gì cũng phải có cái giá phải trả_ai đời nào làm không công!!!

(Hơ...Hơ...!!!)

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Khi phân tích kỹ câu định nghĩa của Bác 9, ta mới thấy được ... triết lý sâu xa....

- "Kinh doanh" là: Moi tiền khách hàng.

Còn

- "Tài ba" là: Làm cho khách hàng sung sướng ngất ngây.

Hi hi...

• 9 năm trước

Hãy làm cho họ sung sướng ngất ngây trước cái đã,rồi lợi dụng thời cơ mà móc ! Coi chừng khi nó tĩnh lại nó rượt cho mà chạy xịt khói đóa !

• em có cao kiến ủ sẵn đây. nhưng không đưa lên đâu. ( dấu nghề hihi)

híc...đang tính nghỉ chơi với anh vì cứ đóng đinh đất này mà không chịu qua TTSK đạp Khỉ.

để suy nghĩ 5 ngày nữa xem có nên nghỉ chơi không ?!

(Các) Nguồn: Sáng Cn vui nhiều anh 9 nhé !
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Kiểu này chắc khó móc túi mấy anh à, tại thứ tự nó lại khác, thế chắc vậy nên mấy nàng mới dùng chiêu Mỹ nhân kế mới tiền chàng tự móc.

• 9 năm trước

Anh Chín à,cái lãnh vưc này cao siêu quá,cho mình ngồi nghe "tọa đàm"thôi nha,để rút kinh nghiệm ,rồi tìm cho đươc nhà kinh doanh nào tài ba moi đươc tiền của khách,chứ mình ,tiền liền khúc ruột mà,ai moi tiền của mình,mình đều ...tưc ngất ngây luôn,như cô gái đó đó,cổ sung sướng ngất ngây hồi nào,cổ ..tức trong ngây ngất mà

• Ẩn danh
    9 năm trước

Hjhj, vui nhỉ. Một thực tế phũ phàng ai cũng kinh nghiệm thấy, nhưng ko làm khác được.

Về mặt tâm lý, có 2 nguyên do khiến khách hàng nói riêng và con người nói chung vượt qua kinh nghiệm của mình. Đó là tâm lý hy vọng và nhận thức chân thật.

HY VỌNG ==> "biết đâu lần này sẽ khác, biết đâu sản phẩm này sẽ đúng như mong đợi, biết đâu v.v.."

NHẬN THỨC ==> Chủ quan của mình thấy rằng nên phản biện lại:

Mình khuyên các bạn có dư tiền nên tích cực mua sản phẩm của những nhà SXKD tài ba. Như thế sẽ kết thúc có hậu hơn tích trữ ko làm gì, hoặc đầu tư tài chính sinh lời (như gửi tiết kiệm, mua bán hưởng chênh lệch giá vàng, đô-la, chứng khoán...). Vì những hoạt động tài chính thuần túy ko hề tạo ra giá trị lợi ích cho xã hội!

Nói cách khác, sự sinh lời của bạn hoàn toàn dựa trên thua lỗ của người khác, may rủi và nghiệt ngã lắm <=== Trên thị trường tài chính, tiền ko tự sinh thêm hay mất đi, nó chỉ chuyển từ người này sang người khác thôi ạ :D. Những đồng tiền đó sẽ có ý nghĩa nếu được huy động để đầu tư cho SXKD, làm tăng trưởng giá trị vật chất và tinh thần cho XH.

★★★★★★

Lợi ích hay thiệt thòi của bạn hôm nay sẽ nằm ngoài sức tưởng tượng vào ngày mai, mọi đàng đấy nhé.

• 9 năm trước

Chính xác 100%.

Cám ơn @9... đọc buồn cười quá đi thôi.

Sự thật được lột trần ra dưới ánh sáng của các nhà kinh doanh.

Violet không có lời bình.

Chào tạm biệt Người.

Ngày chủ nhật vui vẻ & hạnh phúc nhé.

• 9 năm trước

Tui thường mua hàng sale off, và thường ngất ngây, đôi bên cùng có lợi. K biết họi tài ba thế nào, riêng tui, tui thường tự hào mình là người giỏi tiêu tiền

• Ẩn danh
    9 năm trước

máy lạnh,máy giặt, tủ lạnh,viba.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.