TẶNG CÁC BẠN : "HAI NỬA TÌNH YÊU" (Sưu tầm)?

Tôi đi tìm cái nửa của riêng tôi Nhưng tìm mãi đên bây giờ không thấy Tình yêu của tôi ơi? Em là ai vậy? Sao để tôi tìm, tìm mãi tên em Chiều dần buông, thành phố vào đêm Sân cỏ, đường cây từng đôi ríu rít Họ may mắn hơn tôi, hay họ không biết Nửa của mình hay nửa của ai? Tôi đi tìm cái nửa của riêng... hiển thị thêm Tôi đi tìm cái nửa của riêng tôi
Nhưng tìm mãi đên bây giờ không thấy
Tình yêu của tôi ơi? Em là ai vậy?
Sao để tôi tìm, tìm mãi tên em

Chiều dần buông, thành phố vào đêm
Sân cỏ, đường cây từng đôi ríu rít
Họ may mắn hơn tôi, hay họ không biết
Nửa của mình hay nửa của ai?

Tôi đi tìm cái nửa của riêng tôi
Và có thể suốt đời không tìm thấy
Nếu chẳng còn em tôi đành sống vậy
Không lấy nửa của ai làm nửa của mình

Cái na ná tình yêu thì có trăm ngàn
Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một
Nên nhiều lúc lầm tưởng mình đã gặp
Nửa của mình nhưng nào phải của mình đâu

Không phải của mình,chẳng phải của nhau
Thì thượng đế ơi, đừng bắt tôi lầm tưởng
Bởi tôi biết khổ đau hay vui sướng
Là đúng sai trong tim nửa của mình

Tôi đi tìm em, vâng tôi đã đi tìm
Và có thể trên đời này đâu có
Em cũng đi tìm, tìm tôi như thế
Chỉ có điều ta chưa nhận ra nhau.

Chúc các bạn - những ai đã, đang và sẽ đi tìm "một nửa tình yêu" sớm tìm được "hai nửa tình yêu" của nhau nhé ...!
Cập nhật: Trời ! Anh Ba và Dở Hơi cũng thức khuya dữ vậy hả ? Em cũng chỉ mới tìm được 1/2 nửa kia rồi lại trở về số 0 to tướng nè ! Ngậm ngùi ghê !
Cập nhật 2: Phan Thành Thái : Chia sẻ với anh nỗi mất mát to lớn này ! Em thì đang bị mất anh à ...
Cập nhật 3: Cu Tí : Cảm ơn anh ! Ngày mai nhờ anh tư vấn cho một số vấn đề nha ... Nợ anh mấy bữa nay ...
Cập nhật 4: Như Ngọc cảm ơn Hiệp khách đa tình@ đã cung cấp thêm tư liệu rất hay và thú vị về bài thơ này. Thú thật, đây là bài thơ mà bạn bè viết tặng NN hồi còn học ở ĐHSP nên có lẽ vì vậy mà thiếu mất vài câu đầu, ... Rất may là bạn đã giúp mọi người hiểu rõ hơn xuất xứ và hoàn cảnh ra đời của bài thơ, NN rất thích thú về... hiển thị thêm Như Ngọc cảm ơn Hiệp khách đa tình@ đã cung cấp thêm tư liệu rất hay và thú vị về bài thơ này. Thú thật, đây là bài thơ mà bạn bè viết tặng NN hồi còn học ở ĐHSP nên có lẽ vì vậy mà thiếu mất vài câu đầu, ... Rất may là bạn đã giúp mọi người hiểu rõ hơn xuất xứ và hoàn cảnh ra đời của bài thơ, NN rất thích thú về những bài thơ có hoàn cảnh đặc biệt như vậy (bệnh nghề nghiệp mà !)... Một lần nữa NN cảm ơn bạn nha !
6 câu trả lời 6