Tại Sao Mẹ Chồng lại Khắc Khe Với Con Dâu ? Bà ta cũng từng một thời làm dâu mà.......?

Lại thêm cô em chồng chua ngoa nữa, rồi đây cô ấy cũng sẽ làm dâu mà ?
Cập nhật: --------------------
Ngocthien nói đúng, hoàn cảnh này ngày xưa thì nhiều, vì bây giờ mình thấy nhiều con dâu rất đanh đá mà mẹ chồng còn phải sợ ngược lại nữa đó. Nhưng đằng này mình ko phải là người như vậy, gia đình chồng rất theo xưa.
Cập nhật 2: --------------------
Có lẽ CHARLOL và NguyenDaingo nói đúng, cũng do từ lòng ích kỹ và ghen tỵ mà ra. Điều này đã làm cho mình buồn lắm, khó thì chút gì cũng khó.
Cập nhật 3: --------------------
Nghe bạn Điễu-a nói sao mình thấy buồn quá, thấy thương đứa em gái của mình quá, ở nhà mình có lo cho nó được vậy đâu, mà giờ buộc mình phải làm vậy, để êm cửa ấm nhà như bạn Phương Đông đã nói.
Cập nhật 4: -------------------- Phận gái 12 bến nước mà phải ko Violetbaongoc trong nhờ đục chịu ( câu này nghe hơi xưa nhưng trong chuyện gì cũng có mang chút yếu tố hên xui ). Chọn được cho mình một người chồng tốt là khá lắm rồi, chứ làm sao mà đi tìm chọn cả mẹ chồng và em chồng nữa được, giờ mình ko gặp được mẹ chồng tốt... hiển thị thêm --------------------
Phận gái 12 bến nước mà phải ko Violetbaongoc trong nhờ đục chịu ( câu này nghe hơi xưa nhưng trong chuyện gì cũng có mang chút yếu tố hên xui ). Chọn được cho mình một người chồng tốt là khá lắm rồi, chứ làm sao mà đi tìm chọn cả mẹ chồng và em chồng nữa được, giờ mình ko gặp được mẹ chồng tốt như bạn nói, thì tự thân mình phải vận động thôi, cố gắng học hỏi những ý kiến hay của bạn bè rồi sẽ hóa giải được những xung khắc giữa mình và mẹ chồng thôi.
Cập nhật 5: --------------------
Có thể mình chịu thiệt thòi một chút mà đem lại hạnh phúc cho gia đình thì cũng nên lắm chứ phải ko @ 113,ráng làm quen và chịu đựng thôi, giống như ta phải biết tập sống chung với bão ý mà,hi,hi....
Mình cám ơn các bạn Cửu Vĩ Hồ, doremon..., Niao De, Zukiari và TránhRaĐi nhé !
15 câu trả lời 15