Người Mẹ Thì Luôn Muốn Con Gái Mình Có Được Một Tấm Chồng Giàu Có..........................................?

Nhưng người con gái thì lại không cho điều đó là quan trọng, mà cô ta lại đặt hết niềm tin vào trái tim yêu.

Vậy thì liệu quan điểm của người mẹ có sai không ?

Và liệu cách nghĩ của cô con gái có thiếu thực tế chăng ? Hay đó chính là lý tưởng đẹp của tình yêu ?

Cập nhật:

Da khúc 16,...

Bình thường là vậy, người mẹ nào cũng muốn cuộc sống gia đình của con mình luôn được khá giả, tất cả cũng chỉ bởi do lòng mẹ thương con mà thôi.

Nhưng đúng là có một số bà mẹ như bạn đã phản ảnh, cái thương con của họ đã vượt qua cái ngưởng yêu thương bình thường, mà có chút gì lợi ích của họ trong đó, mà họ ko lo nghĩ là hạnh phúc của con họ sẽ ra sao. Vậy thì bà mẹ trong hoàn cảnh này thật là đáng trách phải ko bạn !

Cảm ơn bạn đã nói lên được một dạng bà mẹ như thế này, để chúng ta cùng soi rọi lại bản thân mình.

Cập nhật 2:

..........

bạn Kim,...

Trong tình yêu và cuộc sống mà sáng suốt và biết chủ động như thế này thì cộc đời người con gái của bạn thật hạnh phúc lắm đấy, nếu như cô ta đạt được mong ước của mình.

Cập nhật 3:

..........

Nguyen Dai ngo,...

Hay lắm, " ...có thể yêu và tiền bạc không cùng đại lượng khi đem ra so sánh, nhưng trong thực tế cũng là một bài toán có rất nhiều nghiệm số mà hai mẹ con họ cũng đã tìm ra một nghiệm riêng cho chính mình "

Cập nhật 4:

..........

bạn iloy,...

..."Có cả hai thì vẫn tốt hơn"...à đạt được cả hai điều đó thì còn gì hạnh phúc bằng.

Cập nhật 5:

..........

ngocthie...

Ừ, lấy nhầm "tên" lười biếng thì chỉ có mà mất tất cả thôi...hu,hu...

Cập nhật 6:

..........

Hổ báo nhất trường mẫu giáo,...

Tim và Đầu là hai bộ phận quan trọng nhất của con người, nếu đem hết hai bộ phận này để điều khiển tình yêu thì chắc chắn quá rồi.

Nhưng trong ba giai đoạn đó, giai đoạn cuối là khó khăn nhất, không phải ai ai cũng vượt qua một cách dể dàng đâu, có người Đầu thì tóc chưa bạc mà Tim thì đã ngừng đập rồi chỉ vì giai đoạn cuối đó đó bạn ơi !...hi,hi...

Cập nhật 7:

..........

Lỡ Yêu... ( Liễu-Ơ ),...

Bất kỳ câu hỏi nào ở đây, dù là nỗi niềm của tác giả hay không phải, thì tất cả chúng ta ở đây đều lấy nó làm bài học quý giá để soi rọi trên đường đời phải không các bạn !

Đúng vậy trên đời này không ai có thể tự muốn chọn cho mình cánh cửa để ra đâu, hên xui thôi nhé.

Làm mẹ có nhiều kinh nghiệm trên đường đời thì phải biết mơ ước và hy vọng cho tương lai của con mình chứ, nhưng cũng hên xui thôi, chứ đừng đem quan điểm đó ra làm áp lực thì không hay lắm.

Nhưng mình cũng phải cố chen lấn vào con đường đó xem sao, biết đâu cũng sẽ có một chỗ đứng , hên xui...

Cập nhật 8:

..........

Chè xanh,...

Thật ra thì tận sâu trong thâm tâm của người mẹ là rất vui khi nhìn thấy con mình hạnh phúc, ấm êm vợ chồng hòa thuận, dù cho gia cảnh của con có còn nghèo khó.

Chứ có chồng giàu có mà như sống trong địa ngục trần gian thì người mẹ cũng đau lòng lắm chứ có sướng vui gì phải không bạn !

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • ?
    Lv 6
    8 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Quan điểm của người mẹ đúng đấy. Bởi vì bà đã có trải nghiệm về cuộc sống gia đình và nhất là 1 gia đình khó khăn kinh tế phải chịu đựng những khó nhọc như thế nào. Vì thế có lẽ yêu cầu đầu tiên của bà ấy là chàng rễ của mình có đủ khả năng bảo bọc cho con mình không đã. Bà thương con, không muốn con mình phải vất vả...

Người con gái là người trong cuộc nên ưu tiên cao nhất của cô là tình yêu, là sự rung động của trái tim. Phải có yêu thương làm nền tảng trước rồi những điều khác tính sau.

Cách nghĩ của cô gái không thiếu thực tế đâu. Khi có tình yêu, ta có thể xây dựng hạnh phúc lâu bền mà. Vừa thực tế vừa theo đuổi được lý tưởng tốt đẹp của tình yêu thì còn gì hơn nữa...

• 8 năm trước

"đồng tiền đi liền khúc ruột": vì người mẹ đã trãi qua cuộc sống tình cảm rất hạnh phúc nhưng xét về vật chất chưa đầy đủ nên cũng phần nào mơ ước cầu toàn và cũng thể trong cuộc sống gia đình ấy,chính vật chất đã làm cho hạnh phúc tình cảm bị đánh giá thấp và bị lệ thuộc quá nhiều về công trạng đóng góp cũng như về vật chất.

chuyện con cái lĩnh ngộ điều gì đó về triết lý sống,hai mặt của một vấn đề và chấp nhận yêu là vấn đề tình cảm quan trọng của một đời người và sẽ có cách giải quyết hay chấp nhận cho sự trả giá cũng như có thể thay đổi hoặc xóa bỏ quan điểm trên.có thể yêu và tiền bạc không cùng đại lượng khi đem ra so sánh,nhưng trong thực tế cũng là một bài toán có rất nhiều nghiệm số mà hai mẹ con họ cũng đã tìm ra một nghiệm riêng cho chính mình!

chúc vui vẻ cùng mọi người!

(Các) Nguồn: thân mến!
  • 8 năm trước

GiotLeTinh ui...,

Câu hỏi khó qué ! khó vì người hỏi đang có một cái nick đong đầy nỗi niềm ; không hiểu nguồn khởi của nick này .. có từ một trong hai điều phân vân đã nêu hay không (?) Xin hãy lấy niềm ưu tư tự thân mà chỉ cho bạn trẻ ; có thể lấy đó làm bài học quí giá.

Theo thông thường.. vào thập kỉ 80..có một câu nói nổi tiếng :" ..không ai có quyền chọn cửa mà ra " vậy cái "quyền" ấy thuộc về ai ? phải chăng chính cái "quyền" ấy...cũng định đoạt luôn số phận của mỗi chúng ta ? GiotLeTinh ơi ! Bạn hãy cứ làm hết trách nhiệm của mình, biết đâu phúc đức tổ tông mà con bạn gặp được an lành trong suốt phần đời của Nó . Có một câu ca rất là hay : ...có hàng vạn người mưu cầu được giàu có ; có vài người mong được bình yên . Bạn thấy chưa ? có mấy người chọn đường nhỏ mà thênh thang, người ta cố chen lấn làm nghẽn cả một con đường lớn .

• 8 năm trước

Mình nghĩ bạn nói tâm lý người Mẹ như thế rất chính xác,cho nên có nhiều cuôc hôn nhân do môi giới với người nươc ngoài mà người mẹ vô tinh tiếp tay đăc lưc,nếu người mẹ hiểu con hơn thì bên cạnh viêc mong cho con tấm chồng đủ sưc bảo boc con gái mình thì người đó phải có tình yêu chân thành ,ko thay đổi,minh cũng nghĩ,có tình yêu chân thành,là có tất cả,phải ko ạ ?

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Suy nghĩ của người mẹ không sai. Ai mà chẳng muốn con cái mình được sống trong sung sướng chứ!

Suy nghĩ của con gái có thiếu thực tế không lại còn tuỳ thuộc vào thực tế nữa. Theo mình cô ấy đã đúng khi nghe theo tiếng gọi con tim. Đây là yếu tố quan trọng nhất để quyết định hạnh phúc của cả đời người.

- Có thể cô sẽ có cuộc sống vương giả sau khi đã trải qua nhiều chông gai, thử thách.

- Có thể cô sẽ mãi chấp nhận cuộc cống nghèo nàn, nhưng cô vẫn có thể hạnh phúc.

• 8 năm trước

NT cũng nghĩ,có tình yêu chân thành là có tất cả..trừ khi lấy phải một "tên"..lười biếng..mà thui..Hi..hi...

• iloy
    Lv 4
    8 năm trước

Nếu là người chồng giầu có và cũng là lựa chọn của trái tim yêu thì tại sao lại không chọn , chẳng nhẽ niềm tin của trái tim yêu đã lựa chọn mà chỉ vì về sau phát hiện anh ta giầu có thì từ bỏ sao . Có cả hai thì vẫn tốt hơn .

Nhiều khi mấy anh có tiền cũng khổ , đôi khi đi tán gái cứ phải đi way tàu , còn BMW thì để ở nhà .

• Một cách tổng quát thì : Yêu là 1 quá trình. Hãy yêu bằng con tim . Nhưng cần đặc biệt chú ý 3 giai đoạn quan trọng : Trước, trong và sau khi cưới , 3 giai đoạn này thì hãy yêu bằng cái đầu, vượt qua suông sẻ cả 3 giai đoạn trên thì con tim tiếp tục giữ tình yêu tồn tại.

( ý kiến cá nhân )

• Ẩn danh
    8 năm trước

"Tình - Tiền -Tài" Hai mẹ con nhà đó mới chỉ đạt 33,33333....%yêu cầu của con người (học lực yếu)!!!!

• 8 năm trước

Cô gái sáng suốt nên đặt hết niềm tin vào người chồng sẽ giàu có trong tương lai.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.