Có ai thích con gái như mình? (chắc là không)?

Nhiều bạn nói mình có cái mặt dễ thương sao tính tình và sở thích lại chẳng hợp với khuôn mặt gì cả!

Năm nay mình 17 tuổi. Không biết có phải mình lạnh lùng hay không? mà mình ít nói,trầm mặc nhất lớp, không thích xen vào chuyện bao đồng, rất hiếm cười hễ có ai làm mình cười thì các bạn nói đó là chuyện lạ hiếm, đôi khi các bạn kể chuyện cười ha hả vs nhau mà mình chẳng thấy gì bùn cười hết. Mình hok kiêu ngạo đâu vì mình học cũng k0 được giỏi cho lắm! mình thích hát, các bạn bảo mình hát hay nhưng mình lại k0 thích tham gia hoạt động văn nghệ cho lắm. Mình thích ngồi một mình. Mình bùn lắm vì mình luôn có cảm giác cô đơn thế nào ý!

Mình rất thích màu đen, thích coi fim và đọc truyện thể loại hành động-kinh dị-fiêu lưu-viễn tưởng, thích nghe nhạc Gothic-rock/symphonic.Thường thì mình thích ngóng chuyện vs mấy đứa con trai thui vì tụi nó hay kể fim thuộc thể loại mình thích còn bọn con gái thì chỉ toàn kể chuyện tình cảm sến chán ngắt hok thích tí nào!!! mình thích biểu tượng đầu lâu, thích học môn lịch sử. Mình lại chẳng nữ tính, k0 thích điệu đà (k0 thích đi theo mốt thời trang như mấy đứa con gái vì mình hok thấy nó đẹp tí gì), k0 thích đeo trang sức lấp lánh xanh đỏ(riêng màu đen thì được). Lúc ở một mình chỉ thích ở trong tối k0 thích bật đèn (nhất là ban đêm).

Mình ghét bọn con gái nói nhiều, hay cằng nhằng, nhõng nhẽo (vì mình trái vs họ), bọn con trai nói nhiều nói xàm thì càng ghét hơn!!!! Mình ghét ai yếu đuối nhưng chính mình cũng là người yếu đuối( sức khỏe kém, môn thể dục lúc nào cũng chót lớp) huhu bùn lắm! nên lúc nào mình cũng làm ra vẻ mình thật mạnh mẽ về mặt tinh thần, mình buồn thì k0 bao giờ khóc trước mặt người khác đặc biệt là trước mặt con trai (từ nhỏ tới lớn) vậy nên k0 ai chọc ghẹo được mình cả! mình hay buồn cũng 1 phần vì gia đình, 1 phần cũng vì mình.

Hình như k0 ai muốn thân thiết vs mình hay sao ý! các bạn gái hình như ghét mình (mặc dù k0 bạn nào nói ghét mình). Các bạn trai hok ai thích mình hay sao ấy (vì mình kì lạ wá hay sao?!)

Mình rất muốn kết bạn vs ai đó! ai đó hok ghét mình! các bạn có thích con gái như mình không?!

yahoo của mình: baravyvy

18 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Họ chưa tìm thấy điểm đáng yêu của bạn thôi.

Đợi khi rảnh mình sẽ add nick bạn, giờ mình đang onl bằng di động. Cùng là con gái chắc dễ hiểu nhau ha.

• Ẩn danh
    8 năm trước

ta đã ít nói.. pé cũng vậy

thế add nick y!m của pé mà 2 đứa nhìn nhau al

• 8 năm trước

bạn ạ tôi cảm thay bạn có rất nhiều điêm giống tôi , bạn cũng buồn vì chuyện gia đình tôi cũng thế ! bố mẹ tôi ly hôn , tôi luôn mặc cảm với bạn bè của mình , tôi ko thích cách ăn mặc đua đòi , phù hợp với mình là đủ rồi ! tôi ko thích đeo đồ trang sức mặc dù là con gái , ko thích người kháv trêu ghẹo mình , ko thích được ai khen , thích ở một mình vào ban ngày nhưng ban đêm thì ko vì minh sợ...ma , mình ko yếu đuối nhưng rất dễ khóc ai cũng bảo mình quá nhạy cảm , đi đường thấy người khác đi khổ sở mình cảm thấy thương họ rồi lại khóc , bạn của mình đứa nào cũng bảo mình bị điên , trên lớp mình chỉ muốn ngồi một mình đễ ôn bài , ko thích ai làm phiền , bị trêu rồi mình lại khóc , bọn con trai trong lớp rất đáng ghét lúc nào cũng bảo mình là người ngoài hành tinh vì minh bị cận và vì mình lúc nào cũng ko nói chuyện với các bạn con trai họ chửi mình là đố ko cha ko mẹ mình tự ái chỉ biết khóc và khóc , nhưng cũng vì vậy mà mình rất cố gắng để học tập đặc biệt là môn âm nhạc , anh văn , cuộc sống của mình chỉ biết học tập thôi ! kết qua mình đạt đướcchinh là đọng lực cho bản thân mình , mình cũng từng đuọc nhiều bạn yêu mến tính cách ấy của mình , và cũng có nhiều bạn ko thích , con trai trong lớp mặc dù hay trêu tớ , ko chơi với tớ nhưng tớ nhận ra họ trêu tớ chỉ vì tớ lạ và có một bạn nam trong lớp đã tỏ tìh với mình và bảo bạn ấy yêu tính cách ấy của mình , nhưng mình lại chỉ xem bạn ấy là bạn bình thường và rồi lại ngày qua ngày bạn ấy luôn trêu mình trên lớp ko bao giờ chơi với mình nhưng tớ hiểu rằng bạn ấy quan tâm mình , đễ ko mặc cảm với bạn bè mình luôn tự nói biết đâu trong lớp còn những bạn nam thích tính cách của mình mà ko nói ra , bạn ạ chúng ta dù có những tính cách gì thì luôn có nhửng ưu nhược điểm của nó ta ko thih đua đòi là một tính cách tốt đúng ko , ta ko thích nhiều chuyên cũng rất tốt chẳng có người con trai nào thích con gái nhiều chuyện cả... thế nên mình cảm thấy chúng ta hãy là chính mình đừng nghĩ mình khác người mỗi con người sinh ra đều có những tính cách riêng va có những nét riêng ko ai giống ai cả , còn những bạn con trai có nhiều bạn ko thích mình nhưng mình luôn tin răng ởđau đó cũng có nhiều bạn nam thích mình chỉ là ko nói ra thôi ! các bạn nữ ko chơi với mình thì mình hãy cố kiếm một người bạn thân đễ giãi bày tâm sự mỗi lúc buồn . cậu phải luôn nhớ rằng chúng ta chỉ đẹp khi ta chính là ta , đừng cố thay đổi làm mình trở nên xấu xa , đến lúc ấy mình mới khác người .

thôi mình chúc bạn ăn tết vui vẻ !

• 8 năm trước

bạn có cá tính,sở thích của bạn hơi khác nhưng đâu có gì là không được.có lẽ bạn mạnh mẽ và quyết đoán.còn chuyện chơi hay không chơi là do bạn đặt mối quan hệ như thế nào,chơi với mọi người thì phải cùng một số chung nào đó về sở thích,còn mình vẫn là chính mình thôi.đừng thể hiện tính cách của mình trong một tập thể vì khi ấy mình sẽ cảm thấy bị tách rời và cô lập.

chúc vui vẻ và có nhiều bạn thân!

p/s:bạn có thích nghe nhạc death không?nếu thích chúng ta có thể làm bạn bên box âm nhạc!

(Các) Nguồn: thân mến!
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Tự nhiên đọc câu hỏi của bạn mình lại thấy vui vui! ( thực ra là không bit nên vui hay nên buồn)

Bởi vì mình cũng có nhiều điểm giống bạn :))

cũng thích xem phim hành động, cũng ghét mấy trò văn nghệ của lớp, cũng ghét mấy bộ phim tình cảm và truyện tranh sến sến, cũng ghét mấy thứ điệu đà =.=", cũng thích ngồi một mình ( nhưng cũng ghét cô đơn)

Mình cũng k ưa con gái nói nhiều, nhưng bạn nên cảm ơn họ, vì nếu ai cũng ít nói như chúng ta thì cuộc sống sẽ vô vị lắm đây!

Con gái nhõng nhẽo thì chắc là chỉ một số ng có kiên nhẫn mới ưa nổi! Thú thật là tiếp xúc vs họ, cảm giác tâm hồn họ trong suốt và mềm oặt vậy!

Ak! còn môn thể dục! =.=" Tình trạng của mình cũng không khá khẩm hơn bạn :))

Nói chung, hầu hết tính cách của bạn mình đều có :D

Mình có thể khẳng định, bạn không phải một người kì lạ vì ít ra vẫn có những ng còn kì lạ hơn bạn ^.^ ! Chỉ là bạn vẫn chưa mở lòng với mọi người, hoặc có điều gì đó khiến bạn không đủ tự tin giao tiếp ( cái này phỏng đoán thôi)

Hãy thử một lần thay đổi những thói quen và suy nghĩ! Biết đâu lại tìm ra một thứ gì đó mới mẻ trong con người bạn!

tks! câu hỏi thú vị nhỉ (_._")

• 8 năm trước

Cha mẹ sanh con trời sanh tánh, mỗi người đều có những tính cách riêng, chẳng ai giống ai, có thể tôi đồng cảm với câu chuyện của bạn phần nào, nhưng tôi vẫn muốn khuyên bạn 1 điều, đừng nên tự "cách ly" bản thân khỏi môi trường bạn đang sống mà hãy học cách hòa nhập với mọi người xung quanh trước khi bị quên lãng giữa "dòng đời tấp nập".

• Ẩn danh
    8 năm trước

Mình có 1 số cái giống bạn nhưng mà dị ứng với những đứa con gái vẻ ngoài tỏ ra quá mạnh mẽ lắm! tại vì mình cũng khá ca tính mà..Con gái nhưng vừa mạnh mẽ nhưng hết sức nữ tính mới dễ thương bạn à

• Ẩn danh
    8 năm trước

Thích chứ.

• Con gái thích màu đen và có tính cách mạnh mẽ, theo tôi " đoán mò " là do ảnh hưởng của người cha, chắc là bạn thân thiết với ba của bạn lắm, mẫu người đàn ông lý tưởng của bạn là mẫu người " mạnh " hơn bạn, type của bạn là type " nữ hoàng " nên bạn cần type " hoàng đế " ( cái này là do đọc sách mà pít )

P/S :tôi cũng thích phim phiêu lưu, viễn tưởng , cổ trang, thần thoại, phép thuật, quái vật,( đánh đấm nhưng ít cảnh rùng rợn )vd : mummy, harry potter, indiana john, lord of the ring, kiếm hiệp kim dung... còn kinh dị máu me thì ko thích mấy.

• Ẩn danh
    8 năm trước

Khong nen yeu duoi nhu vay,nam nhi phai co chut chi khi chu, neu ban tiep tuc nhu the coi chung bi tram cam day, ban hay mo rong tam long chut di. Con nguoi ma dau phai ai cung hoan my khong khuyet diem dau, ai cung co khuyet diem ca, nhung khuyet diem khong dang thi bo qua di, hoa dong voi moi nguoi. Khong nen nhung noi toi dieu do lam cho pan de pi suy nghi lung tung. Co gan len. Khong nen che bai ai cung co khuyet diem, chinh ban cung co khuydt diem do, Chuc pan thanh cong nhe !

• Ẩn danh
    8 năm trước

Con gái như em vậy con trai thích lắm đó,nếu như ai cũng dễ dàng chọc ghẹo hay lấy lòng em được thì đâu còn gì quý nữa đâu!

chúc bạn vui vẻ!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.