Thành công của 1 cá nhân là yếu tố nảy sinh lòng đố kỵ ở 1 cá nhân khác,phải không ạ?

Vậy không lẽ khi nhận nhiệm vụ,ta phải thất bại để không còn ai đố kỵ với ta ?
(Mình bức xúc vấn đề này mấy ngày qua,mời các bạn chia sẻ với DK nhé-cam on nhiều lắm )
Cập nhật: @VN à,cam ơn lời khuyên của bạn,mình cũng tự trấn an mình như thế nhưng vẫn tủi tủi gì đâu,
Cập nhật 2: Thanh nhiên quý mến,"khi ta hanh phuc thì có ai đó bất hạnh" câu nói rất hay..nhưng kẻ bất hạnh là mình đóa,mệt mỏi thật Nhiện ạ,cam ơn đã chia sẻ nhé
Cập nhật 3: Thanh nhiên quý mến,"khi ta hanh phuc thì có ai đó bất hạnh" câu nói rất hay..nhưng kẻ bất hạnh là mình đóa,mệt mỏi thật Nhiện ạ,cam ơn đã chia sẻ nhé
Cập nhật 4: Thanh nhiên quý mến,"khi ta hanh phuc thì có ai đó bất hạnh" câu nói rất hay..nhưng kẻ bất hạnh là mình đóa,mệt mỏi thật Nhiện ạ,cam ơn đã chia sẻ nhé
Cập nhật 5: Noname ui,đố kỵ phát sinh trong tập thể là sự thật,bạn nói rất chính xác nhưng dù thế nào thì ta nào có thể trở thành ẩn sĩ,chỉ cần "kiếp sau xin chớ làm người"mà thôi bạn ạ,cám ơn nhé
Cập nhật 6: Nguyen đai ngo à,bạn nhận xét rất đúng,mình là người nhay cảm và rất dễ bi tổn thương ,không chỉ là thái độ ,cử chỉ mà mình suy đoán,mà là bôc lộ hẳn ra trong buổi hop sau đó,điều này làm mình vô cùng bất ngờ, mà thôi,,mình nói nghe nè,bạn làm mình nhớ 1 người quen cũ trên YHĐ này,ngày đó mình mới chập chững vào... hiển thị thêm Nguyen đai ngo à,bạn nhận xét rất đúng,mình là người nhay cảm và rất dễ bi tổn thương ,không chỉ là thái độ ,cử chỉ mà mình suy đoán,mà là bôc lộ hẳn ra trong buổi hop sau đó,điều này làm mình vô cùng bất ngờ, mà thôi,,mình nói nghe nè,bạn làm mình nhớ 1 người quen cũ trên YHĐ này,ngày đó mình mới chập chững vào YHĐ,bạn ấy --nick HAT CÁT-đã vào câu hỏi của minh,rất ít nhưng tự nhiên mình thấy có sự đồng cảm ,rồi bạn ây ko thấy tham gia nữa,mình nhớ và rất mong ,nhưng vô vong (nick đó là nữ nhe),bạn cũng giông giống như thế,mình là dân Nam bộ chinh gôc ,quê ngoại Dĩ An --Biên Hòa,quê nội Bình Dương -nhưng họ hàng chẳng còn ai,thất lac tứ tán,nhiều khi muốn có quê để về chơi dip hè mà ko có,tiếc lắm,thân ái
Cập nhật 7: Hoài thuong ,cam on ban nhé,cố gang lắm cũng chẳng đươc,cứ quan tâm ,hihihih
Cập nhật 8: Chè Xanh à,ban đúng là Tâm Lý,bãn nói đúng tâm trạng của mình đó,sáng hôm ấy,mình mơi hiểu từ "niềm vui vỡ òa"nghĩa là gì và có lẽ bạn nói đúng,mình đã tíu tít giữa đồng nghiệp như thế nào..có lẽ sau viêc này,mình hiểu "đời" cặn kẽ hơn,bạn ạ,thân ái
Cập nhật 9: Ngocthien bạn hiên của ta,nếu có bạn bên ta chiều thư bảy sau buổi hop,có lẽ ta sẽ tựa vào vai bạn mà khoc đó--hihihih cho đỡ ấm ức và đỡ phải chay lòng vòng thành phố một minh đến tối,cam on bạn luôn bên mình bất kể luc nào,ban hiền nhé
Cập nhật 10: @nvn ạ,rất cảm động trươc sự chu đáo tận tâm này,DK sẽ ghi lai 10 điều này và ghi nhớ,xem như nợ nvn 1 lần nhé,cam 1o7n nhiều lắm,anh Ba của .....MTB ,hihihih
Cập nhật 11: Bác Vit yếu quý,Bác luôn nói ngắn mà hàm chứa bao điều,nhưng Bác này,trong cái biểu đồ xã hội con người đó,em chẳng muốn là điểm cưc đai hay cưc tiểu,em chọn 1 toa độ trung bình để an nhiên tự tại trong cõi đời ô troc này,mà ko đươc Bác ui,Bác gái còn "gớm "nữa không nhỉ,hihihih
Cập nhật 12: Ngocan ạ,có lẽ như vậy,Ngocan nói rất đúng,nhưng điều quan trọng là làm sao Người khâm phuc ,ngưỡng mộ ta chứ không phải đố kỵ,ganh ghét ,phãi ko Ngocan ? Và hihihih...DK hoc đươc từ mới,vài giờ nữa,DK sẽ hiên ngang nói với lũ nhoc"im lăng nào,còn mất trât tự nữa là cô ko "tè"các em đâu "thân ái
Cập nhật 13: CHARLOT tiên sinh ui,em đã ngẫm nghĩ rất lâu điều tiên sinh nói,có phải đó là chân lý sống và làm viêc ,hay là ta đừng nể nang ai,đừng dễ bị xiêu lòng trươc lời năn nỉ của ai thì đâu ra cớ sự,chuc Tiên sinh vui và đừng bao giờ còn cảm giác khách quan nhé,điều đó mà thành sự thật,mọi người buồn lắm đó
Cập nhật 14: Bạn thuong à,mệt mỏi lắm,ko ngủ đươc luôn ,tui khỉ vô cùng ,mình vốn yếu bóng vía mừ,cam ơn đả chia sẻ nhé
Cập nhật 15: Trang chu thân mến,DK đoc câu trả lời nhiều lần ,hay lắm,ý nào ra ý đó,điều này cũng phần nào nói lên 1 năng lưc ,1 bản lĩnh của trang Chu,phải ko ạ,,có lẽ sau lời chai sẻ của TC,DK sẽ vững vàng hơn đó,chỉ ngắc ngứ ở cái "nếu bạn xinh đep" sao lai ở giả thiết mà không ở thể khẳng đinh nhỉ,hihihih,chuc... hiển thị thêm Trang chu thân mến,DK đoc câu trả lời nhiều lần ,hay lắm,ý nào ra ý đó,điều này cũng phần nào nói lên 1 năng lưc ,1 bản lĩnh của trang Chu,phải ko ạ,,có lẽ sau lời chai sẻ của TC,DK sẽ vững vàng hơn đó,chỉ ngắc ngứ ở cái "nếu bạn xinh đep" sao lai ở giả thiết mà không ở thể khẳng đinh nhỉ,hihihih,chuc vui ngày mới nhé,thân ái
Cập nhật 16: Nhupham à,DK đã phải nhắm mắt lai sau khi đoc câu trả lời, với suy nghĩ,bạn thât hay "tránh sai sót ....'cam on đã đông viên,mình thấy thời gian vào YHĐ của bạn có vẻ áp dụng chính sách "lêch giờ " của Ha nội ,hihihih,luôn vào những lúc mọi người đã nghỉ ngơi,sao lạ thế nhupham,với giờ giâc như... hiển thị thêm Nhupham à,DK đã phải nhắm mắt lai sau khi đoc câu trả lời, với suy nghĩ,bạn thât hay "tránh sai sót ....'cam on đã đông viên,mình thấy thời gian vào YHĐ của bạn có vẻ áp dụng chính sách "lêch giờ " của Ha nội ,hihihih,luôn vào những lúc mọi người đã nghỉ ngơi,sao lạ thế nhupham,với giờ giâc như thế,sao ban giữ đươc sưc khỏe ,chuc luôn vui và hanh phuc nhé
Cập nhật 17: Các bạn thân mến,đến giờ phút này,ngoài song cửa,binh minh đã ló dạng,mình rất cảm động trươc những lời chia sẻ của các bạn,chăc hẳn mọi người đều biết sự an vui trong tâm hồn là chỗ dựa an toàn khi ta găp rắc rối trên đường đời,nói không ngoa,ngoài gia đình,các bạn và box là 1 chỗ dựa tinh thần cho DK đó,cho... hiển thị thêm Các bạn thân mến,đến giờ phút này,ngoài song cửa,binh minh đã ló dạng,mình rất cảm động trươc những lời chia sẻ của các bạn,chăc hẳn mọi người đều biết sự an vui trong tâm hồn là chỗ dựa an toàn khi ta găp rắc rối trên đường đời,nói không ngoa,ngoài gia đình,các bạn và box là 1 chỗ dựa tinh thần cho DK đó,cho nên,đừng ai vì bất kỳ lý do gì mà rời box nhé,nếu đời thật,đã găp nhiều thi phi ,đố kỵ ,chỉ còn nơi này,mà mọi người cũng "khách quan "hết thì thật..."quanh ta chẳng còn ai"
Mình xin đóng câu hỏi,câu trả lời nào cũng trân trọng,và lưu tâm,chuc mọi người 1 ngày an vui và hanh phuc,thân ái
Cập nhật 18: Các bạn thân mến,đến giờ phút này,ngoài song cửa,binh minh đã ló dạng,mình rất cảm động trươc những lời chia sẻ của các bạn,chăc hẳn mọi người đều biết sự an vui trong tâm hồn là chỗ dựa an toàn khi ta găp rắc rối trên đường đời,nói không ngoa,ngoài gia đình,các bạn và box là 1 chỗ dựa tinh thần cho DK đó,cho... hiển thị thêm Các bạn thân mến,đến giờ phút này,ngoài song cửa,binh minh đã ló dạng,mình rất cảm động trươc những lời chia sẻ của các bạn,chăc hẳn mọi người đều biết sự an vui trong tâm hồn là chỗ dựa an toàn khi ta găp rắc rối trên đường đời,nói không ngoa,ngoài gia đình,các bạn và box là 1 chỗ dựa tinh thần cho DK đó,cho nên,đừng ai vì bất kỳ lý do gì mà rời box nhé,nếu đời thật,đã găp nhiều thi phi ,đố kỵ ,chỉ còn nơi này,mà mọi người cũng "khách quan "hết thì thật..."quanh ta chẳng còn ai"
Mình xin đóng câu hỏi,câu trả lời nào cũng trân trọng,và lưu tâm,chuc mọi người 1 ngày an vui và hanh phuc,thân ái
19 câu trả lời 19