suspension đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 8 năm trước

Có khi nào Bạn tự cảm thấy mình ..thật là khó chịu ?

Còn tớ..thường xuyên cảm thấy mình khó chịu quá..!!hu..hu..

Cập nhật:

Tớ thấy mình ngăn nắp,kỹ lưỡng quá,"hem" thích "nhậu nhẹt",ghét "quại chìn"..v.v..cái gì cũng chu toàn ,phẳng phiu ..quá..thì ai mà chịu nổi ?!Tớ sợ với cái "đà" này, mình sẽ trở thành một bà già khó tính !Nỗi sợ rất ư là thật !!!hu..hu..

Cập nhật 2:

NT cám ơn Các Bạn lắm lắm !!

Cập nhật 3:

NT xin cám ơn @Thu ngân , @Nguyen Dai ngo

Cập nhật 4:

NT cám ơn @Thanh Nhiên ,@Riêng Một Góc trời

Cập nhật 5:

NT cám ơn @Việt Nam , @nun bo ra

Cập nhật 6:

NT cám ơn @WÁnG_GOnG..: mừng Em trở lại YHĐ.Hổm rày...đi thám hiểm ở đâu..mà lâu quá vậy nà ? Chị là Chị NT cách đây bao nhiêu năm đó mừ...!!Thấy..tươi tắn ...như "dzậy" chắc là hiện tại có nhiều điều thú vị lắm phải không nà ?? Cám ơn lắm lắm nà ! Chúc Em thành công và hạnh phúc nhé !!

Cập nhật 7:

@Con trai yêu : ha..ha..Giờ nì..là giờ gì..(hùm,sứa,hay ngan ngỗng.... vậy nà ?? )mà Con trai yêu "tái xuất".."giang hồ"..vậy nà ?? Ha..ha..Cảm giác về một người Bạn thân thiện,nghiêm túc..và.."sáng sủa"..hi..hi...luôn nằm trong..cái "memory..automatic.." của NT ..và nó sốt sắng bảo rằng : "Welcome to YHĐ ! I wish you the happy sunday " !! ha..ha..

Cập nhật 8:

@"Thèng" Em Liễu Ơ Hột Mít thông minh,nhân hậu và ..rất chi là đặc biệt,đặc biệt thú vị !!Cô gái nào mà là người yêu của Hột Mít , chắc là không những tốt người ,đẹp nết..mà còn có..phúc nữa !!Chị NT..bi giờ..tuy "mắt mờ","chưn run"....phải đi..kèm.."ba toong"..đóa,nhưng...lúc nào cũng..."

móm mém.." cười..mỗi khi đọc câu trả lời của Hột Mít Đực nà !!À,mà Chị NT..cũng biết làm cây cau trầu tươi.,cắm hoa...và làm mâm quả hỏi,cưới..đóa !Khi nào..Lỡ iêu.."chấm dứt đời trai phong lưu lự đạn"..thì..chị NT..làm giúp cho ! Biếu 1,tặng một,tính tiền gấp ba + lãi 100 độ !! ha..ha...

Chị NT cám ơn nhé ..nhé...!!

Cập nhật 9:

@Mùa Thu Buồn..ui.ui ! Tại sao Ngọc Thiện "tui"..cứ "méc cừ" "quài" dzậy" ?? Trước đây,NT cũng hay đi "nhậu" vì công việc lắm à nha ,nhưng..chỉ là "giai nhân" (dân nhai) chuyên nghiệp thui đóa nha !haha..! Hao "mồi" lém !MTB có...chịu nổi hem ??

Cập nhật 10:

@Khả Ái cô nương dịu dàng : xin cám ơn lắm lắm nà !!

Cập nhật 11:

@Rainbow : cám ơn "chắc" nghịch ngợm dễ thương của ta..!hi..hi..

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Hi..hi..!

Một cách khéo léo để lộ hàng phải hôn ? được rùi.. thèng em ghi dô bộ nhớ. Khi nào xừ lý xong sẽ dùng kênh liên lạc riêng để Trầu Cau n..h...a ! xí hổ thí mồ.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 8 năm trước

NgocThien...yêu!

Lâu rùi phải không nào?

Khi mà bạn đang có tâm trạng,cái gì không chỉn chu, không theo ý bạn sắp xếp bực mình là phải sau đó nghĩ lại thấy mình vô lý quá đúng không.

Bạn là người cầu toàn đâm ra làm khó cho chính mình nữa ( hề...đầu năm sủ quẻ, không sai không lấy tiền).

Điều NT. hỏi có lẽ ai trong chúng ta cũng thế. có điều mức độ nhiều hay ít mà thôi, vấn đề là đừng làm cho nó trở thành một thứ bệnh mà đứng về góc độ y học thì người ta cho rằng có thể tinh thần đang mệt mỏi căng thẳng, nếu tần số ngày càng tăng thì điều ấy cần phải có thời gian nghi ngơi sả stress...

Vấn đề là đừng làm cho người khác cảm thấy mình'' khíu chọ'' còn mới chỉ do bạn cảm thấy thì chưa sao. hề...hề...

• 8 năm trước

Thường xuyên lun cố à. Cháu là người luôn hướng đến sự hoàn thiện (chớ nói hoàn hảo cũng hơi quá ^^) nên...haizzz...

Mà box mình bữa nay sao chán dữ dzạ? Huhu...

• 8 năm trước

Ngocthien ơi ! Đâu phải tại mình khó chịu đâu, hình như có 1 ai đó SẮP ĐẶP cho mình sẵn rồi, có tránh cũng khg khỏi đâu, vì biết đâu có người thích cái tánh khó chịu đó thì sao nào ( CŨNG LÀ 1 CÁ TÍNH HAY MÀ .....hihihi ), đừng giận những gì tui nói nha, người đồng cảnh ngộ , chia sẽ " RẤT CHÂN TÌNH " ( tui cũng khó chịu giống tính bạn hiền đó nha , hôm nào đi nhậu với tui 1 bữa nghen ........hahaha )

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Có phải Chị Ngọc Thiện xưa nay rồi không ạ?

Lâu lắm k0 vào YHĐ, k0 vào mục Tâm lý, vào nhìn 1 lượt thấy câu này hiện tại trút tâm sự dễ nhất Thôi không liên thiên nữa :D

Khó chịu về bản thân mình? Có chứ, nhưng không phải thường xuyên.

Chỉ là khi nghĩ cho mọi người xung quanh, thấy mình có những hành động có phần không lịch sự, có quá khắt khe.

Ví dụ như những dẫn chứng chị đưa ra.

Em cũng vậy thôi, Khó chịu vì mình không biết uống rượu, bia. Trên bàn tiệc người ta mời mà mình từ chối thì quá bất lịch sự.

Đôi lúc khó chịu và đặt ra những câu hỏi làm sao lại thế này? Tự trách mình.

Những tính cách trên của @ là thói quen, mà đã là thói quen thì ai cũng hiểu và thông cảm. Nhất là những thói quen đó đâu phải xấu!

Đừng khắt khe với chính mình như thế nha.

===============================================

Dạ, em đi học thế là cũng chẳng có máy tính mà vào mạng, năm 2 đời sống khá hơn nên sẽ chăm chỉ vào YHĐ hơn ^^. Cũng nhiều điều thú vị, và cả khó khăn nữa chị ạ

Cảm ơn lời chúc của chị NTnhé :) . Mọi người còn nhớ em là em hạnh phúc lắm rồi ạ T.T

• 8 năm trước

cai do la benh ki do ban nen tap thoi quen phan lai no di

• 8 năm trước

Cảm ơn NT vì đã đăng câu hỏi này.Thật sự cảm thấy đồng cảm khi gặp câu hỏi của NT vì tự mình cũng đang có cảm giác khó chịu. Muốn nói muốn viết cái gì nhưng mà làm không được. Vừa đăng câu hỏi chia sẽ bên box thơ ca thì sang đây lại gặp người cùng tâm trạng.

Thật sự cũng không biết chia sẻ gì với NT cả ___[...]___ Chỉ mong rằng bạn sẽ sớm tìm được lại sự thoải mái nhất có thể NT nha !

• 8 năm trước

Chào chị Thiện, việc tạo thành những thói quen tốt thì khó hơn là từ bỏ chúng. Em nghĩ chỉ cần điều chỉnh cho nó cân bằng là được. Chúc chị luôn vui khỏe !

• 8 năm trước

có thể do quá lưu tâm về vấn đề gì đó mà chưa giải quyết được,ai cũng vậy mà nhất là những người sống sâu sắc hay tự trách bản thân mình lắm!

chúc @NT vui vẻ!

(Các) Nguồn: thân mến!
  • Lovely
    Lv 6
    8 năm trước

đó là bạn luôn không hài lòng với những gì mình có và luôn muốn có nhiều hơn.hãy biết chấp nhận những điều vui và không vui trong cuộc sống.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.