Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiĐính hôn & Đám cưới · 8 năm trước

xin mọi người tư vấn giúp toi?xin hãy cố gắng đọc hết?

năm nay tôi 24tuổi, có lẽ đến tuổi này ai cũng muốn ổn định về gia đình, đó là chuyện muôn thủa phải không các bạn.dạo này tôi và người yêu đang gặp phải rất nhiều khó khăn, ng yêu tôi xin mẹ anh cho chúng tôi tổ chức đám cưới nhưng mẹ anh không đồng ý, mẹ anh rất cương quyết.bác ngăn cấm chúng tôi 3 năm nay là vì nhà tôi xa(nhà tôi cách nhà bác 28km),với bác là quá xa và lý do bác đưa ra nữa là chúng tôi không hợp tuổi. chúng tôi được ông nội và các chú bác trong gia đình ủng hộ và có đưa ra biện pháp là chúng tôi tự đi đăng ký kết hôn. nhưng chúng tôi vẫn còn đang không dám làm điều đó vì thấy như vậy càng làm bác nghĩ không tốt về tôi hơn.,hôm nay mẹ anh có gọi điện thoại cho tôi nói "nhà xa và không hợp tuổi nên bác không đồng ý được chứ bác không hề chê cháu điều gì!

'"tôi thấy lòng tê tái và như hết hi vọng, thật lòng với các bạn là tôi đã chao cho anh tất cả những gì quý giá nhất, tôi yêu thương anh một phần và một phần cũng vì tôi đã là của anh rồi, tôi làm sao có thể lấy ai khác?còn gia đình tôi và bạn bè đồng nghiệp. giờ tôi khổ tâm lắm, không biết phải làm sao để anh và tôi và cả mẹ anh không ai phải khổ. giờ người yêu tôi không cả về nhà anh mà ở cơ quan nơi anh làm việc suốt, ngày nghỉ là anh về gia đình tôi chơi,giờ tôi phải ứng xử sao đây? tôi đã trả lời mẹ anh là " cháu không biết phải làm sao nữa, cháu để a quyết định mọi việc bác à", tôi nói vậy có sao không? giờ mọi người cho tôi lời khuyên với, tôi xin chân thành cảm ơn mọi người. suốt từ sáng tôi khóc suốt, anh không hề biết mẹ anh gọi cho tôi.

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • NSG39
    Lv 7
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Cứ kết hôn trứơc mọi việc còn lai từ từ tính...

• Ẩn danh
    8 năm trước

Roi bac ay se hieu!!! Ban binh tinh di, ban hay noi voi anh ay rang, anh ay tiep tuc nhu the nua thi cung chang co ket qua gi dau, hay khuyen anh ay nen luc nao ranh thi ve nha voi bac ay, va co thuyet phuc bac ay, ban dung nen nhu vay ma giu anh ay luc nao cung o ben ban thi me anh ay cang ngan can ma thoi, ban hay khuyen anh ay noi voi bac rang:" co nhung nguoi con cach tro dia ly xa xoi nhieu kia, nhu nhieu nguoi o ngoai Bac con vao Nam lay vo nua co ma! va hay co thuyet phuc bac ay la hay di thầy koi tuoi hai ban, xem kỵ la kỵ thế nào? co nguy hiem hay xung khac den noi khong o dc hay la khong, thoi buoi bay gio roi cung khong quan trong may chuyen do lam dau!" Con minh, minh muon khuyen nguoi ay cua ban la "nen cung ran hon nua, de dau tranh cho tinh yeu cua hai ban, qua nhung hanh dong ban ke, minh biet anh ay cung rat yeu ban, va anh ay phai cang cang manh me hon nua de thuyet phuc bac, chu nhu anh ay cu tà tà kieu nay, thi con lau cac ban moi cuoi dc nhau" bac ay du sao cung la me anh ay nen chuyen gi di chang nua, voi lai anh ay la con trai (MUON GI CUNG DC), ban hieu y toi chu??? Chuc cac ban som co dc hanh phuc mot gia dinh!!!

• 3 năm trước

Chào b?n, l?p 12 là n?m h?c cu?i c?p v?i nh?ng k? thi quan tr?ng ??i v?i cu?c ??i c?a b?n. Chuy?n tình c?m nh?t th?i thì không th? nói lên ???c ?i?u gì c?, b?n ?. B?n nên t?p trung h?c hành lo cho t??ng lai, ch?i th? thao, th? giãn lành m?nh. T?t c? ??u là b?n bè v?i nhau thôi b?n ?. Chúc b?n would m?n trong n?m m?i nhé !

• 8 năm trước

Thật đáng trách , chưa chi đã qhtd với nhau rồi bộ em tính chắc ăn làm vợ người ta rồi đó hả ??? từ yêu nhau cho đến thành vợ chồng còn bao nhiêu là trắc trở có khi phải chia tay nhau , thân gái không biết giữ gìn , bây giờ mới biết thế nào là cay đắng , không lấy anh thì còn lấy ai được . Chỉ còn một cách sau cùng là hai em đi đăng ký kết hôn ngay , chuyện cưới xin hạ hồi phân giải , nhỡ có em bé thì còn có người cho nó gọi là cha . Mê tín dị đoan cực kỳ nguy hại hai em nên tránh xa tệ nạn đó , sau này có con phải dạy dỗ con không được mê tín dị đoan ! chúc hai em vui vẻ ! ldl

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Hi!

Chị nên chia sẻ cùng anh ấy, hai người đã gắn bó với nhau như vậy rồi mà! nếu chị ko lấy a ấy thì sau này chị sẽ gặp nhiều khó khăn hơn nữa đấy. Trong gia đình e cũng có nhiều trường hợp như chị, có a tuổi tỵ lấy vợ tuổi dần đã vậy chị ấy còn hơn 3 tuổi luôn, bị mọi người phản đối nhưng hai người vẫn quyết tâm lấy nhau sau thời gian mọi chuyện cũng đâu vào đấy thôi, chẳng lẽ mà mẹ chồng chị cứ lôi chuyện này ra nói hoài!, bây giờ điều quan trọng hơn cả là a ấy thôi, nếu a ấy quyết cưới thì chẳng có gì phải bàn thêm!

Chúc anh chị hạnh phúc!

• Ẩn danh
    8 năm trước

theo em thì chị ạ....chị ạ.........nếu bác ấy là người suy nghĩ thấu đáo.đối nhân xử thế tốt với những người xung quanh........thì chị nên cùng anh ấy kết hôn.......ban đầu bác ấy có gây khó dễ thì chị hãy cố gắng làm tốt bổn phận.........khi sinh con xong........bác ấy cũng nguôi ngoai dần thôi chị à

còn nếu bác ấy là người ăn ở theo kiểu luôn khó chịu với những người xung quanh thì ko nên cố

mối quan hệ giữa mẹ chồng và nàng dâu luôn là mối quan hệ phức tạp

người phụ nữ khi kết hôn cũng chịu nhiều áp lực hơn đàn ông

nếu bác ấy là ng ko bao giờ hiểu đc.........suy nghĩ cổ hủ........mê tín.......tới độ ko cải tạo đc thì thôi chị à

vì như vậy lấy nhau cuộc sống sẽ rất nặng nề khi chồng chị luôn phải giải quyết mâu thuẫn giữa 2 người đàn bà thân yêu nhất của mình......chẳng biết nghe ai...........ko khí gia đình lúc nào cũng căng thẳng..............mọi thứ sẽ ko cợnđp như tình yêu của chị bây giờ đâu

đàn ông thường suy nghĩ đơn giản......yêu là phải lấy..........nhưng cũng có rất nhiều bà mẹ chồng tác quái..........quyết tâm phá bằng đc

vì thế chị nên cân nhắc và suy nghĩ cho tỉnh táo

vì khi yêu ai chặđct tình yêu là số 1

ai chả muốn bên cạnh người yêu cả đời

nhưng hôn nhân là chuyện hệ trọng

tình yêu chỉ là 1 trong những yếu tố để tiến đến nó thôi chị à chứ ko phải tất cả

còn chuyên đời con gái thì có lẽ do em nhỏ tuổi hơn chị nên suy nghĩ thoáng hơn

mấy thằng bạn em lấy vợ toàn trong tình trạng vợ mình là đàn bà từ lâu rồi thôi chị à

chúng nó biết nhưng ko quan tâm

hihi

chị cũng ko nên suy nghĩ quá nhièu

chúc chị vui và hạnh phúc nhé

• Ẩn danh
    8 năm trước

Không có chuyện trọn vẹn đôi đường được đâu bạn ạ,bạn hãy đi đăng kí kết hôn trong thời gian sớm nhất có thể đi,cái quan trọng là cuộc đời của bạn,mất mát của bạn chứ không phải là bác ấy có hài lòng hay không,rồi sau này thời gian trôi đi,2 người cố gắng xây dựng hạnh phúc,bạn hãy là người con dâu giỏi để bù đắp,vậy là xong..lời thầy bói lúc ấy có nghĩa lý gì?bạn nên khẩn trương đi là vừa,tránh để lâu,đêm dài lắm mộng mà hỏng cả cuộc đời.

• Be Yeu
    Lv 6
    8 năm trước

Day la thu thach cua tinh yeu,khong ai den voi nhau ma suong se dau ban.Co len nhe.

• Ẩn danh
    8 năm trước

bác ấy vô lí thế nhỉ? thế kỉ bao nhiu rồi mà còn tin ba cái dị đoan vớ vẫn. có nhìu ng cũng đâu hợp tuổi, mà bây h họ vẫn sống hạnh phúc vs nhau đó thôi, điển hình như cặp đôi Chí Trung - Ngọc Huyền, họ kị tuổi những vẫn sống vui vẻ đó thôi. Cố gắng thuyết phục bạn nhé, dù có thế nào cũng đừng từ bỏ!

nếu như pó tay toàn tập rồi thì hãy " sr mom, tụi con đã lỡ có baby vs nhau rồi ạh^^"

• Ẩn danh
    8 năm trước

bạn à ở đời mà lúc nào cũng phải khổ phải cố gắng vượt qa nhưng mình nghĩ con trai thì thiếu gì bạn có rất nhiều lựa chọn mà còn cái việc bạn trao cái quý nhất ở thời nay cũng chả qan trọng cho lắm. Còn về phía a ấy, a ấy ko nói j với gia đình a ấy hết hả, a ấy cũng trưởng thành thì cũng có thể quyết định dc mà. Nếu bạn cảm thấy mình yêu a ấy lắm ko ai có thể hơn vậy thì đành bất chấp đến với nhau thôi. Good luck to you!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.