Trong hai Người Mẹ này,người nào thương con nhiều hơn ,ai có quan điểm dạy con đúng đắn hơn?

Người Mẹ thứ 1 : vì nhìn xa thấy con mình nếu hành động như thế sẽ không nên người,nên Người Mẹ này ra sức khuyên can đứa con,vì vậy đứa con bực dọc..và muốn tránh xa....Người Mẹ này..tuy rất đau lòng,nhưng Bà không thể làm khác đi.. Người Mẹ thứ 2 : cũng nhìn xa thấy con mình sẽ sai khi hành động như thế.Nhưng... hiển thị thêm Người Mẹ thứ 1 : vì nhìn xa thấy con mình nếu hành động như thế sẽ không nên người,nên Người Mẹ này ra sức khuyên can đứa con,vì vậy đứa con bực dọc..và muốn tránh xa....Người Mẹ này..tuy rất đau lòng,nhưng Bà không thể làm khác đi..

Người Mẹ thứ 2 : cũng nhìn xa thấy con mình sẽ sai khi hành động như thế.Nhưng Bà vì sợ mất lòng ,sợ con bỏ đi,nên Bà.."thây kệ"..."muốn làm gì thì làm"...miễn là về già có con cái chăm sóc..là toại nguyện rồi..

Cám ơn Các Bạn đã tham gia chia sẻ..Thân mến..
Cập nhật: Ha..ha...! "Thèng" Em Hột Mít Liễu Ơ..kia..kia..! câu trả lời của Hột Mít....thuộc về phương pháp..."òy".. , .."hem"..thuộc về..mục đích..nhá !!Tréo cẳng ngỗng.."òy"..!ha..ha..
Cập nhật 2: Thưa Các Bạn,đến lúc mà chúng ta nên nhìn thẳng vào sự thật..để có cái nhìn khách quan hơn .Đành răng Mẹ nào cũng thương con,nhưng Các Bạn thấy đóa,tình thương chân chính và trong sáng ấy có phải lúc nào cũng như thế này không ? "Tình yêu cuộc đời phải như tình yêu của Mẹ Gió đẩy thuyền đi,thuyền không nhớ... hiển thị thêm Thưa Các Bạn,đến lúc mà chúng ta nên nhìn thẳng vào sự thật..để có cái nhìn khách quan hơn .Đành răng Mẹ nào cũng thương con,nhưng Các Bạn thấy đóa,tình thương chân chính và trong sáng ấy có phải lúc nào cũng như thế này không ?
"Tình yêu cuộc đời phải như tình yêu của Mẹ
Gió đẩy thuyền đi,thuyền không nhớ gió,thuyền cứ đi..là gió reo vui rồi.."
Cập nhật 3: @Trang Chu : NT rất quý trọng Trang Chu,nhưng Trang Chu thấy đóa,NT có chấp gì đâu mà Thầy Trang Chu nói vậy ?? NT xin lỗi,Thầy Trang Chu đọc lại câu hỏi và sự phản hồi của NT đi..NT thấy điều này rất nhiều trong thực tế..Thầy Trang Chu không vui..thì NT cũng không biết làm gì hơn..Thân Kính..
Cập nhật 4: @Hư vô : cám ơn Chị lắm lắm ! NT rất hiểu có những trường hợp pó tay.com..NT đã chứng kiến có những gia đình,chỉ mục đích dạy con luôn "vén khéo"..trong thu nhập,trở nên một "nề nếp" bất di bất dịch, và khi Bà Nội có việc gì nhờ cháu...là chỉ có cách cho tiền,hay quà cáp..gì..gì..đó,thì cháu... hiển thị thêm @Hư vô : cám ơn Chị lắm lắm ! NT rất hiểu có những trường hợp pó tay.com..NT đã chứng kiến có những gia đình,chỉ mục đích dạy con luôn "vén khéo"..trong thu nhập,trở nên một "nề nếp" bất di bất dịch, và khi Bà Nội có việc gì nhờ cháu...là chỉ có cách cho tiền,hay quà cáp..gì..gì..đó,thì cháu mới làm !!Điều này làm sao mà mọi người xung quanh sửa được,khi chính Bố Mẹ Cháu..khôgn uốn nắn ngay từ nhỏ ?! và..thế..đành phải....thế thôi..!!
Cập nhật 5: @Khả Ái..ui..ui..Cám ơn vì đã vào trả lời..Tại vì @Liễu Ơ..là Em út..mà hay chọc Bà Chị Ngọc Thiện.."tréo cẳng ngỗng"..nên..vì thế Chị NT mới nhắc..cho.."Thèng"..Em Hột Mít ấy..nhớ..lấy.."thân phựn"..làm Em của mình. Hi..hi...Cám ơn Khả Ái..dịu dàng..
Cập nhật 6: @Khả Ái ui ui,tuy. "dzậy"..nó cũng ..ngoan..lém !!Hi..hi..
Cập nhật 7: NT xin cám ơn @nhu pham..Xin chúc Thầy sức khỏe và an lành..
Cập nhật 8: NT xin cám ơn @nhut..
Cập nhật 9: NT xin cám ơn @CHARLOT dí dỏm,hiền lành..
Cập nhật 10: NT xin cám ơn @hu vô ,@ Trang Chu..
Cập nhật 11: NT xin cám ơn @Nguyen Dai ngo hiểu biết và khiêm tốn..Thân Chúc @..sẽ hạnh phúc trong những ngày sắp tới..Thân mến..
Cập nhật 12: NT xin cám ơn Bạn hiền Mùa Thu Buồn,NT nghĩ MTB..luôn nhận định rất chuẩn về Người Mẹ giàu đức hy sinh,yêu con vô bờ..Cám ơn Bạn hiền nghen..
Cập nhật 13: NT xin cám ơn @VY rất nhiều ạ..Và NT rất thích sự thẳn thắng..của @ VY,nếu @ góp ý.."sát sàn sạt"..đi chăng nữa,thì NT..hổng bao giờ giận ,vẫn bình thường mừ..
Cập nhật 14: NT xin cám ơn @ ? lắm lắm..Bạn đã trả lời sát..câu hỏi..Thân mến..
Cập nhật 15: NT xin cám ơn @Chè xanh đáng mến và nhân hậu nà..
Cập nhật 16: NT xin cám ơn @iloy, cậu trả lời thật hay đóa..Thân mến..
Cập nhật 17: @Liễu Ơ quơi , Chị NT thấy những dòng cuối thật chí lý : "Lịch sử các vụ án chứng minh, những bà mẹ sử dụng con vào mục nhọt _ hông bao giờ.. dà mãi mãi ..có được khả năng tiên liệu hệ quả về hành vi của con cái cả ạ ! tại Chị hào phóng.. trao cho quí bà ấy có được năng lực lòng Mẹ để trèo vô câu hỏi này đấy... hiển thị thêm @Liễu Ơ quơi , Chị NT thấy những dòng cuối thật chí lý : "Lịch sử các vụ án chứng minh, những bà mẹ sử dụng con vào mục nhọt _ hông bao giờ.. dà mãi mãi ..có được khả năng tiên liệu hệ quả về hành vi của con cái cả ạ ! tại Chị hào phóng.. trao cho quí bà ấy có được năng lực lòng Mẹ để trèo vô câu hỏi này đấy chứ............a . "
Cập nhật 18: NT xin cám ơn @ ?..lắm lắm nà ...Thân mến..
Cập nhật 19: NT xin cám ơn @ Dakhuc 16 dí dỏm ,dễ "xương" lắm lắm !!Chúc vui..vui..nà !!
16 câu trả lời 16