Một ngày mệt mỏi ..........?

Lâu lắm rồi, kể từ khi từ Gia Lai đất đỏ trở về thành phố Đà Nẵng. Công việc có vẻ đỡ mệt hơn ngày xưa ( Được nghỉ thứ 7 & Chủ nhật) Nhưng có lẽ hôm nay, mình thực sự mệt mỏi. Mệt mỏi về tinh thần lẫn thể xác. Đêm qua, đang ngủ thì người toát mồ hôi ướt sũng cả người mà không hiểu lý do gì. Chắc trong con... hiển thị thêm Lâu lắm rồi, kể từ khi từ Gia Lai đất đỏ trở về thành phố Đà Nẵng. Công việc có vẻ đỡ mệt hơn ngày xưa ( Được nghỉ thứ 7 & Chủ nhật)

Nhưng có lẽ hôm nay, mình thực sự mệt mỏi. Mệt mỏi về tinh thần lẫn thể xác.

Đêm qua, đang ngủ thì người toát mồ hôi ướt sũng cả người mà không hiểu lý do gì. Chắc trong con người mình là một trong hai thứ “ THIÊN THẦN VÀ ÁC QUỶ”

Mệt lả, sáng ko buồn dậy, định nghỉ ốm rồi nhưng hôm nay ngày làm việc cuối trong tuần, thôi cố vác theo "35kg HY VỌNG" mà lết đi trong mưa lạnh.

Một ngày công việc dai dẳng, chạy qua Lý thái tổ giao phiếu, sau đó đi làm giấy khám sức khỏe cho sếp và đồng nghiệp.Sau đó lại lóc cóc chạy qua Ngô quyền mua đồ chuẩn bị phục vụ thử nghiệm. Trời ơi, chắc chắn buổi sáng nay là “TẦNG ĐẦU ĐỊA NGỤC” rồi.

Qua đó chưa kịp nghỉ thì lại bị kéo theo học và thực hành cái mớ thử nghiệm chụp phóng xạ nguy hiểm chết người. Hic, lâm vào tình cảnh “ NGÀN CÂN TREO SỢI TÓC”.

Chết tiệt, cái máy mới mua về mà mấy ông giao thiết bị đưa cái bảng tra của cái máy nào thế không biết. Đứng xem và phụ sếp dò cho ra các mức thông số để làm ( Trời ơi, đi qua đi lại chắc 1000 vòng và bị la mắng vì mấy lý do lãng nhách - Sếp đi ko cẩn thận trượt chân cũng chửi om tỏm với lý do " Cái việc gì cũng đến tay tao". Hu hu, đúng mình thuộc típ người “ NHỮNG NGƯỜI KHỐN KHỔ”.

Hu Hu, 1h45 mới được đi ăn....Cô nhà bếp hỏi " Sao mặt mày tái mét thế"..... Tặc lưỡi, mình nhủ thầm “ Thì mình đang là kẻ mang biệt danh “HUNGER” rồi”

Tít tít, đồng hồ điểm 4h.
- " Nghỉ thôi !" – Tiếng sếp thốt lên ---- Hoan hô, tự do muôn năm, từ đây ta sẽ "GIÃ TỪ VŨ KHÍ" ....(^_^)
- Mai thứ 7 lên làm tiếp nhé- Sếp nói thêm ----- Hu hu, đúng là làm sao mà lách qua “KHUNG CỬA HẸP” được.
- Tít tít, 5h. Sau khi thu dọn đống máy móc và dụng cụ. Phù, thở cái nào….. Giây phút này đúng như cái tựa “SÔNG ĐÔNG ÊM ĐỀM” nhưng thực chất nó chỉ là vẻ bề ngoài mà thôi.

- Tèn tén ten, cái điện thoại rung lên cùng với bản nhạc nó đang phát

“ Winter has come, farwell to the sun, it's getting colder every single day. you are not here, can't stand you're not near. I'll wait for you forever and I pray my fantasy makes me, believe that you're with me
I have winter in my heart, cause I miss you more than words can say when nights are long and lonely without you.
I have winter in my heart, count the hours every single day that lonesome time is too sad to be true. got winter in my heart……..”
- Oài thằng bạn rủ đi chơi đây mà…Phù phù….Okie, đợi tao 20 phút nữa.
- Cạch, tiếng cây gậy bi-a vang lên. Shit, sao mình chả lên tay gì cả - dở vẫn hoàn dở.

5 phút sau, Tèn tén ten “ Winter has come….I have winter in my heart…” – Alo, chú ạ ( sếp gọi). – Mày gửi cho chú 2 cái tiêu chuẩn ISO thử cháy vật liệu công trình hôm qua mày mới lấy được cái….---- Hu hu, Mình chắc phải bắt chước “ PAPILLON – NGƯỜI TÙ KHỔ SAI “ quá – Dạ, cháu đang đi chơi. Tý về cháu gửi cho chú ngay. Hu hu…..

7h30, có mặt ở nhà. Lấy vội cái laptop và send mail. Kịch, đóng nó và nhét vào cặp ! đi ăn cơm thôi. Xong, mở máy tính bàn ra. “ Ôi, buồn quá “ ngày nào cũng vậy, đúng là “ TRĂM NĂM CÔ ĐƠN”. Chắc phải mở cửa sổ và hét to ra ngoài đường câu than thở “ TÌNH ƠI LÀ TÌNH” mất thôi.

Mệt mỏi tinh thần và thể xác – Ôi sao mình yếu đuối thế. Chắc đúng như người ta vẫn nói “MỘT NỬA ĐÀN ÔNG LÀ ĐÀN BÀ”. Mình chợt nhớ về một cô gái in sâu vào kỷ niệm đời mình nhất, ước gì thời gian quay lại. Ừ nhỉ, VÀ NẾU NHƯ CHUYỆN ẤY LÀ CÓ THẬT thì mình sẽ yêu như nhân vật Mễ Bối trong tác phẩm “ YÊU ANH HƠN CẢ TỬ THẦN” của Tào Đình để cảm nhận được “ PS I LOVE YOU” như thế nào.

Hy vọng vẫn chỉ là hy vọng, ước mơ vẫn chỉ là ước mơ. Mình chẳng thể làm gì được. Mình chỉ khá hơn mấy nhân vật trong CHÙM NHO PHẪN NỘ và CỦA CHUỘT VÀ NGƯỜI mà thôi.

Thôi mặc kệ, ngồi nhâm nhi lại cuốn “ XIN LỖI EM CHỈ LÀ CON Đ..” để thấy được “TÌNH YÊU VÀ TỘI LỖI” nó như thế nào. Thật là…. ! Yêu có nhiều đau khổ mà con người vẫn cứ yêu như loài chim “TIẾNG CHIM HÓT TRONG BỤI MẬN GAI” nhỉ ?

10h23, BÓNG TỐI VÀ CÔ ĐƠN đang bao phủ mình, kỷ niệm lại ùa về. Mình lại muốn kể với ai đó câu chuyện của mình “ BẠN TÔI, TÌNH TÔI” quá. Phù, mỏi tay quá. Chắc mình bị Khìn nặng rồi @_@. Thôi mình cứ đeo 35 KG HY VỌNG để bước tiếp ngày mai và ngày sau nữa vậy.

ỘP ỘP
Cập nhật: @ kHINHKHI,,,,,

Mình là ông già 28 tuổi, bạn cứ xưng hô kiểu gì bạn muốn ^^
8 câu trả lời 8