bạn nào chuyên về các định dạng của video/phim như là (avi,flv,mp4...),cho tôi hỏi vì tôi chưa hiểu lắm?

thắc mắc 1

tôi có tải một số phim hoạt hình với định dạng là flv,mp4 nhưng tôi so sánh sao dung lượng chênh lệch quá, cái flv thì thời gian khoảng 20 phút nhưng dung lượng thì khoảng 80Mb->100Mb, còn mp4 lại khác cũng khoảng 20 phút nhưng và dung lượng khoảng 28Mb->30Mb mà chất lượng ảnh cực kì nét ko kém, vậy tại sao mấy người Upload video lên sao ko định dạng mp4 cho nhẹ

mấy video mà tội nói trên là pokemon và 7 vien ngoc rong

bạn có thể tải về và thử so sánh dung lượng cũng như chất lượng video

bạn thử tải tập 1 hoặc 2 của cả 2 phim sẽ thấy

pokemon định dang FLV :http://www.mediafire.com/?j50cztapeoc46

7 vien ngoc rong định dạng Mp4 :http://www.mediafire.com/?b1tkiijsrai7a

thắc mắc 2

Tôi đã thử chuyển định dạng từ flv sang Mp4 bằng phần mềm Total Video Converter nhưng càng tệ hơn là dung lượng tăng lên rất nhiều từ 100MB lên đến trăm mấy có khi hai trăm

cho mình hỏi tại sao lại như vậy

và có phần mềm nào mà chuyển các định dạng sang Mp4 mà dung lượng nhỏ như phim 7 vien ngoc rong mà tôi nói như trên, và có hướng dẫn cách làm luôn

thắc mắc 3

thấy phim pokemon định dạng quá lớn nên tôi lưu lạc trên mạng tìm phim thì tôi đã tìm được phim pokemon khác với thời gian chiếu cũng như vậy nhưng dung lượng nhỏ đi đến bất ngờ là khoảng 28Mb->30Mb nhưng chất lượng phim còn nét hơn nữa

có bạn nào biết tại sao như vậy ko

và có cách nào để làm được như vậy

hay tại vì định dạng mp4 nó nhỏ hơn mấy định dạng kia

nhưng sao tôi ko làm được như vậy

mà thậm chí còn tệ hơn là lý do tại sao....????

nếu bạn ko tin thì có thể vào trang này để coi

http://clip.vn/watch/POKEMON-01,DABz?fm=search

và bạn tải tập 1 của trang này

http://www.mediafire.com/?j50cztapeoc46

để so sánh với nhau bạn sẽ thấy dung lượng khác hẳn là định dạng mp4 có dung lượng nhỏ hơn và nét hơn

cuối cùng tôi muốn hỏi là có cách nào hoặc phần mềm nào để chuyển các định dạng của video/phim sang mp4 mà có được dung lượng như thế mà chất lượng thậm chí còn tốt hơn

bạn nào giúp mình với

mình cảm ơn rất nhiều

Cập nhật:

vậy tại sao người upload ko up định dạng mp4 mà up lên Flv chi cho nặng

Cập nhật 2:

cám ơn các bạn đã trả lời "Vũ Hào" & "giumaimottinhyeu171"

Cập nhật 3:

nếu như bạn "giumaimottinhyeu171" nói thì kĩ thuật viên nào mà rãnh quá upload phim pokemon đến 713 tập có thể hơn lên mạng mà ko có lợi ích gì cả

với lại làm mấy cái vụ nén này cần phải có thời gian chứ đâu phải chơi, tới bảy trăm mấy tập lận mà,

và phải làm nhanh thì mới được chứ chậm quá cũng không có kiên nhân đâu mà làm

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • ?
    Lv 4
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Kinh ngiệm của mình không nhiều lắm nhưng có bao nhiêu chia xẻ với ban bấy nhiêu.thé này nhé ,1 là môĩ loại pm chuyển đổi cho ra mỗt dung lưỡng hơi khác nhau.2 là có pm chuyền đỏi cho phép ta chọn một trơng ba là CAO,VỪA và THẤP.3 Là nếu khi chuyển đổi một video dài 20 phút chẳng hạo nhưng 20phut đó là chất lượng cao thì cho ra dung lượng cao.vậy file bạn chuyển đổi từ mổt file có chất lương cao nên dung lượng lớn hơn file bạn tải về.Chào bạn có gì chưa vừa ý bạn thông cảm.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 3 năm trước

Theo nh? mình th?y thì ?uôi Mp4 có dung l??ng l?n h?n flv là do hình ?nh và ch?t l??ng âm thanh c?a nó h?n h?n so v?i flv, n?u nh? b?n th? so sánh a million b? phim HD có ?uôi flv và mp4 thì n?u ?? ý k? thì hình ?nh c?a mp4 v??t tr?i h?n h?n và c? âm thanh c?ng hay h?n flv, c?ng do ?? phân gi?i c?a mp4 ???c ng??i ta ch?nh t? tr??c, n?u flv m?c ??nh là 800x600 có t?m kho?ng là 34mb ch?ng h?n thì mp4 ph?i lên t?i a hundred and twenty -> 150mb do ?? phân gi?i c?a nó t?ng lên. N?u b?n mu?n convert các video thì mình khuyên b?n có th? dùng format production unit ho?c Icepine loose 3gp ?ó là nh?ng th? mà mình cho là t?t thôi còn b?n dùng finished video convert c?ng hay nh?ng nó hay b? chèn cái qu?ng cáo c?a hãng nên c?ng ko hay l?m thôi ^^

• Ẩn danh
    8 năm trước

h

• Ẩn danh
    8 năm trước

xem với MP4 chuẩn HD thì rõ nét nhất

úp lên mạng toàn file flv vì flv nhỏ gọn

úp dễ hơn bạn ơi

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

co rat nhieu phan mem de chuyen dinh dang video ban len google ma tim

• 8 năm trước

Những video có chất lượng cao nhưng dung lượng ko cao có thể là do đã được sử lý bằng những phần mềm hoặc kỹ thuật viên chuyên nghiệp nâng cao chất lượng mà ko làm tăng dung lượng, những việc này đòi hỏ kỹ thuật rất cao chúng ta ko thể làm được.

@ vũhảo Mình xin nói với bạn ko phải video .mp4 nào cũng có chất lượng cao và dung lượng thấp.

@ nhanvatrong đó là mình nói đối với những video có chất lượng thấp mới phải làm như vậy. những video phim bạn nói đã sẵn có chất lượng tốt. Còn tại sao người ta ko upload mp4 cho nhẹ có thể là ko phải video mp4 nào cũng có dung lượng thấp đôi khi mp4 đung lượng còn cao hơn flv cái này tùy thuộc vào phần mềm chuyển đổi bạn dùng

(Các) Nguồn: Nếu mai đây trên đường đời phải khóc, xin đừng là nước mắt của tình yêu
  • 8 năm trước

MP4 đã được nén nên dung lượng nhỏ, chất lượng tốt mà thôi!

Bạn thử PM này đi:

Format factory 2.45 tiếng Việt:

http://vudinhhao.blogspot.com/2010/10/format-facto...

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.