Có ít nhất 12 người đã đọc câu chuyện này...& những bạn 12 hãy cố lên nhé....?

Mình cảm ơn trước vì đã dành thời gian đọc những dòng tâm sự của mình.................

trướckhi đọc bài mình bạn có thể kích vào đây đk ko... http://mp3.zing.vn/bai-hat/Can-You-Hear-…

Mình sinh ra trong một gia đình ko mấy khá giả...Thật sự là lúc rất nhỏ gia đình mình khấm khá...cũng gần nhất vùng đó...nhưng rồi một chuyện ko hay xảy ra với gia đình mình....Nhà mình bắt đầu tụt dốc...mình ko còn đk xem phim đĩa mà thay vào đó là chiếc tivi đen trắng,bắt sóng ko đk mạnh lắm nên để xem film như thiên long bát bộ,thần điêu đại hiệp mình tối nào cũng xách dép theo anh trai đi xem...Còn muốn xem phim đĩa phải đi xa hơn...cạnh tranh nhiều hơn có nhiều khi phải đánh nhau hoặc rơi lệ mới có vé xem...

Nhà mình nghèo,nhưng mỗi ngày ba đều cho mình 500đ...ba bảo mình góp lại sau này một lúc mình sẽ giàu....rồi muốn mua gì thì mua.....

Mà thật sự nhà mình nghèo từ cái ngày mẹ đi...khi mẹ ra xe hàng đi mẹ đã nói 2 ngày về mua bánh kẹo cho mình.........nhưng rồi 2 ngày.....3 ngày........1 tuần và rất rất lâu mẹ đã ko giữ lời hữa....những ngày đầu mình chờ mong bành kẹo mà mẹ sẽ mua cho mình.....những ngày sau mình nhớ mẹ lắm....mình nhớ là ngày nào cũng ra đứng ở chỗ xe hay dừng chờ mẹ...lúc đó mới hok mẫu giáo ak...mình có biết gì đâu..........

Mình còn nhớ trong lúc ko có mẹ,anh với chị đã tổ chức sinh nhật cho mình....ba ko biết và ko để ý cái ngày sinh mình nữa....ba lúc đó vẫn đang đi nhậu....chỉ có anh,chị và mình thôi....mình cũng có biết gì sinh nhật đâu....nhưng rôi anh mình phát động lên...anh về mua bánh bỏ bì ý...5 cái 1 bì lúc đó thì có 2 ngàn ak...rồi mua thêm mấy cây nến nhỏ,ít kẹo bánh nữa....rồi ba anh em ngồi bên thổi nến...ăn mà mình thấy vui lắm....bây giờ mình vẫn hanh phúc zữ lắm....thương anh và chị mình lắm...

2 năm sau...mẹ trở về....cùng với ba phát triển kinh tế...rồi mẹ làm bánh tiêu....mỗi chiều anh mình hay đem về chợ bán....5 trăm cái nhỏ....1 ngàn cái lớn...nhưng khi nào làm bánh xong mẹ cũng để 3 anh em mình ăn đã đời mới đi bán...những ngày đầu ăn vui sau quen nên mình ngán...với lại ăn nhiều thế lỗ vốn chít....có lần mình nhớ chị mình chỡ bánh thêm về cho anh bán...rồi ko biết sao đem về cho mẹ giỏ bánh và cát...thì ra bị té trên đường nên lượm về...

hết bán bánh tiểu nhà mình chuyển sang bán trứng lộn....cũng là anh mình ngồi bán....có nhiều khi trứng để trong nhà tự nở ra con vịt luôn...lâu lâu lại nở ra 1 con...mình với chị mình thích lắm...nhưng mà sao mà nuôi đk...bởi vậy chả biết mấy con vịt đó giờ thế nào nữa....

Đã kể từ năm lớp 10 mình chưa bao giờ khóc vậy mà bây giờ khi viết lại và nghe bản nhạc buồn này.,...mình lại khóc...mình ko muốn để mẹ và chị thấy mình rơi lệ...nhưng giờ mình khóc nhiều lắm...nước mắt ứa động 3 năm giờ chảy ra ko thể ngăn lại đk........

Và bây giờ chỉ có một ước muốn là đậu ĐH...mình muốn và cầu xin hãy cho mình đậu....mình mà ko đậu ba mẹ anh chị mình buồn zữ lắm....mình đang cố gắng và xin hãy để cố gắng ciủa mình thành hiện thực..................................

Cập nhật:

Bay gio no thanh hien thuc rui :D

Cập nhật 2:

TD cua cau nay :D

---------------

như vậy cậu và tôi đều có một cuộc sống rất đẹp

đẹp ở chỗ chúng ta không phải mỗi ngày như mọi ngày...có nhiều chuyện sảy ra..nhiều chuyện đáng nhớ...dệt lên một cuộc sống thật ý nghĩa.

nhiều người từ bé đã sinh ra trong một gia đình khá giả...nhưng ở đời mất cái nọ được cái kia..không ai hoàn mĩ được cả.

cũng thật may mắn khi chúng ta thoát được cuộc sống khốn khó khi xưa.

khổ trước sướng sau còn hơn là ....ngược lại nhé

--------------------------------------…

cảm ơn cậu..bài hát rất hay và '' ý nghĩa'' mặc dù mình nghe chẳng hiểu gì cả _

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

nhóc này đáng yêu thật.

tôi cũng đã từng có rất nhiều và bây giờ mất tất cả>>>nhưng ko sao sẽ còn hi vọng!

ko biết là thật hay chém gió nhưng cảm động lắm

luôn vui nhé!

• 8 năm trước

Cố gắng lên nhé bạn, tất cả mọi nỗ lực sẽ được đền đáp. Đậu đại học chỉ là bước đầu thôi, mong bạn luôn giữ vững được ý chí và niềm tin trong cuộc sống, tương lai sẽ rộng mở đối với bạn và người thân.

• 8 năm trước

Haha.đc lắm.phát huy nhé cậu bạx

• Ta có 1 cuộc sống k giàu

Nhưng đầy đủ

và giàu tình thương

ôi sao mà ta thương em zai và bố mẹ ta thế

Họ là những người mag đến niềm vui cho ta

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 3 năm trước

Cảm động quá :(

• 8 năm trước

Đọc xong ùi. bài đầu tin cậu không tự cao nói m đẹp giai, há há

cốt không đặc biệt nhưng cảm xúc thật.

• 8 năm trước

tớ đọc lâu rồi :D

(Các) Nguồn: T/D
  • ?
    Lv 6
    8 năm trước

ý nghĩa lắm

Sẽ phải cố gắng thật nhiều

rồi sẽ thành công thôi

Nếu có quyết tâm thì nhiều ước muốn khác cũng sẽ thành hiện thực chứ không chỉ là đỗ đại học

• 8 năm trước

Cam dong qua di

• Ẩn danh
    8 năm trước

đọc xong cái này chắc 2 con mắt mình lọt ra quá!! thôi ngủ sớm đi! để chừng nào rãnh lên tôi đọc! giờ tôi cũng đi ngủ đây

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.