Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 9 năm trước

Tôi cần người để tâm sự! help me, please!?

Tôi lại cảm thấy buồn!

Mỗi ngày qua đi là một kỉ niệm buồn đối với tôi! Nõi buồn đã dâng cao, mỗi ngày một ít, nó vượt qua sức chịu đựng của tôi! Các bạn có tin tôi đã từng nghĩ đến cái chết không? Chắc không ai tin đâu nhỉ! Nhưng sự thật là như vậy! Không chỉ một lần mà nhiều lần rồi! Tôi nghĩ cái chết có thể giải quyết tất cả, nó giúp tôi không phải buồn nữa, không phải học, phải suy nghĩ, phải chịu đựng,..... và nhiều cái khác nữa!!! Chết là hết! Phải không? Tôi muốn chết! Nhưng tôi không giám chết! Có lần, tôi đã mất hết nghị lực sống, không còn một hi vọng nào vào cuộc sống sẽ đẹp tươi!!! Tôi đã... làm gì..các bạn biết không? Tôi đi tìm thuốc hoặc một cái khăn, một con dao...! Vì tôi xem phim thấy người ta làm như vậy! Suy nghĩ trẻ con quá nhỉ? Khi cầm trên tay, tôi không giám làm, tôi nghĩ đến mẹ tôi, bạn bè của tôi! Chắc không có tôi họ sẽ buồn đến nhường nào!!! Vậy là, tôi lại sống, sống tiếp. Phải đứng lên sau khi ngã. Nhưng tôi đứng hoài, tôi đứng dậy mãi, mà ông trời có thương tôi đâu? Ông trời thật bất công! Những ngày tiếp theo tôi lại gặp những chuyện tệ hại!!! Bây giờ, nghị lực sống của tôi chỉ còn khoảng 5% thôi các bạn ạ! Bây giờ, tôi phải làm gì đây các bạn! Phải làm gì để vượt qua cú sốc này! Các bạn đừng nghĩ là tôi thất tình nha! Tôi còn nhỏ để nói đến chuyện này! Nỗi buồn của tôi liên quan đến gia đình và chuyện học hành!!! Mà chuyện làm tôi buồn nhất là học hành! Can you help me!!! Tôi cần một lời khuyên, Các bạn hãy cho tôi một lời động viên, chia sẻ nhé! Tôi cần lắm! Các bạn hãy cho tôi một lời khuyên bây giờ tôi phải làm gì? Sống hay chết? Làm thế nào để tiếp tục sống tốt? Vượt qua khó khăn này như thế nào? Thôi hôm nay tôi viết như thế này thôi nhé! Hi vọng các bạn sẽ đồng cảm với tôi và cho tôi một lời động viên!!! Chờ tin của các bạn !!! Tôi yêu các bạn!

Dreamlike.

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • .
    Lv 5
    9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Bạn ah`, mình nghĩ là bạn đang buồn chuyện gia đình, hay do áp lực học tập làm bạn chán nản cuộc sống. Mình có phần giống bạn vì cuộc sống của mình ko có tình yêu chỉ có gia đình và học hành. Cách đây ko lâu mình bị 1 cú sốc rất lớn: mình rớt ĐH. Có thể với nhìu người điều đó chẳng hề gì, nhưng với mình thì việc học rất quan trọng nên mình thật sự rất đau khổ. Từ sau khi mình rớt ba mẹ, và cả thầy cô, cả bạn bè, cả những người bà con họ hàng trong gia đình hay những người hàng xóm. Nói chung tất cả người trên thế gian này đều coi thường mình, coi mình là 1 đứa chẳng ra gì. Mình cảm thấy lòng tự trọng bị chà đạp, nói cách khác là 1 sự nhục nhã, xấu hổ. Có lẽ từ khi sinh ra đến giờ mình chưa bao giờ lâm vào tình huống đau khổ, tuyệt vọng như thế khi nghĩ đến công sức 12 năm đèn sách của mình chẳng làm nên trò trống gì. Có rất nhiều người vì rớt ĐH mà tự tử đấy, nhưng ngay lúc đó mình cũng ko có ý định tìm đến cái chết. Bởi vì mình biết mình đc sinh ra trên đời là 1 sự may mắn, mình ko thể dễ dàng chết như vậy đc. Chết tức là trốn tránh, là chạy trốn khỏi thực tại, là tự công nhận mình là 1 kẻ nhu nhược, vô dụng như họ nghĩ. Nhưng mình còn phải sống để chứng minh cho họ thấy mình ko hề vô dụng như họ nghĩ.

Mình kể chuyện của mình để bạn hiểu cuộc sống chỉ là đường cùng và bạn chỉ thật sự thất bại khi bạn từ bỏ mọi hi vọng và cố gắng. Người chết vì tự tử thật sự là 1 người đáng chết và sẽ chẳng ai thương hại. Mình nghĩ trong sự học bước ngoặc quan trọng nhất là thi ĐH thôi, nên nỗi bùn nhất trong chuyện học là rớt ĐH. Nếu bạn ko phải rớt ĐH như mình, thì những nỗi bùn khác trong chuyện học hành có lẽ chẳng hề gì so với mình đâu. Mình còn có thể vượt qua, tại sao bạn ko thể?

• 9 năm trước

Có phải trái tim bạn đang bị lạnh hong! Mình dùng nửa trái tim nóng bỏng của mình để dìm trái tim lạnh cóng của bạn xuống dung nham nha!

• Ẩn danh
    9 năm trước

hehe, tam trang qua

lop 9 ma bay dat, tui cung the day

cung nhu vay, nhung tai sao chu, tai vi tui con me tui, ba tui, chi tui, va ca gia dinh tui, cuoi cung la chinh tui

neu ban song ma chi nghi cho rieng ban than thi ban se tro nen thua voi nguoi khac

• 9 năm trước

...chào bạn,

ông trời kg cho ai tất cả, cũng kg lấy đi của ai hết bao giờ!

lúc buồn nhất hãy nghĩ tới cha, mẹ...công lao nuôi dạy e từng ngày đó.

....sống hãy có nghị lực và niềm tin bạn nhé..."mất tiền mất của là kg mất gì hết, mất ý chí là mất đi một nửa, nhưng mất niềm tin là mất tất cả!"...

thân mến, 0907 868 999

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    9 năm trước

Đôi khi ngẫm nghĩ mau chết thì tốt nhất hôm nay mình phải làm gì? Đi loanh quanh làm những việc mình chưa kịp làm hả? Rồi có thấy mê nhõm hơn chẳng làm chi ko?

Cho dù bạn cố gắng buồn vui sướng khổ đi chăng nữa thì chỉ có mình bạn mới nhận thấy được kết quả mà nó mang lại.

Chúc bạn vui vẻ!

• cuộc sống đôi khi không như ta mong đợi càng khó khăn thì ta càng phải cố gắng vượt qua.đừng tuyệt vong.vi cuộc sống còn nhiều điều mà bạn chưa biết còn nhiều điều mà bạn cần học hỏi và còn nhiều điều khó khăn vất vả và gian nan. sống đôi lúc không phải là cho mình nhưng bạn hãy sống về mọi người..vì mẹ vì bạn và vì mọi người bạn chưa biết...

hãy nghe 1 bản nhạc này nhé.bạn sẽ cảm thấy thanh thản hơn . http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=YriuTm772b.

• meocon
    Lv 5
    9 năm trước

dung buon nua ban oi ! vi buon hoai cung dau giup cho minh dc gi ?no chi lam cho ban tram cam them ma thoi !dung nghi toi nhung dieu do nua ma hay song lac wan len di !cuoc doi dau phai luon bang phang dau .ban hay nghi don gian rang noi buon cua ban nhu 1 ngon nui cao tuy hoi kho leo nhung chac chan se vuot wa dc ma. chuc ban som lay lai niem vui ! cuoi len di nao!!

• Ẩn danh
    9 năm trước

Bong bóng xà phòng đồng cảm với bạn............tôi ko pít bạn đã sảy ra điều ji............nếu như tôi có thể biết thì tôi có thẻ giúp bạn nhieu hơn .........

Mọi người gọi tôi là con người từng trải........... Tôi đã giúp đở ko it người , thậm chí có người một khắc nữa sẻ rời bỏ cuộc sống này ,,,để đến với thế giới xa lạ mà họ chưa tưng pít ,,,,họ cứ mù quáng cho rằng chết là hết....................Tôi công nhận họ vô cùng dũng cảm,,,,,,,họ tìm đến cái chết một cách ngây ngô,khờ dại ,ko suy nhgi, Vô cung mạnh mẻ,........Tôi kể bạn nghe: Có một cô gái sống trong nhung lụa,..dột nhiên nghe tin cha mình là người gieo cái chết trắng cho nhân loại(buôn bán hê ro in)tiền tài ,gia sản mất hết tất cả ,,cha ngồi tù,mẹ tinh thần sa súc....người yêu rời bỏ....hàng xóm ,bạn bè, họ hàng xa lánh cô.........Theo bạn ban sẻ làm ji nếu bạn là cô gái này ......tất cả với cô gái ấy đã mất hêt.........không người đọng viên an ủi, một ngày lang thang trên đường phố ....................cô gái bước qua con đường sắc và nằm đó đọi chiếc tàu qua ..để theo nó lên thiên đàn ....kết thúc cuộc sống tẻ nhạt ..........Cô gái này dũng cảm chứ nhỉ...................thế là chiếc tàu ân nhân của cô ,người bạn mà cô xin quá giang cho đi nhờ lên thiên đàn đã đến cùng với tiếng còi dài gấp gáp............ nhân dịp tôi về thăm họ hàng xa thì thấy cô ấy dại dột như thế ,chiếc tàu ngày càng tói gần........chạy tới kéo cô ấy ra khỏ đường ray,dùng hết sức lực của cô bé gầy gò,gì,kéo chặc cho đén khi chiếc tàu đi qua..............bốn phía chẳng có ai ,chẳng pít làm thế nào cả............. ban dầu tôi và cô ấy cũng có cuộc tranh cải ,nhưng dùng hết sự thông cảm của mình mà tâm sự khuyên can (*******************).....trước khi chia tay cô ấy có bảo voi tôi rằng :Chị cảm ơn em! bây zờ chị đã hiểu thế nào là cuộc sống.........một ít nữa chị đã đanh mất nó,chị đã quên mất người mẹ đang đợi chị ở nhà và người bố trong tù đang nhờ cậy chị.Bây jo chị sẻ cố gắng sống tốt ,chị sẻ giông em giup lại những người cung hoàn cảnh.....bất hạnh.

cuộc sống ko đáng để buồn .......buồn tức là bạn đang phụ thuộc vào nó,,,,,,,,,và để nó điều khiển chính bạn ........một sai lầm lớn...........sao bạn ko điều khiển nó? ....................Đừng buồn nha<<<hảy tự hỏi bạn buồn vì cái ji ?vi sao pai buồn cơ chứ? Hãy đứng dậy ...........bạn hảy gieo rắc niềm vui .hạnh phúc cho người khác ,khi đó bạn sẻ cảm thấy hạnh phúc thật sự.............................CHO LÀ NHẬN.............

HÃY NHƯ TÔI::::::::::Là BONG BÓNG XÀ PHÒNG NHẸ NHÀN BAY ,GIEO NIỀM VUI HẠNH PHÚC CHO NGƯỜI KHÁC...........

Vì thời gian ko cho phep...... NẾU bạn muôns biết nhờ cái gì mà cô gái trong truyện tôi kể ....mà có nghi lực sông...........và trong phần(***********************) có cai gì..............hoặc cần chia sẻ cụ thể hãy kể cho tôi những tâm sự khó n ói của bạn >....>tôi sẳn sàng lắng nhge bạn nói............thấu hiểu..................

Bong_bong_xa_phong_huy@yahoo.com

• Ẩn danh
    9 năm trước

Chúc bạn sớm tìm được niềm vui trong cuộc sống.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.