Cuộc đời của mỗi con người đã là 1 cái khuôn đúc sẵn?

tại sao con người ta đều sinh ra, lớn lên, lập gia đình rồi bệnh cuối cùng là death em k0 muốn sống như vậy, em muốn thay đổi nó dù bất lực! cuộc đời thật là nhàm chán, tại sao con gái lớn ba mẹ bắt phải đi lấy chồng? em k0 thích như thế. Em chỉ ước lớn lên em sẽ sống trong yên tĩnh một mình trong một căn nhà... hiển thị thêm tại sao con người ta đều sinh ra, lớn lên, lập gia đình rồi bệnh cuối cùng là death
em k0 muốn sống như vậy, em muốn thay đổi nó dù bất lực!
cuộc đời thật là nhàm chán, tại sao con gái lớn ba mẹ bắt phải đi lấy chồng? em k0 thích như thế. Em chỉ ước lớn lên em sẽ sống trong yên tĩnh một mình trong một căn nhà nho nhỏ ở một vùng đất quang cảnh xinh đẹp cùng với 2 chú chó nhỏ, 1 con mè nhỏ và 1 con tắc kè bông xinh đẹp, được mặc những bộ âu phục màu đen mà em yêu thích, sống hết mình vì nghệ thuật em yêu. Không biết ba mẹ có buồn vì tôi như thế k0?
đến bây giờ em 17 tuổi mới nhận ra, em yêu nghệ thuật âm nhạc đến nhường nào! đó là lí do em sống trong thế giới tẻ nhạt này. Em k0 thích làm 1 người con gái bình thường như những bạn khác, em k0 cần điệu đà, k0 quan tâm đến vẻ ngoài của mình, chán ghét cuộc sống hiện thực! tại sao cuộc đời k0 đẹp lên như những cuộc phiêu lưu trong phim!!!
8 câu trả lời 8