Vấn đề khó nói...xin được mọi người tư vấn?

trước hết em xin nói về chuyện của em sau đó sẽ là câu hỏi: Em năm nay 22t,lúc trước em có quên 1 người = tuổi.đó là mối tình đầu của em,ở gần nhà em,em yêu cô ấy rất nhiều,em luôn cố gắng trong công việc để có tiền,em luôn muốn cô ấy hạnh phúc,thế nhưng tụi em cũng chia tay sau khi quen được 2 năm chúng em chia... hiển thị thêm trước hết em xin nói về chuyện của em sau đó sẽ là câu hỏi:
Em năm nay 22t,lúc trước em có quên 1 người = tuổi.đó là mối tình đầu của em,ở gần nhà em,em yêu cô ấy rất nhiều,em luôn cố gắng trong công việc để có tiền,em luôn muốn cô ấy hạnh phúc,thế nhưng tụi em cũng chia tay sau khi quen được 2 năm chúng em chia tay,sau đó 3 tháng thì cô ấy quen người khác và 1 năm sau thì họ đám cưới.em rất buồn.lúc nào cũng nhớ đến cô ấy,nhưng em chưa bao giờ tâm sự với ai,luôn giũ trong lòng và bên ngoài thì luôn cố tỏ ra bình thường,hằng đêm em đều nằm suy nghĩ về chuyện của mình,luôn có những câu hỏi được đặt ra trong đầu em,em xem xét từng chút..để biết tại sao tụi em lại chia tay,để rồi từ đó em rút ra kinh nghiệm để lần sau không tái phạm nữa,em cũng nổ lực thêm công việc,để tạo dựng sự nghiệp cho vững chắc hơn,sau đó em lại quen người khác lớn hơn 3 tuổi,em cũng rất thương yêu nhưng rồi cũng chia tay sau 1 năm và 2 tháng sau cô ấy quen người khác và đến hôm nay là 1 năm thì em biết họ mới đám cưới.em cũng rất buồn cũng nhớ cô ấy nhưng không hiểu sao em vẫn nhớ đến mối tình đầu đã qua..không tài nào quen được,có quen khi em đang làm việc thôi..chứ thời gian nào rãnh thì những kỷ niệm về 2 người con gái ấy lại trở về....thấy em buồn bạn bè cũng hỏi thăm...mấy thằng bạn thì nói " mài ngủ với nhỏ đó chưa" em trả lời :"chưa",bạn bè nói em NGU,nhưng theo em nghĩ nếu mình "đòi" mà cô ấy không chịu thì mình nên tôn trọng thôi...em cũng có "đòi hỏi" cô ấy cũng nói là "chưa được đâu anh" nên em cũng thôi không muốn "ép",vì em yêu nên em nghĩ mình nên tôn trọng người yêu của mình...

Em muốn hỏi: Tại sao không thể nào quên được mối tình đầu dù rằng mình đã quen và yêu người khác,và tại sao những nổi buồn ấy cứ theo em hoài.em thấy nhiều người đàn ông có thể quên đi chuyện buồn và tiếp tục sống...trong khi em thì cứ nhìn vào nổi buồn ấy để rồi lại suy ngẫm và tìm hiểu làm gì khi đó chỉ là quá khứ thôi.và tiếp theo em muốn hỏi em là túyp đàn ông gì vậy ? em thấy mình sao sao ấy...người ta gạt nổi buồn để tiến lên..em cũng tiến lên nhưng cũng lại suy ngẫm những nổi buồn ấy...Giúp em với
6 câu trả lời 6