Người Mẹ Thì Luôn Muốn Con Gái Mình Có Được Một Tấm Chồng Giàu Có...............................

Nhưng người con gái thì lại không cho điều đó là quan trọng, mà cô ta lại đặt hết niềm tin vào trái tim yêu.
Vậy thì liệu quan điểm của người mẹ có sai không ?
Và liệu cách nghĩ của cô con gái có thiếu thực tế chăng ? Hay đó chính là lý tưởng đẹp của tình yêu ?
Cập nhật: Da khúc 16,... Bình thường là vậy, người mẹ nào cũng muốn cuộc sống gia đình của con mình luôn được khá giả, tất cả cũng chỉ bởi do lòng mẹ thương con mà thôi. Nhưng đúng là có một số bà mẹ như bạn đã phản ảnh, cái thương con của họ đã vượt qua cái ngưởng yêu thương bình thường, mà có chút gì lợi ích của họ trong... hiển thị thêm Da khúc 16,...
Bình thường là vậy, người mẹ nào cũng muốn cuộc sống gia đình của con mình luôn được khá giả, tất cả cũng chỉ bởi do lòng mẹ thương con mà thôi.
Nhưng đúng là có một số bà mẹ như bạn đã phản ảnh, cái thương con của họ đã vượt qua cái ngưởng yêu thương bình thường, mà có chút gì lợi ích của họ trong đó, mà họ ko lo nghĩ là hạnh phúc của con họ sẽ ra sao. Vậy thì bà mẹ trong hoàn cảnh này thật là đáng trách phải ko bạn !
Cảm ơn bạn đã nói lên được một dạng bà mẹ như thế này, để chúng ta cùng soi rọi lại bản thân mình.
Cập nhật 2: ..........
bạn Kim,...
Trong tình yêu và cuộc sống mà sáng suốt và biết chủ động như thế này thì cộc đời người con gái của bạn thật hạnh phúc lắm đấy, nếu như cô ta đạt được mong ước của mình.
Cập nhật 3: ..........
Nguyen Dai ngo,...
Hay lắm, " ...có thể yêu và tiền bạc không cùng đại lượng khi đem ra so sánh, nhưng trong thực tế cũng là một bài toán có rất nhiều nghiệm số mà hai mẹ con họ cũng đã tìm ra một nghiệm riêng cho chính mình "
Cập nhật 4: ..........
bạn iloy,...
..."Có cả hai thì vẫn tốt hơn"...à đạt được cả hai điều đó thì còn gì hạnh phúc bằng.
Cập nhật 5: ..........
ngocthie...
Ừ, lấy nhầm "tên" lười biếng thì chỉ có mà mất tất cả thôi...hu,hu...
Cập nhật 6: .......... Hổ báo nhất trường mẫu giáo,... Tim và Đầu là hai bộ phận quan trọng nhất của con người, nếu đem hết hai bộ phận này để điều khiển tình yêu thì chắc chắn quá rồi. Nhưng trong ba giai đoạn đó, giai đoạn cuối là khó khăn nhất, không phải ai ai cũng vượt qua một cách dể dàng đâu, có người Đầu thì tóc chưa... hiển thị thêm ..........
Hổ báo nhất trường mẫu giáo,...
Tim và Đầu là hai bộ phận quan trọng nhất của con người, nếu đem hết hai bộ phận này để điều khiển tình yêu thì chắc chắn quá rồi.
Nhưng trong ba giai đoạn đó, giai đoạn cuối là khó khăn nhất, không phải ai ai cũng vượt qua một cách dể dàng đâu, có người Đầu thì tóc chưa bạc mà Tim thì đã ngừng đập rồi chỉ vì giai đoạn cuối đó đó bạn ơi !...hi,hi...
Cập nhật 7: .......... Lỡ Yêu... ( Liễu-Ơ ),... Bất kỳ câu hỏi nào ở đây, dù là nỗi niềm của tác giả hay không phải, thì tất cả chúng ta ở đây đều lấy nó làm bài học quý giá để soi rọi trên đường đời phải không các bạn ! Đúng vậy trên đời này không ai có thể tự muốn chọn cho mình cánh cửa để ra đâu, hên xui thôi nhé. Làm mẹ có... hiển thị thêm ..........
Lỡ Yêu... ( Liễu-Ơ ),...
Bất kỳ câu hỏi nào ở đây, dù là nỗi niềm của tác giả hay không phải, thì tất cả chúng ta ở đây đều lấy nó làm bài học quý giá để soi rọi trên đường đời phải không các bạn !
Đúng vậy trên đời này không ai có thể tự muốn chọn cho mình cánh cửa để ra đâu, hên xui thôi nhé.
Làm mẹ có nhiều kinh nghiệm trên đường đời thì phải biết mơ ước và hy vọng cho tương lai của con mình chứ, nhưng cũng hên xui thôi, chứ đừng đem quan điểm đó ra làm áp lực thì không hay lắm.
Nhưng mình cũng phải cố chen lấn vào con đường đó xem sao, biết đâu cũng sẽ có một chỗ đứng , hên xui...
Cập nhật 8: ..........
Chè xanh,...
Thật ra thì tận sâu trong thâm tâm của người mẹ là rất vui khi nhìn thấy con mình hạnh phúc, ấm êm vợ chồng hòa thuận, dù cho gia cảnh của con có còn nghèo khó.
Chứ có chồng giàu có mà như sống trong địa ngục trần gian thì người mẹ cũng đau lòng lắm chứ có sướng vui gì phải không bạn !
12 câu trả lời 12