Sự tĩnh lặng là gì? Bạn đã tìm thấy sự tĩnh lặng của mình chưa, và .....?

....bạn đã tìm thấy gì trong sự tĩnh lặng đó?

Các bạn cùng nghe nhạc với mình nhé
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=a1QjsDC...
Những ngày cuối tuần bình yên và vui vẻ !
Cập nhật: Chào @Ngocan , trong sự tĩnh lặng, ta trở về với chính ta, đối mặt với chính ta. Sự tĩnh lặng là một chủ đề lớn trong phạm vi triết học và tôn giáo. Hy vọng Nhiên sẽ được biết nhiều hơn về vấn đề này vào một ngày không xa. Chúc @Ngocan luôn may mắn. Một ngày ấm áp ! @Ngôi Sao Cô Đơn, mình như tìm lại được chính... hiển thị thêm Chào @Ngocan , trong sự tĩnh lặng, ta trở về với chính ta, đối mặt với chính ta. Sự tĩnh lặng là một chủ đề lớn trong phạm vi triết học và tôn giáo. Hy vọng Nhiên sẽ được biết nhiều hơn về vấn đề này vào một ngày không xa. Chúc @Ngocan luôn may mắn. Một ngày ấm áp !

@Ngôi Sao Cô Đơn, mình như tìm lại được chính mình trong sự tĩnh lặng phải không bạn? Chúc bạn sớm không còn cô đơn nữa nhé !

@Merry Christmas, chúng ta cùng nghe nhạc nhé. Chúc bạn may mắn !

Nhiên kính chào thầy Như Phẩm, một câu thật cô đọng và thật có ý nghĩa ạ. Cám ơn thầy đã chia sẻ. Nhiên chúc thầy luôn vui khỏe !

@Ti En Ti thân mến, cám ơn bạn về giai điệu nhé. Mình thích giai điệu này. Đúng vậy bạn ạ, lòng bình yên trong tĩnh lặng nhưng man mác buồn. Chúc @Ti En Ti luôn bình an !

Chào @Dakhuc 16, Nhiên cám ơn cô đã chia sẻ nỗi lòng ạ. Nhiên đồng cảm với cô khi ở bên bia mộ của ba. Những giây phút lắng lòng trong không gian tĩnh lặng, mình như được nhìn thấy chính mình, cô ạ. Chúc cô luôn vui khỏe !

Ôi, cám ơn
Cập nhật 2: .......Ôi, cám ơn @Hưvô…….có đôi lúc, trong sự tĩnh lặng, những nỗi đau lại trở về khiến lòng mình thổn thức. Thấy Đau Xé... Thấy... Mong Manh Lắm... Thấy Người Xưa... Tĩnh Lặng... Tự... Khóc Òa...!! Cám ơn bạn đã đống cảm với mình. Chúc @Hưvô luôn bình an !
Cập nhật 3: Nhiên kính chào @Trang Chu ạ, sự tĩnh lặng làm dịu lại tâm tư, lắng trong trí tuệ để có thể nhìn xuyên tới tận đáy sâu lòng mình, có thể đi sâu vào bản chất mà không bị tác động bởi ngoại cảnh cũng như những xáo động trong tâm. Nhiên hiểu như vậy, không biết có đúng không ạ? Cám ơn thầy đã chia sẻ. Chúc @Trang Chu... hiển thị thêm Nhiên kính chào @Trang Chu ạ, sự tĩnh lặng làm dịu lại tâm tư, lắng trong trí tuệ để có thể nhìn xuyên tới tận đáy sâu lòng mình, có thể đi sâu vào bản chất mà không bị tác động bởi ngoại cảnh cũng như những xáo động trong tâm. Nhiên hiểu như vậy, không biết có đúng không ạ? Cám ơn thầy đã chia sẻ. Chúc @Trang Chu luôn vui khỏe !

Chào @Nguyen Dai Ngo, vâng, khi ta tìm về tĩnh lặng cũng là lúc đang sống trong góc khuất của chính mình. Chúc @Nguyen Dai Ngo gặp nhiều may mắn !
Cập nhật 4: @Chaater, có đôi lúc mình cảm thấy trống rỗng, nhưng không vô cảm vô tâm đâu bạn ạ. Có lẽ lúc ấy bạn đang buồn chăng? Chúc bạn luôn vui và may mắn !

Chào @Merry Christmas, trong không gian tĩnh lặng tiếng lòng trỗi dậy cùng sự cảm nhận những nốt thanh âm bình dị của cuộc sống……..Chúc bạn luôn vui khỏe !
Cập nhật 5: @Bi.ka.đa, có gì hạnh phúc bằng khi ta được thanh thản trong tâm. Chúc bạn học tốt và may mắn nhé ! @Charlot thân mến, “vô chấp vô ngã”, một cái tâm biết buông xả thì sẽ tìm thấy sự bình an. Chúc @Charlot luôn khỏe và vui ! @Nhật Nguyệt, thật là khó hiểu bạn nhỉ. Mình chúc bạn sớm tìm được sự tĩnh lặng trong tâm... hiển thị thêm @Bi.ka.đa, có gì hạnh phúc bằng khi ta được thanh thản trong tâm. Chúc bạn học tốt và may mắn nhé !

@Charlot thân mến, “vô chấp vô ngã”, một cái tâm biết buông xả thì sẽ tìm thấy sự bình an. Chúc @Charlot luôn khỏe và vui !

@Nhật Nguyệt, thật là khó hiểu bạn nhỉ. Mình chúc bạn sớm tìm được sự tĩnh lặng trong tâm nhé !
Cập nhật 6: @donthurtmi, vâng, trong sự tu hành, tâm luôn tĩnh lặng. Chúc bạn may mắn !

@Cướp biển si tình, mặt biển phẳng lặng nhưng vẫn lăn tăn gợn sóng…..và đâu đây có những cơn sóng ngầm. Sự tĩnh lặng, điều ấy thật tự nhiên đối với con người của mình. Mình không thể đem đi đổi được bạn ạ. Chúc bạn gặp nhiều may mắn nhé !
Cập nhật 7: @Phong Thần Sứ Giả thân mến, “bình tĩnh trong im lặng”, Yoga cũng như những phương pháp khác, điều chỉnh hơi thở sẽ tìm được sự cân bằng trong cuộc sống. Chúc @ Phong Thần Sứ Giả luôn vui khỏe ! Chào @lovegreen, chỉ có thể nghe và cảm nhận hết ý nghĩa của âm thanh cuộc sống bằng một cái tâm tĩnh lặng. Tĩnh để cảm... hiển thị thêm @Phong Thần Sứ Giả thân mến, “bình tĩnh trong im lặng”, Yoga cũng như những phương pháp khác, điều chỉnh hơi thở sẽ tìm được sự cân bằng trong cuộc sống. Chúc @ Phong Thần Sứ Giả luôn vui khỏe !

Chào @lovegreen, chỉ có thể nghe và cảm nhận hết ý nghĩa của âm thanh cuộc sống bằng một cái tâm tĩnh lặng. Tĩnh để cảm nhận cái động, nhờ có động mà ta biết lòng mình đang tĩnh. Chúc @lovegreen luôn bình an !
Cập nhật 8: Chào @Egal2, những câu chuyện trong Góp Nhặt Cát Đá nói về phương cách Tưởng trong Thiền định, dùng sức mạnh của Tâm. Nhưng khi tâm không định mà Tưởng nhiều quá sẽ phản tác dụng, tâm không những không tịnh mà dễ loạn động. Nhiên không dám mơ ước đến sự Tưởng ấy đâu, chỉ mong tâm luôn bình an là được rồi. Cám ơn... hiển thị thêm Chào @Egal2, những câu chuyện trong Góp Nhặt Cát Đá nói về phương cách Tưởng trong Thiền định, dùng sức mạnh của Tâm. Nhưng khi tâm không định mà Tưởng nhiều quá sẽ phản tác dụng, tâm không những không tịnh mà dễ loạn động. Nhiên không dám mơ ước đến sự Tưởng ấy đâu, chỉ mong tâm luôn bình an là được rồi. Cám ơn @Egal2 về câu chuyện. Chúc @Egal2 luôn vui khỏe !
Cập nhật 9: @Ngocthien thân mến, trong tĩnh lặng mình tìm lại được sự thanh thản, bình yên, cảm nhận được sự tinh tế của cuộc sống, mọi vướng bận, lo toan hầu như tan biến. Nhiên cảm thấy một sự nhẹ nhàng, thanh thoát trong tâm hồn của Ngọc Thiện. Cám ơn @Ngocthien nhiều nhé, là “chân như”. Chúc @Ngocthien luôn bình an !
Cập nhật 10: Chào Tears, sau những lúc bận rộn với đời sống thường ngày, đôi lúc mình cũng cần sự tĩnh lặng để lấy lại sự cân bằng trong cuộc sống. Tears hãy lắng nghe những âm thanh cuộc sống quanh mình, sẽ thấy thú vị và thanh thản. Chúc Tears luôn vui khỏe nhé. Một ngày ấm áp !
21 câu trả lời 21