suspension đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Anh An Hoà ới ơi....!!!?

NTxin hỏi thăm sức khỏe và một số thông tin về blog 360..

Cập nhật:

@Hồng Nhan : Cám ơn bạn đã trả lời..Chúc Bạn gặp nhiều may mắn nhé !!!

Cập nhật 2:

@Mùa Thu Buồn ới..ơi...: hi..hi...Cám ơn Bạn hiền nhé !!

Cập nhật 3:

@Anh An Hòa : dù cho mọi người nghĩ và nói những điều không hay như thế nào đi chăng nữa,NT cũng muốn làm rõ những thắc mắc.

Cập nhật 4:

Các Bạn thân mến,Các Bạn có bực dọc,hoặc nói những lời khó ngheì về câu hỏi này ,NT cũng không giận các Bạn đâu..!!

Cập nhật 5:

Suy nghĩ của Các Bạn như thế,đối với NT không quan trọng..

Cập nhật 6:

Anh An Hòa,cho dù ở đâu,khi làm bất cứ việc gì dù lớn hay nhỏ..,NT đều không có thói quen bỏ dở giữa chừng,hoặc nếu có vấn đề gì thắc mắc,NT thà thức thâu đêm để tìm hiểu rõ ràng,chứ không thể nhưngx dấu hỏi ấy ..cứ vương vấn mãi..!!

Cập nhật 7:

NT xin nhắc lại, tất cả những câu trả lời không đồng tình với câu hỏi này,NT không hề thumpdown đâu nhé : chắng hạn như câu của @Hồng Nhan ,@ The head....

Cập nhật 8:

@Mùa Thu Buồn ui, giữa NT và MTB đâu có điều gì thắc mắc ha ?!Mọi việc đèu rõ ràng mừ..

Cập nhật 9:

@Anh An Hòa : Anh An Hòa có quyền tự do sống theo ý thích của mình mừ..!! NT chỉ mong Anh giải đáp thắc mắc..tuy chỉ có một chút thôi ,nhưng rất cần thiết , nếu không thì để trong bụng đau bụng lắm đóa mừ..!

Cập nhật 10:

@Anh An Hòa :NT biết rằng vì Anh An Hòa..có một phong thái của những người thâm trầm,những nhà ngoại giao , nghệ sĩ ..là ..im..im..một cách tế nhị,nhưng đối với NT,thì đó là những dấu hỏi to tướng,vì NT bị ảnh hưởng bởi nghiệp kế toán,nên chịu..thôi..!! Vậy thì..Anh An Hòa..hổng lẽ vì tiết kiêm..một lời giải thích..mà tiết kiệm bao nhiêu cái hay..hay..phải hông nào ??

Cập nhật 11:

@Chiều Xuân : cám ơn đã nhắn tin và động viên nhé ..nhé...!!Thân mến..

Cập nhật 12:

@hu vô : NT xin cám ơn hư vô lắm lắm..!

Cập nhật 13:

@CHARLOT : cám ơn Sặc Lô thâm trầm hiền lành ui..

Cập nhật 14:

@Ngội Sao Cô Đơn,@Khả Ái ,@ Violet Bao : Cám ơn Các Bạn trẻ,có những suy nghĩ tích cực,rất xứng đáng..là "rường cột"..của YHĐ !! Thân mến..

Cập nhật 15:

@Lã đầu gối : cám ơn Bạn nhé !! Thân mến..

Cập nhật 16:

@h.o :cám ơn bạn đã trả lời..NT ...nghĩ hoàn toàn không có gì "khó xử" đâu mừ..Thân..

Cập nhật 17:

Anh ấy có thể liên lạc không qua con đường YHĐ như trước đây..đã từng làm..!NT tôn trọng mọi quyết định của Anh An Hòa..

Cập nhật 18:

@VY : NT xin cám ơn lắm lắm..nà..! Thân

Cập nhật 19:

@Vịt Cổ lùn dí dỏm..ui..ui...! Chỉ biết "kiu".."dị"..chứ "hem" biết nói sao nà !!hi..hi..

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Chị Ngọc Thiện sống vô tư quá ! Khi vắng tin anh An Hòa, xuân Hoàng có hỏi cha về anh, ông cụ đượm buồn, lắc đầu và chỉ nói, " bất tường ", và không giải thích gì thêm.

Anh là học trò của bố xuân Hoàng thời còn trung học, về sau hai người là bạn vong niên.

Chính anh là người khuyến khích xuân Hoàng làm quen với máy tính từ thời còn pentium 286. Xuân Hoàng vào YHD này trước anh rất lâu.

Thời xuân Hoàng còn đi học, anh là người dậy kèm các môn khoa học tự nhiên, nhưng bắt xuân Hoàng mỗi ngày phải thuộc một...bài thơ, mà anh vẫn bảo đấy là cách hay nhất để học làm người. Thi ca và âm nhạc, anh vẫn đặt khoa học nhân văn ở vị trí cao quý hơn khoa học tự nhiên.

Còn về việc anh VY nói, do công tác giám hộ trẻ em bụi đời, anh An Hòa buộc phải biết nhiều nghề, sửa xe chỉ là một. Anh biết làm kẹo kéo, phụ hồ, thợ xây,chăn bò và nhiều nhiều những thứ khác. Xuân Hoàng còn nhớ, có lần vào đầu năm học, anh nhận được, trong cùng ngày, mấy chục thư mời...đi họp phụ huynh.

Anh hiện ở Bắc Mỹ, lao động chân tay.

Ngoại trừ tên riêng. anh còn có một số nick khác, Thềm xưa phương cựu, cố gắng, suối an hòa và Aloe.

Tính cách riêng, anh An Hòa rất ngại nói về mình, " lai vô ảnh, khứ vô hình ", đến không ai biết, đi không ai hay, thành thử những dòng cuối của Chè đậu đỏ lại rất đúng cho một tính cách như vậy, chị Thiện ạ !

Anh chọn cho mình những tiện nghi thấp nhất của thế giới người nghèo. Xuân Hoàng không cùng tôn giáo với anh, nhưng được bố giải thích đấy là cách sống của Charles de Foucauld.

• VY
    Lv 7
    8 năm trước

Bác@ An Hòa P không còn sửa xe HonDa nữa, Bác ấy đang làm đẹp ở thẩm mỹ viện Đồng Nai. Không tin thì hỏi @ Xuân Hoàng sẽ rỏ.

• 8 năm trước

điều mình thích chưa hẳn là điều người khác thích.

thông thường mình thấy muốn người khác theo ý mình thường nhận kết quả ngược lại( như nói dối hay trả lời chung chung, kết quả có khi gây mâu thuẫn trầm trọng vì sự bắt bẻ của người hỏi do ko đc trả lời thỏa đáng)

nếu tính cách của người kia thâm trầm thì ta nên tôn trọng họ

hãy tự cảm nhận họ bằng chính con tim của mình ko nên đưa họ vào tình huống khó xử( trả lời thì miễn cưỡng mà ko trả lời thì thất lễ)

vài lời gửi bạn,chúc bạn vui .

• 8 năm trước

Bạn ơi,mình ko biết người mà bạn gọi có đoc đươc dòng tin nhăn của bạn ko,nhưng mình tin,nếu kiên trì,bạn sẽ đạt ươc nguyện

Còn 2@hong nhan và the heart..tui thấy các bạn thật vô văn hóa,tác giả câu hỏi có bảo các bạn vào đoc và trả lời đâu,ko chia sẻ với người ta thì thôi sao lại dùng lời lẽ khiếm nhã như vây

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Thể hiện tình cảm thì có gì đáng trách hở các bạn ?

• Ẩn danh
    8 năm trước

mình cũng rất quý trọng Thầy ... , bác Vịt, bác Vy , bác ...,anh 9, anh ..., chị MT, chị ... nhưng mình không tỏ rõ tình cảm nồng, ... ha ha ha

nói thiệt, có người thích mình nhưng thích mình quá đâm ra sợ, cho nên mình cũng ko muốn đem cảm giác này cho người khác !

--

muốn bày tỏ ý, dễ lém, khèo một cái nhẹ thui, NT cho anh An Hòa thuốc hơi cao nhe...ảnh bỏ chạy là phải . ha ha ha

• 8 năm trước

An Hòa tiền bối ui... Hãy nói một lời y !

• 8 năm trước

Ơ sao gọi hoài mà chưa thấy @An Hòa xuất hiện nhỉ ?

@An Hòa ơi............Có nàng Ngọc Thiện tìm nè.

Mong Người hãy hiện diện ra đi nhé.

Chào tạm biệt.

Chúc mọi sự như ý.

• 8 năm trước

Xin chào Ngocthien bạn hiền !

Mấy ngày nay hơi có chút xíu '' bận bịu " , vì vậy khg vào nhiều được, chỉ ghé ngang " chút xíu " và biếu tặng mọi người những ngôi sao nhỏ nhắn, xinh xắn dễ thương rồi lại phải chạy đi thôi......hehehe, vậy mà có thấy bạn hiền NHẮC tui tiếng nào đâu ta ......huhuhu, nhưng thôi kệ, dù sao cũng là bạn bè với nhau cũng " mấy chục năm " rồi .....hihi, để tui phụ với Ngocthien " mời "anh An Hòa ghé thăm nhà ngocthien bạn hiền nha , tui hem cần bạn hiền " hậu tạ " đâu nghen ....hiihi.

Anh An Hòa ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

• 8 năm trước

Có hai câu trả lời tự tố cáo cái bản chất của mình cho cộng đồng biết! (A tôi là người như thế nầy nè!!!) mình không có ý kiến gì về câu hỏi, xin lỗi NT nhé!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.