Nam giới cho tình yêu để được tình dục, còn Nữ giới cho tình dục để được tình yêu...?

Có phải chính điều này đã làm cho nam giới giả dối trong tình yêu ?
Điều này có làm cho phía nữ giới bị thiệt thòi không ?
Các bạn thấy có nghịch lý không ?
Cập nhật: Các bạn thân mến ! Mình cảm ơn tất cả các bạn nhé, các bạn đã phân tích quan điểm trên rất là hay, ko phải cho riêng mình mà là giúp tất cả mọi người ở đây tham khảo và học hỏi thêm những điều hay đó. Như bạn Vịt Cổ Lùn ý bạn nói rất đúng với thực tế, hay lắm. Rồi bạn Ngocan nữa rất chính xác, đúng là vấn đề này... hiển thị thêm Các bạn thân mến !
Mình cảm ơn tất cả các bạn nhé, các bạn đã phân tích quan điểm trên rất là hay, ko phải cho riêng mình mà là giúp tất cả mọi người ở đây tham khảo và học hỏi thêm những điều hay đó.
Như bạn Vịt Cổ Lùn ý bạn nói rất đúng với thực tế, hay lắm.
Rồi bạn Ngocan nữa rất chính xác, đúng là vấn đề này nhìn qua có thấy hơi nghịch lý nhưng khi xem lại thấy ko nghịch lý, ta gọi là nghịch - lý - thuận đó.
CHARLOT nói đúng người phụ thường thì cần " điều ấy " trong điều kiện tình yêu, nhưng ngược lại để có tình yêu họ cũng đã khơi gợi chút gì tình dục trước, đôi khi chính họ cũng ko hề hay biết, ví dụ như họ thích trang điểm và cố gắng ăn mặc đẹp hơn để cho hấp dẫn hơn.
Cập nhật 2: Ngân Linh Tử, à cũng có hơi chút bất công và thiệt thòi luôn về phía người phụ nữ như bạn HAN cũng đã nói.
Ôi, tình yêu của bạn VYsao mà mơ mộng quá, yêu là yêu ko gì khác, ko gì ràng buộc theo nó nên nó nhẹ tênh tênh...hi,hi...
Cập nhật 3: Cảm ơn bạn Kemaodanh ( imatt_78 ) đã cho mình và các bạn biết được một câu rất hay: "Cái giá người đàn ông phải trả cho tình dục là hôn nhân và cái giá mà người phụ nữ phải trả cho hôn nhân là tình dục" .
Cập nhật 4: --------------------
Các bạn ơi, cho mình xin cảm ơn tất cả các bạn : may lang thang, ngocthien, Titan tani, Nguyen Dai Ngo, Phan van Giang, Linh anh, Liễu-Ơ, Nguyễn Ngan, Chả chó cuốn lá mơ (nghe thèm quá), và anh Minh.
Chúc mọi người khỏe !... Chào thân ái !
18 câu trả lời 18