Vera à,mình rất buồn và phẫn nộ,tại sao bạn lại làm như thế,xin các bạn chia sẻ,mình ko chịu đươc nữa đâu?

Mình thật vô ý tứ,không biết quyết đinh của Vera từ lúc nào,nhưng đêm qua nhận đươc mấy mail thông báo của YH,mình mới mở hồ sơ xem ,đoc lại câu hỏi mà mình đã trả lời và phát hiện muộn Vera đã bỏ avatar cùng nick quen thuôc,mình đã lặng người rất lâu,tại sao bạn làm như thế ,Vera(mình ko ngăn đươc ,mắt mình mờ đi... hiển thị thêm Mình thật vô ý tứ,không biết quyết đinh của Vera từ lúc nào,nhưng đêm qua nhận đươc mấy mail thông báo của YH,mình mới mở hồ sơ xem ,đoc lại câu hỏi mà mình đã trả lời và phát hiện muộn Vera đã bỏ avatar cùng nick quen thuôc,mình đã lặng người rất lâu,tại sao bạn làm như thế ,Vera(mình ko ngăn đươc ,mắt mình mờ đi rồi đó)
Nhớ lúc mình còn là nhanhlanrung 16,chỉ vô tình mà trùng nick,mình suy nghĩ và chấp nhận bỏ nick,chưa nghĩ ra nick mới,mình đã thay bằng những dấu chấm lửng,vậy thôi ,mà nhìn những dấu chấm ấy,mình đã nghen ngào,1 người ko tên,1 nỗi niềm cô lẻ,1 kỹ niệm quý giá tưởng nâng niu suốt đời mà phải rời bỏ,mình đã buồn nhiều nhưng rồi quay lại,với nick mới,nhưng tất cả là do mình muốn ,ko bị 1 áp lưc nào mà mình vẫn buồn lim người
Còn bạn,Vera ạ,bạn có nhớ mình đã nói nếu bạn bè mình trên YHĐ bỏ ảo vì lý do gì đó thì mình nhớ nhưng yên tâm vì bạn có niềm vui mới,nhưng bạn ra đi vì thị phi là mình ko chịu đươc,bạn cũng vậy,sao lại làm thế hở Vera,cái avatar đó cùng với nick của bạn,với những điềm đạm ôn tồn tạo cho mọi người sự mến yêu tin tưởng,tại sao trrong phút chốc chỉ vì những trò rẻ tiền mà bạn lại làm thế,ko lẽ thị phi quan trong đến thế sao ?
Mình nghĩ bạn và mình là đồng nghiệp,chắc hẳn bạn cũng như mình,chúng ta đã vững vàng thế nào trươc mọi dèm pha,châm chich của người đời,những nguyên tắc sư phạm đã day ta ứng xử trong cuôc sống,trong giao tiếp và cả trong đố ki,hiểu lầm,thị phi,ta là ta,với những ưu khuyết điểm vốn có của con người,là bạn tốt thì sẽ nhìn ra ta ..còn ai không hiểu ta thì thời gian họ sẽ hiểu...
Mình nhớ bạn,Vera ạ,mình tin mọi người cũng vậy,tất cả mọi người đều đứng về phía bạn,thế thì hà cớ gì bạn lại bỏ mình và mọi người ?
Hãy trở về với avatar và nick thân yêu cũ,bạn nhé,vì bạn ko mở mail nên đành gửi thành câu hỏi,mong bạn đoc đươc và xin bạn ghi nhận tình cảm của mình và mọi người dành cho bạn,riêng mình --DK16--luôn đồng hành với bạn,như ta chưa hề gặp nhau,nhưng ta cung đồng hành trong sứ mạng trồng người
Mình ko quen lưu câu hỏi lâu,nhưng mình sẽ để hết 1 ngày,những mong bạn đoc đươc,nếu ko lay chuyển đươc ý bạn,thì mình cũng xin ghé vai chia sẻ,mình cũng trở thành dấu chấm lửng như bạn trên YHĐ này...
p/s:các bạn thân yêu,ngày cuối năm mà làm phiền quá,nhưng tính mình muôn thuở là vậy,luôn nhiều chuyện ,ko sửa đổi đươc,,mình đang buồn và cố dằn nỗi buồn ko để rơi nước mắt,xin thông cảm nhé
Cập nhật: Các ban ạ,thôi cũng đành,mình cũng đã đoán sự thể như thế này,,nhưng đừng nghĩ mình ưu ái Vera nhé,bất cứ bạn nào rời box mình cũng mang tâm trạng như thế,đành chuc Vera luôn tìm thấy bình an ,hanh phúc,còn mình -DK16- thì ..hihihihhi vướng "lời nguyền ' rồi,đành phải thưc hiện thôi,sau phút này mình cũng... hiển thị thêm Các ban ạ,thôi cũng đành,mình cũng đã đoán sự thể như thế này,,nhưng đừng nghĩ mình ưu ái Vera nhé,bất cứ bạn nào rời box mình cũng mang tâm trạng như thế,đành chuc Vera luôn tìm thấy bình an ,hanh phúc,còn mình -DK16- thì ..hihihihhi vướng "lời nguyền ' rồi,đành phải thưc hiện thôi,sau phút này mình cũng sẽ thành dấu chấm lửng,nhưng khác với dấu chấm của Vera,dấu chấm của mình sẽ mang đúng "phong cách "của chủ nhân,luôn dài phát chán ngấy,đau lòng lắm đó,"đau lòng ta muốn khóc,đau lòng ta muốn ...khóc"mà thôi ,thà làm giọt mưa hay thà lam dấu chấm kéo dài hay ngắn mình cũng luôn bên mọi người,kiên nhẫn chờ ngày Vera trở về "hóa giải lời nguyền " giúp mình,và như thông thường ở những câu hỏi dạng chia sẻ,mình xin phép tặng mỗi bạn 1 thumb-up trân trọng và xin đươc chon câu đầu tiên nhé,chuc tất cả những ngày xuân thật vui và như ý
Thân ái
11 câu trả lời 11