mình Phải làm sao đây, có phải mình thật nhẫn tâm?

Mình đã có người yêu, một người con gái xinh đẹp, hiền lành và dịu dàng, đây không phải là một nhận xét chủ quan của mình, mà của hầu như tất cả mọi người xung quanh, thực sự nhiều khi mình cũng cảm thấy thật tự hào vì có một người yêu như vậy người mà biết bao người đàn ông khác thường mơ ước, nhiều người còn tỏ ra ganh tỵ với mình, nhưng thật trớ trêu thay, cô ấy lại có một người em họ, vì một lần vô tình người đó về nhà và cô ấy đã rủ cả cô em họ đi chơi cùng bọn mình, cô em họ này thì hoàn toàn khác hẳn so với cô chị là người yêu mình, đánh đá nghịch ngợm, lại còn ko dc mấy lễ phép cho lắm, thực sự lúc đầu mình cũng chẳng để ý lắm, nhưng khi ngồi nói chuyện cùng cô ấy ( người e họ) 2 đứa đa nc rất vui, cùng nhau cười và giường như trên thến gian này chỉ có hai đứa vậy, mình chợt nhận ra từ khi yêu người yêu mình (người chị ) thực sự mình chưa bao giờ có những phút giây vui vẻ như này bao giờ, những lúc 2 đứa đi với nhau, cũng chẳng biết phải nói gi? chi lặng im, những lúc mình mệt mỏi cũng chẳng biết phải tâm sự với ai, nhiều khi mình có cảm giác cô ấy giống như 1 cái bóng của mình vậy, cứ lặng lẽ âm thầm đi theo mình, chẳng bao giờ dời xa, nhưng chưa bao giờ mang lại cho mình cảm giác ấm áp của tình yêu. nói đến đây chắc mọi người cũng hiểu giờ trái tim mình thuộc về ai, nhưng làm sao để mình nói ra đây? làm sao để mình có thể đối diện với cô ấy khi nói ra sự thật đau lòng đó, giờ mình cảm thấy đau khổ và mệt mỏi quá, ai có thể cho mình một lời khuyên ko? cám ơn tất cả mọi người.!

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Giời ơi! Em tôi ngốc không tả nổi. Em năm nay bao nhiêu tuổi rồi? Chị xin lỗi em trước nha! Em biết và thấy cảm giác như vậy là tốt lắm rồi. Em hãy đi đâu đó một thời gian thay đổi môi trường và đồng thời cũng giúp em bình tâm xem xét lại con tim và cũng là thử thách cho 2 cô gái đáng thương kia nữa. Để xem ai chung thủy hơn ai. Nhưng theo chị chị lại cảm thương và tội nghiệp cô chị vì cô chị đã quá tin ở em và cô em họ nữa. không ngờ cô em tính tình không được đứng đắn cho lắm! Em đừng buồn chị nói sự thật nhe. Em hãy suy nghĩ cho thật kỷ nhe! kẻo hối hận thì quá muộn màng. Tự dưng bao nhiêu con điều chạy vô 1 chum. thiệt là hẹn chết nhau 1 chổ mới chịu à! Thôi chuyện đã dĩ lỡ không ai có thể kiểm soát được con tim. Nếu lòng em đã quyết thì hãy lựa lời cho khéo. kẻo làm tổn thương cho cả 2 thì lúc đó hậu quả càng gay đấy nha! Chúc em có lựa chọn sáng suốt.

• Ẩn danh
    8 năm trước

vì cô em quá cá tính và có lẽ là người bạn mong muốn bấy lâu. bạn đâu phải là người nhẫn tâm mà là người đang yêu và yếu lòng đấy thôi. nhưng bạn hãy xem lại là cô em có chấp nhận tình cảm của bạn để mất tình chị em không? nhỡ bạn nói ra mất cả 2 thì sao. mình nghĩ một hồi thấy cũng đau đầu quá. thôi bạn hãy làm điều gì con tim mình mách bảo nhé, nhưng lý trí một chút.

• Ẩn danh
    8 năm trước

a ban can dinh ro la ban da yeu ng e ho ay hay l chi mot con cam nang toj nhe dung vopi noj the hay xem xet lai di nhe

(Các) Nguồn: >_< my
  • Ẩn danh
    8 năm trước

hmm, cu thay gai dep la y0 1 luc nhieu nguoi

(Các) Nguồn: dinh nghi lai chu y0 di
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

ban oi! Hay suy nghĩ that ky va chinh chắn nha. Ban co khi nao nghi đó chi là tinh cam nhất thời ko? Minh nghi la co đó,cung co the 1nguoi quan tâm ai đó quá họ cung trở nen im lặng,im lặng ko phai la ko hiểu bạn mà vì người ta muon doi theo buoc cua ban đó.Điều tot nhat là ban nen suy nghi lai cho that ky.

• 8 năm trước

Xem trái tim bạn có phải đang gặp một cơn cảm nắng nhất thời không nha

• Ẩn danh
    8 năm trước

Tha dau 1 lân kon hơn keo daj.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.