Sta...! đã hỏi trong Văn học & Nhân vănThơ ca · 8 năm trước

Chuyện buồn ngày 14/02 sẽ nhớ mãi trong tim tôi...........................!!!?

Trước hết tôi xin lỗi box vì ko đăng thơ mà lại đăng những lời tâm sự tại đây, vì ngoài nơi đây thì Tôi ko còn một nơi nào khác để chút cạn tâm tư cảu mình.....................

Ngày 14/02 thật đáng nhớ vô cùng...ko phải vì những chuyện vui khó tả, cũng ko phải là những cuộc hẹn ngọt ngào, cũng ko phải là một niềm hạnh phúc trào dâng bất tậtn....mà đó chính là nổi đau, nổi bi thương bởi một tình yêu ko trọn vẹn...

Đến trước ngày đó trong lòng tôi thật rất háo hức, mong chờ cho ngày này mau tới để tôi có thể bên cạnh người yêu của mình, cùng người ấy chia sẻ những niềm hành phúc của tình yêu và tặng cho cô ấy những cánh hoa hồng đẹp nhất mà tôi lựa chọn...Điều trùng hợp là cô ấy cũng đi bán hoa hồng vào ngày ấy, nhưng thay vì tôi mua của người khác thì sẳn tôi muốn mua của cô ấy để ủng hộ luôn...Và tôi cũng đã hỏi cô ấy rằng tôi mua hoa của cô ấy được ko? cô ấy vòng vo và sau cùng cũng nhận lời đề nghị của tôi...Lúc đó tôi vui lắm vì mình ko những tặng được hoa hồng cho cô ấy mà còn mua phụ giúp cô ấy nửa.

Và ngày 14/02 cũng đến, lúc đó tôi làm ca tối đến 9h tối mới ra, tôi cũng nói trước điều này cho cô ấy rằng là như thế...đã sắp tới giờ ra ca thì tôi cũng đã nhắn tin cho cô ấy hỏi về địa điểm mà cô ấy bán...tôi hỏi mãi, hỏi mãi mà ko thấy sự hồi âm của cô ấy, tôi chạy lòng vòng tìm thì thóang gặp cô ấy đang bán cùng với người bạn trai của mình.Tôi tức lắm muốn chạy thẳng lại để đối mặt với sự thật...nhưng chợt nghỉ tới thì xe của tôi đã chạy cũng xa chổ cô ấy rồi, Tôi cố nén cảm xúc mà nhắn hỏi cô ấy lần nửa là cô ấy đang bán ở đâu ?, và cô ấy trả lời rằng bán sắp hết rồi, tôi lại hỏi mình có thể lại chổ cô ấy bán hay ko? thì cô ấy trả lời là cô ấy đang bán với rất nhiều người bạn gái với ý là ko cho tôi lại chổ đó.Và tôi đã hiểu rõ ra là nàng đã dối gạt tôi một cách đáng thương...tôi đau lắm chạy một mạnh về nhà thì ở chổ cô ấy bán vẫn chỉ có 2 người là cô ấy và một chàng trai.Tại sao, tại sao cô ấy lại lừa tôi như thế trong khi tôi rất tin tưởng mà cho cô ấy lần cơ hội thứ 3 này để nối lại tình xưa....Sự quyết tâm chia tay của tôi lúc xưa đã ko thắng nổi sự níu kéo trở lại của cô ấy...Để giờ đây...giờ đây... tôi nhận lấy những khổ đau một cách tàn bạo hơn nửa........

Qua ngày sau, cảm giác ấy vẫn đọng mãi trong tôi, tôi vô làm với cái xác ko hồn, ko còn vui vẻ, hồn nhiên như lúc xưa nửa...chính cô ấy, cô ấy đã khiến tôi trở nên như thế...Cô ấy lại nhắn tin cho tôi và tôi cũng đã quyết định một câu là:"Từ nay cô đừng nhắn tin cho tôi làm gì nửa, tôi ko đủ tự tin để nc với cô nửa đâu..."Và chữ "được" trong tin trả lời cô ấy hiện lên như là sự chấp nhận chia tay, không còn lưu luyến gì nửa.Tại sao cô ấy lại dứt khoát tàn nhẫn mà ko có lời giải thích hợp lý nào giành cho tôi...Tôi buồn và dùng men rượu để quên đi hết tất cả, và có người bạn nói với tôi rằng đừng vì cô ấy mà khiến mình trở nên bê tha, trụy lạc như thế...Với tôi đây là lần say xỉn cuối cùng vì cô ấy...để tôi nhớ rằng vì cô ấy mà tôi đã trở nên như thế này đây...!!!

. Từ nay tôi xin trả hết những ký ức về em đến nơi vực thẳm mà vứt bỏ...Xin chào em, chào tạm biệt tình yêu đầu đời của tôi...Ngày 14/02 này thật đáng bưồn cho tôi, cho trái tim tôi và cho sự tha thứ đã bị chà đạp một cách ko xót thương như thế...ngày 14/02 thật đáng buồn...

Cập nhật:

Chi Tam oi, ko le gio e lai la nguoi co loi sao?

Neu co ay ko dong y thi nen noi ngay tu dau di chu, dang nay lai dung chuyen roi moi tu choi ko cho e gap, vay thi sao chu...Luc truoc cung vi co ay quen qua nhieu nguoi nen e moi co y dinh chia tay, gioi lai gap canh tuong do, hoi sao e ko tuc va suy nghi nhu vay...?

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Em thương ! trươc 1tiên chị chia sẽ nổi đau với em.. tuy nhiên nếu e lắng nghe chị tí.. thì đây là cảm nhận của riêng cị ..với tư cách là ng ...lớn tuổi nhưng rất đồng cảm ..khách quan mà nói thế này...

_ Em hơi nóng tính và.. bốc đồng... thật ra xét về mặt tâm lí... bạn trai ..thân ( nếu e và cô ấy thân ) mà mua hoa của mình...thi ngượng lắm....mặt nữa .. thuòng tâm lí mua hoa là tặng cho ..bạn gái...ngày ấy...mà e khgbtặng nàng thì...tặng ai ? ( ít nhiều cô ấy sẽ nghĩ thế ) vã lại ... bán hoa chung bạn trai khg nhất thiết ng bạn trai đ1 là...bồ mình.. thùng bồ bịch ngại buôn bán chung vầy lắm...đơ giản chỉ là bạn thôi em à..@ mà chổ buôn bán..tự nhiên e tời... cô ấy pải tiếp em...kì lắm...hãy hiểu tâm trạng bạn gái tí em nhá!( chị mà bán vây ...ai quen mà con trai tới mua...c mắc cở chết ). nên chuyện nói dối là bán với bạn gái... tức là trông lòng cô ấy ...cũg có em rồi đó ..mới sợ em ..ghen !... đôi lúc lời nói dối khg fải là biện minh che dấu gì ..mà đơn giản chỉ để làm cho vấn đề khg fức tạp thôi... như c có lần đi SN bạn ..là nam rất bình thuòng...với rất nhiều ng quen đi chung vào buổi trưa ..mà ông xã hỏi ..đâu dám nói đi SN con trai... vì biết ông ấy rất ...ghen hồ đồ.. nói như thế mà vẫn bị.. nhiều cú chí tử đến ..bán sống bán chết đấy..

Lúc đang .. vui mà em xưng tôi lại đòi cắt đứt quan hệ ..thay vì phải gặp riêng...mời đi uống nước cvhẳng hạn...dể dò ý... thì em xưng tôi và đòi chia tay.. ng con gái có tự ái cao sẽ ừ ngay là vậy.

hãy tìm gặp và xin lỗi rồi đặt vấn đề thẳng xem... đừng quá bức xúc như vậy em nha!..

EM THƯƠNG . KHG FẢI NÓI E CÓ LỖI. NHƯNG CHỈ THẤY EM .. CHƯA NẮM BẮT TÂM LÍ CON GÁI CHÚT THÔI> NHƯNG C CŨNG CẢM THÔNG E VÀ CÓ Ý THẾ NÀY.. nếu bản tính con ng mình khg biết do chưa tìm hiểu kỉ thì đành chịu...còn nếu em đã nói trước đây cô ấy đã từng có nhiều bạn rồi.. và em khó chấp nhậ 1 ng con gái có nhiều mối quan hệ bạn khác guiới...thì đành chia tay thôi ( cái đó gọi là khg hợp nhau .khg đồng quan điểm ) mà nớ là... bạn bè là khác.. ng yêu là khác.. chứ đừng thấy con gái có nhiều bạn khác giới mà giận và cho ng ta khg chung tình thì KHG HẲN đúng đâu nha..vì bạn thì mình chỉ hợp 1 vài kía cạnh nào thôi...chơi dc. miễn là họ tốt.. nhưng là ng yêu thì ai cũng đòi hỏi nhiwều hơn... nên e cũg đừng quá xét nét há..Chúc` em mau Tìm dc ng bạn gái biết trân trọng mình..Mà này Lo học là chính nha cưng . tương lai nàm7 ở ấy. sau này thành đạt sẽ có nhiều lựa chọn cho em hơn.. vì đi nhiều nơi mới thấy có nhiều cô gái hợp ý cho mình trao duyên!

• 8 năm trước

Em trai,có những thứ ta nhìn thấy như thế nhưng bản chất sự việc ko như thế.

Hai em đã yêu nhau lẽ ra khi đó em đến gặp trực tiếp cô ấy,nói chuyện rõ ràng,có mặt của cậu con trai kia sẽ tốt hơn.

Chúc em may mắn trong cuộc sống!

• 8 năm trước

Làm con người khi nào là buồn nhất??

Là khi mà đã đánh mất tình yêu

Hay là khi hạnh phúc có thật nhiều

Nhưng nhận ra toàn những điều giả dối

(Các) Nguồn: Nhưng quả thực thấy lời chị Tám rất có lý !
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Trước tiên chị thành tâm chia buồn cùng em.

Nếu vì một người pn ko thật lòng mà em tự hành hạ bản thân mình vậy thì ko đáng chút nào,nhưng chị cũng vạch rõ một chỗ sai của em là tại sao lúc đó em ko thẳng thắn đối diện với sự thật?Tại sao em ko ba mặt một lời hỏi cho rõ ràng mọi việc rồi lúc đó quyết định cũng ko muộn mà,đúng ko?

Chị thấy em vẫn còn rất lưu luyến mối tình này,vẫn còn chờ đợi từ cô ấy một lời giải thích mặc dù đã rất nhiều lần bị cô ấy lừa dối.Nếu vậy thì chị nghĩ em nên hẹn cô ấy ra để nc cho thật rõ ràng,xem cô ấy giải thích với em về chuyện tối hôm đó như thế nào,đừng để một phút nóng giận nông nổi nhất thời mà ta phải ân hận về sau khi hiểu ra sự thật em ah!

Như anh Tửng nói,những gì ta nhìn thấy chưa chắc giống như những gì ta nghĩ và tưởng tượng đâu,còn nếu thật sự bạn gái em lăng nhăn như thế thì em cũng đừng nên bi lụy nhiều mà ảnh hưởng tới cuộc sống và cv của mình,cuộc đời vẫn đẹp sao,tình yêu vẫn đẹp sao mà em.Cố lên!mọi việc rồi cũng qua thôi.

Chị nói nhiều quá phải ko?Chúc em vui hơn một chút,yêu đời hơn một chút và thành công hơn một chút nữa nhá!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    8 năm trước

Đờn ông con dzai gì mà ủy mỵ quá. Em luỵ cầu chuyện gì thái qua,́ em sẽ khổ vì nó thôi. Đó là quan điểm của anh.

• 8 năm trước

Mình cũng là đàn ông cũng đã buồn ghê gớm giữa lúc tài sản hết sức kiệt thì họ ra đi thẳng tay, đau lắm tưởng như không gượng được, bây giờ ổn rồi mà còn cứng cáp hơn, vì thế mình chân tình với bạn mấy lời:

Làm việc và làm việc cho mệt rồi ngủ thì nhanh quên và cũng thêm thu nhập

Tránh tất cả các chất kích thích

Không vội vàng lấy hình bóng khác thay thế hoặc nghe nhạc quá nhiều

Nếu có điều kiện chơi một môn thể thao nào đó là hay nhất

Mình tin bạn sẽ nhanh quên!

Chúc bạn vui tươi nhé bạn!

Chào thân ái!

• 8 năm trước

Sta thân mến!

Không nên quá tam ba lần

Nhất là sự dối trá!

Em đừng buồn!

Hãy cảm ơn về điều đó

em thật may mắn đã nhận ra sớm mọi việc

em hãy cho qua và bắt đầu niềm vui mới

Cái mất của em thiệt nhỏ ,để đổi cái lớn hơn

chúc em vui và công tác tốt

Thân mến!

BBH

• 8 năm trước

Chắc bao nhiêu li sầu

Chẳng dốc hết đắng cay

Thôi lần này chẳng níu kéo làm gì nữa Tưởng mua hoa cho cô ấy là tốt à là động cham vào tư ái cá nhân rồi Bán hoa dịp lê hội để trang trải học hành thêm điểm cho đảm đang của con gái .tặng phải là thứ em chưa có có thể đep hơn nhiều hoa. vì là quà tặng đặc biệt cơ mà

Anh mua của em tặng thứ em đang bán tỏ ra dung tục hóa em rồi bông hoa anh tặng lẫn vào đám hoa em bán mất rồi còn đâu Người này nhân cách cao đấy Sai Sai không nghĩ tham khảo còn say xỉn tự đánh thấp mình rồi Đời còn dài cũng vài lần vấp ngã sẽ sáng mắt nhưng tất cả thất bại tuyệt không đươc uống rượu nó làm mất tỉnh táo

• Ẩn danh
    8 năm trước

Buồn thật ^,..^

và điều đó tùy cách nhìn của bạn thôi

rất nhiều lời khuyên

rất nhiều thông cảm

nhưng mình chỉ chúc bạn niềm vui và hứng khởi trong công việc ^__^

• ?
    Lv 5
    8 năm trước

hazzzzz! Cố lên bạn nhé! rồi tất cả cũng sẽ qua thôi! bạn đừng vì những người không đáng mà tự làm cho mình đau khổ! hay đứng vững và tự tin bvạn nhé! Cô ấy không đáng để bạn phải làm như thế đâu!

Với mình cũng thế! mình có thể sẵn sàng hy sinh tất cả kể cả mạng sống của mình nhưng với 1 điều duy nhất rằng người ấy có xứng đáng để mình phải làm nhiều đến như thế không? trước tiên bạn nên bình tâm laị bạn nhé! rồi tất cả cũng sẽ qua! Và mình chắc với bạn 1 điều rằng bạn sẽ nhận được một tình yêu thật xứng đáng với bạn!

hihi! mình dỡ trong cách ăn nói lắm nên cũng hok biết khuyên bạn như thế nào! ì

Tặng bạn bạn bài hát nì nè! hihi! Cố lên nhé

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=d7FVgKNQCe

(Các) Nguồn: Một khi tình yêu đã ra đi thì sự níu kéo chỉ làm cho ta thêm đớn đau mà thôi! Hãy đối diện với sự thật và mình phải tự đứng lên từ những sự thất bại ấy! CỐ LÊN................................
  • 8 năm trước

Thôi mà... hãy xem đó là một kỷ niệm buồn thôi, người ấy không đáng để bạn suy sụp đâu, hãy chứng tỏ người ấy đã sai nhé ! Đứng lên nào !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.