Nam giới cho tình yêu để được tình dục, còn Nữ giới cho tình dục để được tình yêu...?

Có phải chính điều này đã làm cho nam giới giả dối trong tình yêu ?

Điều này có làm cho phía nữ giới bị thiệt thòi không ?

Các bạn thấy có nghịch lý không ?

Cập nhật:

Các bạn thân mến !

Mình cảm ơn tất cả các bạn nhé, các bạn đã phân tích quan điểm trên rất là hay, ko phải cho riêng mình mà là giúp tất cả mọi người ở đây tham khảo và học hỏi thêm những điều hay đó.

Như bạn Vịt Cổ Lùn ý bạn nói rất đúng với thực tế, hay lắm.

Rồi bạn Ngocan nữa rất chính xác, đúng là vấn đề này nhìn qua có thấy hơi nghịch lý nhưng khi xem lại thấy ko nghịch lý, ta gọi là nghịch - lý - thuận đó.

CHARLOT nói đúng người phụ thường thì cần " điều ấy " trong điều kiện tình yêu, nhưng ngược lại để có tình yêu họ cũng đã khơi gợi chút gì tình dục trước, đôi khi chính họ cũng ko hề hay biết, ví dụ như họ thích trang điểm và cố gắng ăn mặc đẹp hơn để cho hấp dẫn hơn.

Cập nhật 2:

Ngân Linh Tử, à cũng có hơi chút bất công và thiệt thòi luôn về phía người phụ nữ như bạn HAN cũng đã nói.

Ôi, tình yêu của bạn VYsao mà mơ mộng quá, yêu là yêu ko gì khác, ko gì ràng buộc theo nó nên nó nhẹ tênh tênh...hi,hi...

Cập nhật 3:

Cảm ơn bạn Kemaodanh ( imatt_78 ) đã cho mình và các bạn biết được một câu rất hay: "Cái giá người đàn ông phải trả cho tình dục là hôn nhân và cái giá mà người phụ nữ phải trả cho hôn nhân là tình dục" .

Cập nhật 4:

--------------------

Các bạn ơi, cho mình xin cảm ơn tất cả các bạn : may lang thang, ngocthien, Titan tani, Nguyen Dai Ngo, Phan van Giang, Linh anh, Liễu-Ơ, Nguyễn Ngan, Chả chó cuốn lá mơ (nghe thèm quá), và anh Minh.

Chúc mọi người khỏe !... Chào thân ái !

18 Câu trả lời

Xếp hạng
  • HAN
    Lv 7
    8 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Câu bạn hỏi rất chi là thú vị ,vậy chúng ta cùng phân tích cho thấu đáo cái vụ cho và nhận nầy nhé !

hi hi nghe như là trao đổi kiểu hòn đất ném đi hòn chì ném lại vậy đó , hay phũ phàng hơn là bẫy tình đã giăng giữa 2 người , sự vụ lợi , lợi dụng trong tình cảm là điều tối kỵ vì nó sẽ ảnh hưởng đến mối quan hệ dài lâu sau nầy { tình 1 đêm , hay tình qua đường thì ok }

- Nam giới cho tình yêu để được tình dục :

cho - để - được nghe cứ như là mua bán vậy đó ,vậy thì tình yêu của người nam ở đây là miếng mồi để bẫy....tình ......dục , mà phàm là mồi bẫy có con chuột nào ăn được đâu , hay là chưa kịp ăn đã bị chết mất tiêu rồi !

TY là dựa trên sự tôn trọng lẫn nhau , nó nặng về tâm hồn có sự đồng cảm cùng nhau , còn TY đặt nặng vấn đề xác thịt thì đó chỉ đơn thuần là hành động tính giao của loài vật , vậy cái gọi là TY của người nam trong trường hợp nầy không là TY , tình dục là sự thăng hoa của TY chứ nó không là mục đích tối hậu của yêu , thế thì người nữ cho cái tình dục của mình { cái nầy là thật hoàn toàn } để nhận lại cái TY giả của người nam là họ bị thua thiệt hoàn toàn , đem đồ thật đổi lấy đồ giả hỏi ai không lỗ cho được !

- Nữ giới cho tình dục để được tình yêu...?

trong TY việc quan hệ giới tính người nữ là người chịu nhiều thiệt thòi nhất , hậu quả sẽ xảy ra ngay nếu ta cho .....không đúng chỗ ! { còn dâng hiến lại là chuyện khác vì khi yêu thật nhiều chị em ta cũng khát khao dâng hiến cho người mà ta yêu } trở lại câu hỏi của bạn nữ giới cho tình dục để được TY ? nguy hiểm lắm bạn à TY giả để mà làm chi ? có thể tình dục níu chân họ 1 thời gian nhưng không là mãi mãi được đâu , tinh dục là cái món như thịt heo mỡ cả thèm chóng chán của mấy ông ....trời gầm !

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 8 năm trước

Tui thì nghĩ rất chân tình rằng : nam giới không chỉ cần Tình dục,và nữ giới không chỉ cần Tình yêu.Tình dục có thể không cần đến tình yêu,nhưng ngược lại thì tình yêu không thể thiếu vắng tình dục. Người đàn ông nếu thích thì họ tiếp cận với tình dục 1 cách độc lập,nhưng phụ nữ thì họ thường cần "điều ấy" trong điều kiện tình yêu.Còn các bạn thì nghĩ sao ?

• 8 năm trước

Bàn về chuyện này nó phức tạp làm sao ấy?

Có trường hợp NAM GIỚI: Cho tình yêu, cho tiền, cho quyền, cho đia vị để lấy tình dục.

Có trường hợp NỮ GIỚI: Cho tình dục để lấy tình yêu, tiền bạc, địa vị,...

Và vẫn có trường hợp ngược lại của 2 điều nói trên: Nam cho tình dục để lấy những điều kia và nữ cho nhiều thứ để nhận tình dục.

TÚM LẠI: Người ta cho đi cái thừa để nhận về cái mình đang thiếu.

Luận thí, bàn đại, trúng trật tui không chịu trách nhiệm.

Hi hi...

• 8 năm trước

Quan điểm của bạn không sai hoàn toàn nhưng nó chỉ đúng với số ít. Xin lỗi các bạn tôi đi thẳng vào vấn đề:Tình dục là điều song hành với tình yêu, nhưng khi tách nó ra khỏi tình yêu thì nó là việc của thiên nhiên tạo ra cho giống đực giống cái gặp nhau để bảo toàn giống nòi. Con người tiến bộ hơn và cũng hư hơn đã mang cái đó làm hàng hóa. Vậy chỉ vì việc đó thì người đàn ông yêu làm gì mang chút tiền đi mua cho lành không sợ sự dàng buộc.

Việc han hố tình dục quá mức thì đàn ông có nhiều hơn phụ nữ chút thôi , nhiều người phụ nữ cũng không vừa đâu, cũng trốn chúa lộn chồng .

Mình bàn chút theo suy nghĩ của mình các bạn thông cảm.

Chúc cả nhà vui tươi!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Không thể nói là nghịch lý được bạn àh.

Mọi thứ trong cuộc sống này không ai ép ai được hết, và trong tình yêu lại càng ko, mọi thứ trong tình yêu đều là sự tự nguyện mà thôi.

Giả sử như:

Bạn là nam, khi bạn cho đi tình yêu bạn sẽ được đáp lại từ đối phương là tình yêu, cho dù có tình dục hay không đi chăng nữa đó cũng là sự thỏa thuận và tự nguyện giữa hay bạn, không ai có thể ép ai được.

Còn bạn là nữ, bạn có thể cho đi tình yêu trước rồi sau đó mới là tình dục, hoặc cho đi tình dục trước sau đó mới yêu, dù sao theo tôi nghĩ thì bạn cũng đã yêu hoặc từng cố gắng cho tình yêu đó thì không có gì gọi là thiệt thòi cả bạn. Cuộc sống không có gì chắc chắn cả, bạn luôn luôn phải chọn lựa, đánh đổi thứ này để có thứ khác, đó là điều diễn ra hiển nhiên trong cuộc sống này. Bạn dám đánh đổi dù được dù không thì bạn nên vui vì điều đó, vì bạn dám đánh đổi để thử mà tương lai thì không biết trước được.

Nếu ai đó lợi dụng tình yêu đó để làm thỏa mãn ham muốn cá nhân thì đó chỉ là số ít, mà những người như thế thì không bao giờ biết yêu là gì cả.

• 8 năm trước

Những tiền đề của câu hỏi Bạn đã khẳng định theo ý chủ quan của Bạn,chắc gì đã đúng.cho mọi trường hợp ??

• Ngocan
    Lv 6
    8 năm trước

Câu hỏi của bạn chỉ mới nói lên một nửa. Phải thế này nè:

Nam giới cho tình yêu để được tình dục. sau đó nhận lại tình yêu.

Nữ giới cho tình dục để được tình yêu, sau đó nhận lại tình dục.

Cả hai cùng quay theo một vòng tròn và cùng chia sẻ trách nhiệm chung thì không ai thiệt thòi và cũng không có chi nghịch lý.

• 8 năm trước

bạn không thể nói tất cả các bạn Nam đều như thế cũng phải có ngoại lệ chứ bạn? cũng có những người nam người ta cũng yêu thật lòng vậy. "nam yêu nữ vì tình yêu cũng có đôi chút về tình dục còn nữ yêu nam cũng có tình yêu cũng có đôi chút vì tiền nữa chứ" có phải đó là sự lợi dụng lẫn nhau không. khi hết tiền thì cũng chia tay, lúc đau khổ nhất lúc đó mới biết ai yêu ai thật lòng phải không.

• Ẩn danh
    8 năm trước

Cũng còn, tùy ở từng người

Người thì sàm sỡ, tiếng cười chát chua

Người thì, thực sự mong chờ

Tình yêu chính đáng, chẳng hề giối gian

Levanm 45

• 8 năm trước

Chào bạn.

Không bàn nhận định này đúng hay sai, mình chỉ xin trích dẫn một câu nói của một chuyên gia tình yêu hôn nhân gia đình người nước ngoài (câu này lấy ra từ sách của ông ấy):

"Cái giá người đàn ông phải trả cho tình dục là hôn nhân và cái giá mà người phụ nữ phải trả cho hôn nhân là tình dục"

Thân.

(Các) Nguồn: Tác phẩm: "Cuộc chiến trên giường ngủ" của vợ chồng giáo sư gì quên mất rồi.
Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.