iloy
Lv 4
iloy đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Có một thứ đạt được mà chẳng bao giờ gọi là thành công , tìm thấy một nửa thì vẫn chưa gọi là chiến thắng ..?

Cập nhật:

Dakhuc ...Có gì bí hiểm đâu bạn hiền ......... theo tớ nghĩ thì tìm thấy tình yêu mới chỉ là bước đầu của cả một chặng đường dài trên con đường hạnh phúc . Nó không giống với bạn kiếm nhặt một thứ nào đó cho mình về để nhà mình là của mình , khác với việc bạn cầm nắm một thứ trong tay ...........

Chiến thắng chỉ nên áp dụng cho một cuộc đấu nào đó chứ nhất định không thể là chiến thắng trong tình yêu ....nó có khác chi là tranh giành chiếm đoạt đâu .... mà là sự sự nguyện , tự cảm phục , tự đổ của đối phương ....cậu nghĩ sao ?

Cập nhật 2:

Contraiyeu , tớ đang thắc mắc là cậu chui ở chỗ nào ra thía ......ko phải là say từ noel đến giờ đấy chứ .

17 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Egal2
    Lv 5
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tìm được một nửa của mình đã là chiến thắng đáng khen thưởng rồi, bạn còn suy nghĩ thêm làm gì. Có những người bỏ cả đời mà không kiếm được một nửa của mình nữa là ......nên trời định cho số phận làm...sư (đùa thôi)

Nhưng tìm thấy rồi thì lại thấy cái nửa của mình đắng nghét. Thôi đành vui những gì mình đạt được

• 8 năm trước

Hoàn cảnh xã hội khiến cho cuộc sống khá phức tạp, có người thật hạnh phúc khi tìm được một nửa của mình, họ cùng nhau chống chèo vượt khổ và họ bằng lòng với cuộc sống ấy, bạn có thể bảo họ là an phận, thế nhưng cũng có vô khối người khi xong chuyện lại ngao ngán vì sớm đèo bồng, thế nên đâu phải ai cũng có thể thành cong và mãn nguyện cho những điều tưởng chừng như quá đơn giản.

Suy cho cùng đó chưa phải là tình yêu mà là sự chiếm hữu nên mới có ranh giới rạch ròi để không bao giờ là bằng lòng với cái tôi bé nhỏ của mình.

Cậu định làm một buổi tổng kết cuối năm ý à.

• 8 năm trước

Chỉ khi nào thắng được bản thân mình mới gọi là chiến thắng , còn dù tìm được một nữa cũng chỉ là niềm vui nho nhỏ có bạn cùng đường thôi.

• 8 năm trước

Mình hiểu ý bạn.Điều bạn nói vẫn có giá trị cho đến giờ phút lâm chung,vì nắm giữ 1 con người dễ hơn nhiều so với nắm được lòng dạ của họ !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • VY
    Lv 7
    8 năm trước

Tình yêu, hôn nhân gia đình và hạnh phúc vốn dĩ là như thế, toại nguyện được mọi thứ cũng là bình an trong cuộc sống, có ai nói thành công và chiến thắng đâu.

• Ngocan
    Lv 6
    8 năm trước

Tình yêu ... giống như một cuộc ... cách mạng. Khi đạt được thành quả như mong muốn bạn phải ra sức xây dựng và bảo vệ thành quả đó, nếu không, bao nhiêu " xương máu " đã đổ ra sẽ trôi sông trôi biển. Bởi vậy suốt cả cuộc đời bạn phải không ngừng ... chiến đấu vì coi chừng ... thằng nào đó nó sẽ lợi dụng lúc ta ... yếu mà cuỗm mất cái của ta. Như vậy, ta vẫn chưa là kẻ chiến thắng đâu.

Nếu là tình yêu thì câu hỏi của bạn là câu khẳng định vậy.

• 8 năm trước

Chào bạn,

Thành công không nằm ở... tìm được, chiến thắng không nằm ở... chiến lợi phẩm và vinh quang thu về, mà Chiến Thắng, Thành Công nằm ở trong... _Ở Đâu Đó Có... Hai Người... "Đợi" Nhau..._ mà thôi ạ, đơn giản hem?! theo mình!

Chúng tui cùng đồng ý như thé .

• 8 năm trước

Chào chàng Iloy!

Lâu rồi mình mới ghé lại trang Y! HĐ này. Ôi, cuối năm bận bịu quá à! hihi...

Đọc câu hỏi của bạn và phần chi tiết thêm, mình có chút suy nghĩ và xin được chia sẻ với bạn. Mình có thấy phần đông nam nữ khi đến với nhau bởi một rung động đặc biệt vốn tiềm ẩn, chúng ta gọi đó là Tình-Yêu nhỉ?

Mình cảm nhận thấy rằng, chúng ta có suy nghĩ hôn nhân là chặng đường cuối của tình yêu mà thực ra, khi bước vào ngưỡng cửa hôn nhân người ta mới bắt đầu yêu chứ; nên mình đồng tình với cái ý của bạn "tìm thấy tình yêu mới chỉ là bước đầu của cả một chặng đường dài trên con đường hạnh phúc"

Ui dời, khéo mình mang lòng khác thường với chàng Iloy mất rồi. huhu. Cầu mong người thương iloy ko ở chốn này.

Pass: Giỡn chút xíu hà!

• 8 năm trước

Cuộc sống là sự phấn đấu không ngừng nghỉ .Đó là quy luật !"Đứng yên..là chết" !!hi..hi..

Về thực tế..thì có nhiều cặp sống với nhau hạnh phúc đến đầu bạc răng rồi đóa !!

• 8 năm trước

Cưa được người, chưa hẳn đã thành công,

Kẻ đến sau, cưa khủng hơn ta tưởng !

Đứng núi này, phải nhớ ngóng núi kia,

Đề phòng bất trắc làm long ta nao núng.

Thấy nửa này, mới chỉ là một nửa,

Được hoàn toàn, mới thật là của ta.

Không cần giữ, vì là của ta thật,

Chẳng ai thèm, mà cũng chẳng ai mong.

Zui zẻ nha ! Xin chào !

• ....
    Lv 5
    8 năm trước

Thành công không nằm ở... tìm được, chiến thắng không nằm ở... chiến lợi phẩm và vinh quang thu về, mà Chiến Thắng, Thành Công nằm ở trong... _Ở Đâu Đó Có... Hai Người... "Đợi" Nhau..._ mà thôi ạ, đơn giản hem?! theo mình!

Những thứ khác để tận tâm tặng hiến, ta dùng từ... Thành Quả ạ, xum vầy...

Ún ín Lớn + Mẹ = Hai Người

Ún ín Nhỏ + Mẹ = Cũng Vậy

Chồng + Vợ cũng = Hai... nữa đấy

Tự đổ ơi à quên "Đợi" nhau ơi... còn... Chiến Thắng nào bằng...

Mật khẩu: Hôn nhân nà chiện khác hí hí...

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.