Có ý kiến cho rằng một người đàn ông hay khóc thì yếu đuối và hèn nhát nhưng có thể ...?

suy nghĩ theo hướng ngược lại, lúc người đàn ông mạnh mẽ nhất chính là lúc họ khóc bởi vì một lý do đơn giản là họ dám sống thật với cảm xúc của chính mình. Các bạn nghĩ sao về điều này ? Chúc mọi người luôn vui khỏe.
Cập nhật: Xin chào mọi người Mỗi người sẽ có “cách khóc” khác nhau tùy vào tình huống, vào tính chất của kích thích, vào môi trường xung quanh hoặc tùy vào tính… “dễ khóc” của họ. Chiến công của những người anh hùng, những người lính được viết ra bằng máu và nước mắt. Những giọt nước mắt xuất phát từ một trái tim quả cảm.... hiển thị thêm Xin chào mọi người
Mỗi người sẽ có “cách khóc” khác nhau tùy vào tình huống, vào tính chất của kích thích, vào môi trường xung quanh hoặc tùy vào tính… “dễ khóc” của họ.

Chiến công của những người anh hùng, những người lính được viết ra bằng máu và nước mắt. Những giọt nước mắt xuất phát từ một trái tim quả cảm. Khi khóc, người đàn ông có thể ngẩng cao đầu để “biến đau thương thành sức mạnh”, để hâm nóng một tinh thần quả cảm hướng về phía trước với mong ước lớn hơn, với kỳ vọng nhiều hơn. Lúc đó, nước mắt như là điều kiện kích thích cho một ý chí kiên cường, một khởi đầu mới quyết tâm và thực tiễn.

Người đàn ông tiếp nhận nỗi đau đớn tột cùng một cách bình thản. Họ có trái tim sắt đá, họ có một sức chịu đựng phi thường? Họ “nuốt nước mắt” của họ để nhấn chìm sự bất an, để chống chọi với sóng dữ đang chực trào lên trong họ, để “giữ mình” cứng cỏi trước giá trị và trách nhiệm, trước hình ảnh của bản thân trong từng thang bậc quan hệ để rồi trong lúc một mình, họ lại lặng thầm nhỏ lệ c
Cập nhật 2: Một người đàn ông đa cảm sẽ không khóc nức nở hay nuốt nước mắt mà chuyển tất cả những bi kịch, những yêu thương vào một đôi mắt đẫm lệ. Và một người đàn ông cũng sẽ khóc cho tình yêu của mình. Người đàn ông luôn sống thật lòng trong tình yêu và luôn mềm yếu trong ái tình. Bạn Ngọc Thiện thân mến, mình đồng cảm... hiển thị thêm Một người đàn ông đa cảm sẽ không khóc nức nở hay nuốt nước mắt mà chuyển tất cả những bi kịch, những yêu thương vào một đôi mắt đẫm lệ.

Và một người đàn ông cũng sẽ khóc cho tình yêu của mình. Người đàn ông luôn sống thật lòng trong tình yêu và luôn mềm yếu trong ái tình.

Bạn Ngọc Thiện thân mến, mình đồng cảm với bạn về những giọt nước mắt cao cả của một người cha. Mình đã ngồi bên cha của mình, nghe tiếng khóc của cha, nhìn những giọt nước mắt của ông, lòng của mình quặn thắt. Phụ nữ thường hay khóc hơn nam giới. Nhưng khi đàn ông khóc, nỗi đau rất sâu, đó là sự bất lực, sự chịu đựng. Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình. Chúc bạn luôn vui.

Và những ý kiến khác của các bạn, người đàn ông hay khóc đơn giản vì đó là cảm xúc tự nhiên, khóc vô tư và không cần phải kềm chế cảm xúc ấy.

Chẳng phải người đàn ông không khóc hoặc không biết khóc sẽ vô cảm. Và tất nhiên, không phải người hay khóc là giả tạo. Đôi khi, nước mắt là cách để giải tỏa cảm xúc. Điều này không thể nói lên hết tính cách
Cập nhật 3: ...của một con người mà ta cần phải xem họ sống như thế nào. Khóc sẽ là một liệu pháp mang đến sự bình tâm, nước mắt sẽ “gột rửa” sự lo lắng, phiền muộn, đau khổ trong con người. Nước mắt là món quà của Thượng đế tặng cho con người. Nước mắt là kết tinh cảm xúc, tình cảm của mỗi người chúng ta nên trong cuộc... hiển thị thêm ...của một con người mà ta cần phải xem họ sống như thế nào.

Khóc sẽ là một liệu pháp mang đến sự bình tâm, nước mắt sẽ “gột rửa” sự lo lắng, phiền muộn, đau khổ trong con người. Nước mắt là món quà của Thượng đế tặng cho con người. Nước mắt là kết tinh cảm xúc, tình cảm của mỗi người chúng ta nên trong cuộc sống, đừng cố mà che giấu nó các bạn nhé. Khi đôi mắt ta rơm rớm nước mắt khi bắt gặp những điều xúc động ấy là ta đã biết cách cân bằng cảm xúc.

Mình xin được cám ơn tất cả các bạn rất nhiều đã quan tâm và chia sẻ với mình.
Mình xin chúc tất cả các bạn những ngày cuối năm ấm áp, đón một Giáng Sinh an lành, một năm mới nhiều may mắn và hạnh phúc. Kính chúc mọi người bình an !
Xin mời các bạn cùng nghe nhạc với mình. Xin cám ơn mọi người.

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=j-yq0FF...
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=HJ8UT_o...
31 câu trả lời 31