gửi đến anh trai của em....?

Bài entry này em muốn gửi đến anh-anh trai của em....

hì,chắc anh thấy lạ lắm phải không?chắc a đang nghĩ con e gái của mjk đang bày ra cái trò j thế này?

hì,chính e cũng thấy lạ bởi ko hỉu vì sao e lại viết entry này nữa....e viết ra bài entry này,1 nửa muốn a đọc đk,1 nửa lại k muốn....nhưng nếu a đang đọc thì e xjn a 1 lần đọc hết...cho dù nó có dài bao nhiu đi nữa ,đc k a?

A đoán xem bây giờ là mấy giờ đi?hì,bây giờ là 12h7' tối đấy anh ạ !hì hì,đừng chửi e vì cái tội thức khuya nha anh !1 lần thôi,đừng chửi e.....

Anh ơi ! e....e bị hạ hạnh kiểm rồi a ơi..e hạnh kiểm khá....vì cái việc lần trc mà e gây ra(cái vụ e cãi nhau vs con nhỏ kja rùi dẫn đến tụi kon trai đánh nhau) nhưng a ơi,a đừng chửi e nha a,e xjn a đấy,a đọc hết bài entry này rồi muốn chửi bao nhiu cũng đk....

Anh bjk lúc này e cảm thấy ra sao không?e thấy sợ,,,sợ lắm anh à...e đang khóc,khóc ướt hết cả bàn phím (có thể là a ko tjn,có thể là a nghĩ rằng e là 1 đứa học giỏi văn,chỉ giỏi nói suôn,nhưng thực sự e đang khóc a à !)

em chưa nói cho mẹ biết chy này vì e sợ mẹ puồn,e bất hiếu lắm phải ko anh?Mấy lần e định nói vs mẹ,nhưng khj thấy mẹ đi làm về mệt,e lại thôi.Buổi tối,khj e và ba mẹ ăn cơm xong,cả nhà đang vui vẻ,e định nói nhưng lại thôi vì e sợ mjk dập tắt mất nụ cười của mẹ....

Em biết e sai,e có lỗi vs ba mẹ và cả anh nữa...e biết e có lỗi nhìu lắm....

trời đã khuya,e cố ngủ,nhưng k ngủ đk vì chy này,e cảm thấy hối hận lắm a ơi,nếu e k cố chấp,k ngang bướng thì có lẽ đã k có kết quả như thế này,e đã học đc 1 bài học quá lớn.....

Em cũng k hỉu sao e lại muốn nói nh chy này vs a nữa...nh lúc này.e cần a nhìu lắm,e muốn anh là nơi để e nói hết nh j mjk đang mắc phải,e muốn a là ng luôn lắng nghe e lúc cần...nhưng khó quá...vì e cảm thấy giữa e và a như có 1 khoảng cách vô hình nào đó(đừng cho là e văn vẻ anh nha !e nói thật đấy ~ )

Anh hơn e chỉ có 5 tuổi thôi,nhưng đôi khj e thấy...a suy nghĩ "già" quá.hjk hjk,anh và em-mỗi ng 1 tính cách......em bướng bỉnh,ngang ngạnh,lì lợm.....anh thì ngc lại-a chững chạc,ng lớn hơn,suy nghĩ thấu đáo hơn.....Nhưng có lẽ anh em mjk chưa bao giờ hỉu nhau bởi vì anh chưa bao giờ thực sự lắng nghe e.....

A có biết là e rất muốn a luôn lắng nghe e ko?e bjk,bjk a thương e nhìu lắm....có nh lúc e "lì" vs a,a sai e đi lấy cái này cái kia cho a,nhưng e k chịu đi,a bjk vì sao ko?đơn giản là vì e muốn nhõng nhẽo vs a thôi....e chỉ mới 15 tuổi thôi,e có cái quyền đó phải ko anh?

vì e là kon gái mà ! con gái hay mèo nheo lắm anh à,hì hì.....

bây giờ em sợ lắm anh ơi....e ko bjk phải nói vs mẹ như thế nào nữa...e biết ,biết mình có lỗi nhìu lắm...ba mẹ làm lụng vất vả nui a e mjk,tạo mọi đìu kiện cho e để học..nhưng e lại....e bất hiếu lắm phải ko anh?

Nhưng đôi khj e cảm thấy áp lực trong chy học lắm anh à....e cảm thấy áp lực chỉ vì ba mẹ kì vọng vào e quá nhìu...e biết cả nhà rất thương e...nhưng e lại gây ra chy này....

Lúc cô chủ nhiệm nói em hk khá,anh bjk e thế nào ko?e...e nghĩ đến cái chết ! Em xjn anh , nếu đọc đk bài entry này thì đừng nọi vs mẹ hết nha a,1 lần thôi,nghe e nha a!đừng nói j vs mẹ hết !e viết ra nh dòng này chỉ vì muốn a hỉu e hơn mà thôi....hì,chắc a đang tức điên lên vì cái suy nghĩ ngu ngốc của e phải k?ừ,lúc đó vì e quá sợ khj nghĩ đến cảnh mẹ sẽ puồn khj nghe tjn đó,e sợ mẹ sẽ xấu gổ khj có 1 đứa con như e...e sợ....sợ nh điều đó.......sợ phải đối diện vs sự thật...e ước đó chỉ là giấc mơ...e đã học đk bài học quá đủ.......

Rồi e lại suy nghĩ lại...tại sao mjk lại như vậy?nếu e chết đi thì nh ng thương y e sẽ rất đau lòng,mẹ sẽ ko sống nổi...ừ,e nghĩ như vậy đấy...hì hì,cứ cho là e ngu ngốc đi,nhưng k lẽ suốt 20 năm qua,a chưa từng nghĩ đến cái chết sao?chắc cũng có phải ko anh?hì,1 suy nghĩ ngu ngốc và tồi tệ....

Bây giờ e muốn mjk quay trở lại như hồi nhỏ...2 a e cùng nhau đi chơi...cùng nhau "đánh kiếm " hì hì,hồi nhỏ anh em mjk,chy j cũng có nhau,cùng đi chơi,đi về ngoại....

nhưng càng lớn,anh em mjk càng có khoảng cách...k còn như trc nữa....e k thjk vậy...e chỉ muốn như trc kja thôi.....

hì,e đã nói hết nh j e nghĩ cho a nghe...chỉ vì e mong a hỉu e hơn..và vì e muốn a là ng nghe e chja sẻ mọi chy....1 lần thôi......

Bây giờ e sợ lắm a à,e k dám nói vs mẹ...e phải làm sao đây hả a?e bjk lỗi rồi.....

E đã tự hứa vs bản thân sẽ k học hành chểnh mảng nữa...e còn 1 hk nữa...e sẽ cố gắng...nỗ lực hết sức,...để ko phải làm cho mẹ pu`n nữa......

Nhưng bây giờ....e cảm thấy mjk như bị trầm cảm...e k muốn nói chy vs bạn bè,kko muốn đi chơi hay ngồi uống nc mía cùng tám vs lũ bạn nữa.....

cảm giác của e lúc này...Sợ...sợ lắm anh ơi....e k muốn nói cho mẹ bjk chy e bj hạ hạnh kiểm....e cảm thấy mọi cố gắng của mjk như bị tan biến hết...chỉ vì 1 phút suy nghĩ nông cạn...e ngang ngạnh?bướng bỉnh lắm phải ko a?

nhưng có lẽ từ nay...e sẽ k nh vậy nữa...k ngang ngạh...k lì nữa đâu anh ơi...

5 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Đọc bài viết bạn mình bắt gặp một hoàn cảnh mình lúc 16t,lúc mới chân ướt chân ráo vào trường cấp 3…Một kỉ niệm thật khó quên trong cuộc đời những năm cắp sách đến trường của mình

Mình rơi vào cảnh tương tự bạn bây giờ

Mình tuyệt vọng,và mong ước những gì mới thoáng qua là một cơn ác mong

Mà mỗi đêm ngủ mình đều muốn bình minh của ngày mai sẽ xóa đi cơn ác mọng đó trong mình….

Mình trước đó ko nghĩ và cho rằng mình là đứa kiêu kăng,ngạo mạng,là đứa không coi ai ra gì cả….Và đến những năm cuối 12 khi gặp lại ng đó….Người đó đã nói rằng có lẽ lúc đó mình đã nông nổi,chỉ là sự bộc phát tuổi mới lớn….

Năm đó mình là 1 trong những bn học khá tốt,thế rồi một tiết môn vật lý….Một số mâu thuẫn xảy ra thầy vs trò….Thầy nói có,mình nói ko có(tất nhiên vấn đề ko lien quan đến học tập)…rồi thầy hỏi tên mình kèm 1 câu nói “kể từ lần sau tôi ko muốn thấy mặt em nữa”…..Mình lúc đó tự nhiên đã lì còn thêm liều “mình đọc to rõ rang tên mình” kiểu như chẳng sợ j ai cả…

Rồi buổi học tiếp theo môn vl đến

Luc về nhà tự nhiên những ám ảnh đó lại làm mình thấy sợ….

Nhưng mình vẫn nghĩ….ko học mình vẫn có thể tự học…cần j thầy…..

Nhưng rôi cảm giác đáng sợ đến….là lúc chuyển tiết sang tiết lí…mình phải ngậm ngùi ngồi ngoài……

Những học sinh,giám thị ngạc nhiên khi thấy mình

Mình bắt đầu cảm giác buồn bực,tủi nhục và căm giận thầy….

Những ngày sau đó là một thời gian chán nãn và buồn khổ khiến mình không bao giờ đk 1 giấc iên,cố xóa đi nỗi buồn mà ko xóa đk…mình phải trốn chạy khi thầy đang giạy…trốn những ánh mắt lăm le,trốn luôn ánh mắt thầy hiệu trưởng khi thầy trông thấy mình ở ngoài nhà xe và câu hỏi “em đang làm gì?”

2 tuần sau đó cô giao chủ nhiệm cũng vào cuộc

Thầy có vẽ nhún nhường 1 bước

Thầy buộc mình mời phụ huynh lên xl thầy

Và khi cô nói cho mình biết….Mình lúc đó căm hận thầy vô ngàn,mình muốn sách con giao đến và chem. thầy 1 nhát…….

Ánh mắt hận thù luôn thúc trực ở mình mỗi khi mình vô tình gặp thầy

Mình đã nghĩ rất nhiều đến việc chết đi chứ mình ko bao giờ nói cho mẹ mình biết,vả lại còn muốn mẹ xl thầy...

Minh đã nghĩ học môn vl thêm 1 tháng nữa….

Rồi cuối cùng mọi việc đến tay mẹ mình

Bởi con bạn (cũng là đứa cháu mình) nó cố tình về trước mình để kể mẹ nghe

Minh vừa tới nhà thif thấy nó bước ra

Mình cũng đoán đk phần nào

Rồi mình thấy mẹ,nhưng ánh mắt mẹ ko hề giận dỗi,ko hề buồn bã(rất trái với mẹ hằng ngày,mình nghĩ nếu nghe đk chắc mẹ sẽ giết mình)

Và sau đó đúng dự kiến mẹ về gặp thầy………..mình lại đk quay trở lại học

Mình cũng ko biết bn có đọc hết chuyện mình ko

Cũng ko biết nó có giúp đk j bn kio

Nhưng chỉ khuyên bạn nên đôi diện vs sự that

Nếu bn ko làm đk

Hãy nhờ một ai đó giúp

Mình chúc bn đk sự tha thứ từ mẹ như mình

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Tâm sự của 1 cô em gái ngoan, anh của em chắc sẽ hỉu được thôi

Nói với bố mẹ đi ùi xin lỗi, hứa cố gắng. Lấy đó làm động lực mà phấn đấu

Cứ giấu mãi ùi cũng tới lúc họp phụ huynh,mẹ sẽ bít đk thôi

Lúc đó càng khó xử hơn. Nói với anh trc, anh nói giúp cho như vậy sẽ không sợ nữa

Em làm đúng ùi đó. Có anh chị nào k thương e đâu

Chúc e vượt qua khó khăn này na ^^

• 9 năm trước

(Các) Nguồn: Bạn ơi! Vào đây trả lời giúp minh cái nhá http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Aq... Trả lời gì cũng được__ko cần cho sao cũng được Tks...hjjjjjj
  • 9 năm trước

Haiz za nek pe oj aj kug mac phaj saj lam nhung bjk kjem djem laj mjh thj rat tot kjem mot hnao ngoj tam su vs me va dung cam noj ra me se hjeu cho pe ak moj chuyen deu co cach gjaj quyet rjeng kua no k xau den nhu em ngj phaj chet dau dung co ma suy ngj nhu the nua nhe vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=ArQ.5fmDJ0YEfHjBzmxTj4Bc_iY5;_ylv=3?qid=20111227055537AAdDkQi vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=ArQ.5fmDJ0YEfHjBzmxTj4Bc_iY5;_ylv=3?qid=20111227044118AAaPpRt

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    9 năm trước

Cái này ko phải gửi cho mình rùi

Nhưng chỉ xin 2đ rùi đi thui

Chúc đêm khuya vui vẻ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Micky

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.