Các Bạn có tin rằng vào những năm 2222 thì con người có thể bào chế được thuốc " Trường Sinh Bất Tử " không...?

Theo tin từ một tờ báo lá cải xà - lách soon : Vào khoảng năm ấy, loài người sẽ bào chế được một loại dược phẩm " Trường sinh bất tử ". Thuốc này có tác dụng chống lại những siêu vi làm suy giảm hệ miển dịch. Vì thế hệ miển dịch chúng ta được bảo vệ và phát triển mạnh mẻ gấp nhiều lần. Một tác dụng hết... hiển thị thêm Theo tin từ một tờ báo lá cải xà - lách soon :
Vào khoảng năm ấy, loài người sẽ bào chế được một loại dược phẩm " Trường sinh bất tử ".
Thuốc này có tác dụng chống lại những siêu vi làm suy giảm hệ miển dịch. Vì thế hệ miển dịch chúng ta được bảo vệ và phát triển mạnh mẻ gấp nhiều lần.
Một tác dụng hết sức quan trọng và là niềm mơ ước bao đời của loài người nữa là : " Trẻ mãi không già , già mãi không chết ".
Có nghĩa là khi ta sử dụng thuốc này thì cơ thể ngưng ngay quá trình lão hóa và giữ mãi mãi cơ thể như ngay thời điểm bắt đầu sử dụng thuốc.
Vì vậy chúng ta có thể chủ động, thích sống ở lứa tuổi nào lâu thì ta sử dụng thuốc ở ngay thời điểm lứa tuổi đó.
-----------------------------------
Chống chỉ định : Ngoại trừ trường hợp bị tai nạn, hoặc cố ý tự tử làm cho cơ thể chết đi, thì thuốc này không có tác dụng làm cho sống lại.
Xin chia sẽ cùng các bạn tin vui này nhé !
Cập nhật: Phải rồi, nếu cô đơn như Ngôi Sao mà sống càng lâu thì càng khổ. her her...
Cập nhật 2: ---------------------------
Ừ nhỉ ! Thanh Nhiên nói cũng có lý, đó là tác dụng phụ của thuốc, lợi bất cập hại.
Nhưng biết đâu lúc đó chiến tranh sẽ xảy ra nhiều hơn, để sở hữu loại thuốc đó ? thì số lượng người chết vì chiến tranh cũng không ít, thì sẽ cân bằng dân số lại thôi.
Cập nhật 3: ---------------------------
À ! Violetbaongoc : Các nhà khoa học vẫn đang nổ lực tìm kiếm một hành tinh khác có sự sống như Trái Đất đấy chứ. Bạn nghĩ đúng rồi, có lẽ 2 việc sẽ xảy ra song song, vấn đề là thời gian thôi.
Cập nhật 4: ------------------------- Liễu Ơ : " thức ăn của Bò " vậy thì con người lúc đó ăn cỏ sao ? ừ mà cỏ thì dể trồng và ít sâu bệnh nhất nên không sợ thiếu thực phẩm. Nhưng chúng ta phải nhai lại suốt ngày giống như con người nhai singum bây giờ vậy đó, à mà cũng hay nhỉ ! lúc đó ai cũng bận nhai nên hạn chế... hiển thị thêm -------------------------
Liễu Ơ : " thức ăn của Bò " vậy thì con người lúc đó ăn cỏ sao ? ừ mà cỏ thì dể trồng và ít sâu bệnh nhất nên không sợ thiếu thực phẩm. Nhưng chúng ta phải nhai lại suốt ngày giống như con người nhai singum bây giờ vậy đó, à mà cũng hay nhỉ ! lúc đó ai cũng bận nhai nên hạn chế việc " bà tám " .
Cập nhật 5: ------------------------
bạn Nguyen Dai ngo không tin cũng phải vì chưa có làm sao tin.
Vào những năm 1900 con người lúc này họ cũng cho rằng điện thoại di động và máy ảnh kỹ thuật số là điều không thể.
Cập nhật 6: ------------------------ Chia Khong ơi ! cảm ơn bạn, đúng là vật chất thì luôn luôn biến đổi từ dạng này sang dạng khác, nhưg trong vấn đề này thì cũng đâu nằm ngoài qui luật đó. Nghĩa là họ sẽ tìm ra nguyên nhân nào đã làm cho các tế bào trong cơ thể dẫn đến lão hóa, thì họ sẽ tìm cách làm chậm quá trình đó hoặc... hiển thị thêm ------------------------
Chia Khong ơi ! cảm ơn bạn, đúng là vật chất thì luôn luôn biến đổi từ dạng này sang dạng khác, nhưg trong vấn đề này thì cũng đâu nằm ngoài qui luật đó.
Nghĩa là họ sẽ tìm ra nguyên nhân nào đã làm cho các tế bào trong cơ thể dẫn đến lão hóa, thì họ sẽ tìm cách làm chậm quá trình đó hoặc hơn thế nữa họ sẽ tái tạo, thay đổi mới hoàn toàn. Tạo thành một vòng tuần hoàn, luân hồi.
Ta thử tưởng tượng như thế này : Máu sau khi đi khắp cơ thể để nuôi các cơ quan, khi trở về tim thì sẩm màu ko còn giá trị dinh dưởng, đến nước này chẳng lẻ cơ thể chịu chết ? mà chính quả tim, quả tim đã làm 1 điều tuyệt vời là tái tạo lại 1 dòng máu mới như ban đầu, và tiếp tục tuần hoàn, cứ thế cho đến hết cuộc đời của ta
Vậy thì, đây cũng là chuyển từ dạng này sang dạng khác vậy.
Cập nhật 7: -------------------------- Mình cảm ơn bạn Dakhuc16 nhé ! bạn đã bổ xung một lượng kiến thức hết sức quan trọng, đầy đủ và chi tiết nữa. Vậy là vấn đề quan trọng nhất là nằm ở hệ thần kinh, nhưng theo mình nghĩ các nhà khoa học không chịu bó tay đâu, vấn đề là thời bao giờ thôi, mình lúc nào cũng giữ quan điểm là... hiển thị thêm --------------------------
Mình cảm ơn bạn Dakhuc16 nhé ! bạn đã bổ xung một lượng kiến thức hết sức quan trọng, đầy đủ và chi tiết nữa.
Vậy là vấn đề quan trọng nhất là nằm ở hệ thần kinh, nhưng theo mình nghĩ các nhà khoa học không chịu bó tay đâu, vấn đề là thời bao giờ thôi, mình lúc nào cũng giữ quan điểm là tin tưởng họ sẽ làm được.
Vậy thì trong lúc chờ đợi ngày ấy, bây giờ chúng ta phải vui tươi lên, không buồn phiền điều gì hết, và hãy để cho cảm xúc thăng hoa
" Nụ cười bằng mười thang thuốc bổ " quả là ko sai phải ko các bạn.
Cập nhật 8: ----------------------------------------------------------------------------------------------------- Các bạn thân mến ! Mình thấy đa số các bạn ko tin là họ sẽ làm được. anh Minh thì cho rằng chỉ có trong khoa học viển tưởng mà thôi. Giả như có loại thuốc này thì các bạn lại lo lắng : bạn BTS và bạn Ni thì lo đến... hiển thị thêm ----------------------------------------...
Các bạn thân mến !
Mình thấy đa số các bạn ko tin là họ sẽ làm được.
anh Minh thì cho rằng chỉ có trong khoa học viển tưởng mà thôi.
Giả như có loại thuốc này thì các bạn lại lo lắng :
bạn BTS và bạn Ni thì lo đến lúc ấy thì dân số sẽ tăng cao vì ko có ai chết, thì ko có đủ đất để sống.
còn bạn Chè xanh và bạn Hổ báo...thì lo sợ rằng thuốc này sẽ lọt vào tay những kẻ ác, vì kẻ ác mà sống lâu thì rất nguy hại cho loài người.
Ví dụ như bây giờ mà cho Lê Văn Luyện uống thuốc này thì 18 năm tù hắn ta xem như giấc ngủ trưa, đúng là nguy thật các bạn ơi.
Mà cái gì thì cũng có hai mặt hết phải ko các bạn. Nhưng dẫu sao cũng có lợi hơn nhiều so với chế tạo vũ khí hủy diệt hàng loạt của họ như bạn Tam Tự đã nói.
Mình thành thật cảm ơn tất cả các bạn đã cùng chia sẽ với mình qua đề tài này nhé !
28 câu trả lời 28