Gửi đến anh trai của em....?

Bài entry này em muốn gửi đến anh-anh trai của em.... hì,chắc anh thấy lạ lắm phải không?chắc a đang nghĩ con e gái của mjk đang bày ra cái trò j thế này? hì,chính e cũng thấy lạ bởi ko hỉu vì sao e lại viết entry này nữa....e viết ra bài entry này,1 nửa muốn a đọc đk,1 nửa lại k muốn....nhưng nếu a đang... hiển thị thêm Bài entry này em muốn gửi đến anh-anh trai của em....
hì,chắc anh thấy lạ lắm phải không?chắc a đang nghĩ con e gái của mjk đang bày ra cái trò j thế này?
hì,chính e cũng thấy lạ bởi ko hỉu vì sao e lại viết entry này nữa....e viết ra bài entry này,1 nửa muốn a đọc đk,1 nửa lại k muốn....nhưng nếu a đang đọc thì e xjn a 1 lần đọc hết...cho dù nó có dài bao nhiu đi nữa ,đc k a?
A đoán xem bây giờ là mấy giờ đi?hì,bây giờ là 12h7' tối đấy anh ạ !hì hì,đừng chửi e vì cái tội thức khuya nha anh !1 lần thôi,đừng chửi e.....
Anh ơi ! e....e bị hạ hạnh kiểm rồi a ơi..e hạnh kiểm khá....vì cái việc lần trc mà e gây ra(cái vụ e cãi nhau vs con nhỏ kja rùi dẫn đến tụi kon trai đánh nhau) nhưng a ơi,a đừng chửi e nha a,e xjn a đấy,a đọc hết bài entry này rồi muốn chửi bao nhiu cũng đk....
Anh bjk lúc này e cảm thấy ra sao không?e thấy sợ,,,sợ lắm anh à...e đang khóc,khóc ướt hết cả bàn phím (có thể là a ko tjn,có thể là a nghĩ rằng e là 1 đứa học giỏi văn,chỉ giỏi nói suôn,nhưng thực sự e đang khóc a à !)
em chưa nói cho mẹ biết chy này vì e sợ mẹ puồn,e bất hiếu lắm phải ko anh?Mấy lần e định nói vs mẹ,nhưng khj thấy mẹ đi làm về mệt,e lại thôi.Buổi tối,khj e và ba mẹ ăn cơm xong,cả nhà đang vui vẻ,e định nói nhưng lại thôi vì e sợ mjk dập tắt mất nụ cười của mẹ....
Em biết e sai,e có lỗi vs ba mẹ và cả anh nữa...e biết e có lỗi nhìu lắm....
trời đã khuya,e cố ngủ,nhưng k ngủ đk vì chy này,e cảm thấy hối hận lắm a ơi,nếu e k cố chấp,k ngang bướng thì có lẽ đã k có kết quả như thế này,e đã học đc 1 bài học quá lớn.....
Em cũng k hỉu sao e lại muốn nói nh chy này vs a nữa...nh lúc này.e cần a nhìu lắm,e muốn anh là nơi để e nói hết nh j mjk đang mắc phải,e muốn a là ng luôn lắng nghe e lúc cần...nhưng khó quá...vì e cảm thấy giữa e và a như có 1 khoảng cách vô hình nào đó(đừng cho là e văn vẻ anh nha !e nói thật đấy ~ )
Anh hơn e chỉ có 5 tuổi thôi,nhưng đôi khj e thấy...a suy nghĩ "già" quá.hjk hjk,anh và em-mỗi ng 1 tính cách......em bướng bỉnh,ngang ngạnh,lì lợm.....anh thì ngc lại-a chững chạc,ng lớn hơn,suy nghĩ thấu đáo hơn.....Nhưng có lẽ anh em mjk chưa bao giờ hỉu nhau bởi vì anh chưa bao giờ thực sự lắng nghe e.....
A có biết là e rất muốn a luôn lắng nghe e ko?e bjk,bjk a thương e nhìu lắm....có nh lúc e "lì" vs a,a sai e đi lấy cái này cái kia cho a,nhưng e k chịu đi,a bjk vì sao ko?đơn giản là vì e muốn nhõng nhẽo vs a thôi....e chỉ mới 15 tuổi thôi,e có cái quyền đó phải ko anh?
vì e là kon gái mà ! con gái hay mèo nheo lắm anh à,hì hì.....
bây giờ em sợ lắm anh ơi....e ko bjk phải nói vs mẹ như thế nào nữa...e biết ,biết mình có lỗi nhìu lắm...ba mẹ làm lụng vất vả nui a e mjk,tạo mọi đìu kiện cho e để học..nhưng e lại....e bất hiếu lắm phải ko anh?
Nhưng đôi khj e cảm thấy áp lực trong chy học lắm anh à....e cảm thấy áp lực chỉ vì ba mẹ kì vọng vào e quá nhìu...e biết cả nhà rất thương e...nhưng e lại gây ra chy này....
Lúc cô chủ nhiệm nói em hk khá,anh bjk e thế nào ko?e...e nghĩ đến cái chết ! Em xjn anh , nếu đọc đk bài entry này thì đừng nọi vs mẹ hết nha a,1 lần thôi,nghe e nha a!đừng nói j vs mẹ hết !e viết ra nh dòng này chỉ vì muốn a hỉu e hơn mà thôi....hì,chắc a đang tức điên lên vì cái suy nghĩ ngu ngốc của e phải k?ừ,lúc đó vì e quá sợ khj nghĩ đến cảnh mẹ sẽ puồn khj nghe tjn đó,e sợ mẹ sẽ xấu gổ khj có 1 đứa con như e...e sợ....sợ nh điều đó.......sợ phải đối diện vs sự thật...e ước đó chỉ là giấc mơ...e đã học đk bài học quá đủ.......
Rồi e lại suy nghĩ lại...tại sao mjk lại như vậy?nếu e chết đi thì nh ng thương y e sẽ rất đau lòng,mẹ sẽ ko sống nổi...ừ,e nghĩ như vậy đấy...hì hì,cứ cho là e ngu ngốc đi,nhưng k lẽ suốt 20 năm qua,a chưa từng nghĩ đến cái chết sao?chắc cũng có phải ko anh?hì,1 suy nghĩ ngu ngốc và tồi tệ....
Bây giờ e muốn mjk quay trở lại như hồi nhỏ...2 a e cùng nhau đi chơi...cùng nhau "đánh kiếm " hì hì,hồi nhỏ anh em mjk,chy j cũng có nhau,cùng đi chơi,đi về ngoại....
nhưng càng lớn,anh em mjk càng có khoảng cách...k còn như trc nữa....e k thjk vậy...e chỉ muốn như trc kja thôi.....
hì,e đã nói hết nh j e nghĩ cho a nghe...chỉ vì e mong a hỉu e hơn..và vì e muốn a là ng nghe e chja sẻ mọi chy....1 lần thôi......
Bây giờ e sợ lắm a à,e k dám nói vs mẹ...e phải làm sao đây hả a?e bjk lỗi rồi.....
E đã tự hứa vs bản thân sẽ k học hành chểnh mảng nữa...e còn 1 hk nữa...e sẽ cố gắng...nỗ lực hết sức,...để ko phải làm cho mẹ pu`n nữa......
Nhưng bây giờ....e cảm thấy mjk như bị trầm cảm...e k muốn nói chy vs bạn bè,kko muốn đi chơi hay ngồi uống nc mía cùng tám vs lũ bạn nữa.....
cảm giác của e lúc này...Sợ...sợ lắm anh ơi....e k muốn nói cho mẹ bjk chy e bj hạ hạnh kiểm....e cảm thấy mọi cố gắng của mjk như bị tan biến hết...chỉ vì 1 phút suy nghĩ nông cạn...e ngang ngạnh?bướng bỉnh lắm phải ko a?
nhưng có lẽ từ nay...e sẽ k nh vậy nữa...k ngang ngạh...k lì nữa đâu anh ơi...
5 câu trả lời 5