Tôi cần người để tâm sự! help me, please!?

Tôi lại cảm thấy buồn! Mỗi ngày qua đi là một kỉ niệm buồn đối với tôi! Nõi buồn đã dâng cao, mỗi ngày một ít, nó vượt qua sức chịu đựng của tôi! Các bạn có tin tôi đã từng nghĩ đến cái chết không? Chắc không ai tin đâu nhỉ! Nhưng sự thật là như vậy! Không chỉ một lần mà nhiều lần rồi! Tôi nghĩ cái chết có thể... hiển thị thêm Tôi lại cảm thấy buồn!
Mỗi ngày qua đi là một kỉ niệm buồn đối với tôi! Nõi buồn đã dâng cao, mỗi ngày một ít, nó vượt qua sức chịu đựng của tôi! Các bạn có tin tôi đã từng nghĩ đến cái chết không? Chắc không ai tin đâu nhỉ! Nhưng sự thật là như vậy! Không chỉ một lần mà nhiều lần rồi! Tôi nghĩ cái chết có thể giải quyết tất cả, nó giúp tôi không phải buồn nữa, không phải học, phải suy nghĩ, phải chịu đựng,..... và nhiều cái khác nữa!!! Chết là hết! Phải không? Tôi muốn chết! Nhưng tôi không giám chết! Có lần, tôi đã mất hết nghị lực sống, không còn một hi vọng nào vào cuộc sống sẽ đẹp tươi!!! Tôi đã... làm gì..các bạn biết không? Tôi đi tìm thuốc hoặc một cái khăn, một con dao...! Vì tôi xem phim thấy người ta làm như vậy! Suy nghĩ trẻ con quá nhỉ? Khi cầm trên tay, tôi không giám làm, tôi nghĩ đến mẹ tôi, bạn bè của tôi! Chắc không có tôi họ sẽ buồn đến nhường nào!!! Vậy là, tôi lại sống, sống tiếp. Phải đứng lên sau khi ngã. Nhưng tôi đứng hoài, tôi đứng dậy mãi, mà ông trời có thương tôi đâu? Ông trời thật bất công! Những ngày tiếp theo tôi lại gặp những chuyện tệ hại!!! Bây giờ, nghị lực sống của tôi chỉ còn khoảng 5% thôi các bạn ạ! Bây giờ, tôi phải làm gì đây các bạn! Phải làm gì để vượt qua cú sốc này! Các bạn đừng nghĩ là tôi thất tình nha! Tôi còn nhỏ để nói đến chuyện này! Nỗi buồn của tôi liên quan đến gia đình và chuyện học hành!!! Mà chuyện làm tôi buồn nhất là học hành! Can you help me!!! Tôi cần một lời khuyên, Các bạn hãy cho tôi một lời động viên, chia sẻ nhé! Tôi cần lắm! Các bạn hãy cho tôi một lời khuyên bây giờ tôi phải làm gì? Sống hay chết? Làm thế nào để tiếp tục sống tốt? Vượt qua khó khăn này như thế nào? Thôi hôm nay tôi viết như thế này thôi nhé! Hi vọng các bạn sẽ đồng cảm với tôi và cho tôi một lời động viên!!! Chờ tin của các bạn !!! Tôi yêu các bạn!
Dreamlike.
9 câu trả lời 9