Trong cuộc sống, có khi nào ta phải dùng lý trí để nói thay lời của trái tim không nhỉ?

Cập nhật: Mỹ Nhân Ngư
Nếu như lý trí không thắng nổi trái tim thì không lẽ trái tim sẽ phát biểu lung tung sao?
Cập nhật 2: CHARLOT
Nhân danh trái tim để trả lời 1 vấn đề có ... ngại lắm không nhỉ?
Cập nhật 3: happy women's day
Cảm ơn câu chuyện rất hay của bạn. Như vậy thì bản chất của tình yêu là mù quáng và luôn chờ sự can thiệp của lý trí sao ?
Cập nhật 4: Kitin
Vậy theo Kitin thì ta phải đặt lý trí cao hơn tình cảm 1 bậc. Phải vậy không?
Cập nhật 5: Đóng góp hàng cuối và bạn Dấu Hỏi
Có khi nào lý trí ... chơi khăm trái tim mà nói sai ý của tâm hồn không ta?
Cập nhật 6: Dong A
Trái tim bị cầm tù thì còn nói được gì nữa đâu?
Cập nhật 7: Dongsomgph D
hì hì ko hiểu! Thân chào.
Cập nhật 8: Nguyen Dai ngo
Khi con tim bối rối là khi nó sắp ... nhồi máu cơ tim rồi. Hic!
Cập nhật 9: Vịt Cổ Lùn
Hình như Quân Tử thực thụ trên đời này còn ít quá phải không?
Cập nhật 10: 113
Lý trí không thể điều khiển trái tim mà nói lời trái tim thì trái tim thắng chứ lý trí nào thắng được. Phải không ?
Cập nhật 11: Nhu pham
Lúc phải dứt khoát thì lý trí chỉ nói lời của lý trí thôi mà. Khi này thì trái tim ... đứng 1 bên rồi.
Cập nhật 12: Trang Chu
Hình như TC bi quan quá rồi đấy. Chung quanh ta có biết bao yêu thương xuất phát từ trái tim rung động chân thành. Có lẽ sự vô cảm đã làm ta không nhìn thấy tình yêu đó chăng?
Cập nhật 13: VY
Nếu ta muốn chọn hai thì sao nào. Đây có phải là lời trái tim nữa không vậy?
Cập nhật 14: Chè đậu đỏ
Hôm nay được nghe Kim tâm sự nỗi niềm, tớ cảm động vô cùng. Hihi! ước gì chè đậu đỏ ... ngủ không được nữa để nói nhiều hơn nữa nhỉ? Nhưng dù sao cũng chúc cậu ... ngủ ngon mà.
Cập nhật 15: Ellen
Uhm! Ellen nói có ký đấy. Tớ sẽ nghe lời cậu xuất chiêu ngay.
Cập nhật 16: Bí bo
Một trái tim hằn thù nghi kỵ chỉ làm cho lý trí tự tìm cách bảo vệ thái quá mà thôi.
Cập nhật 17: iloy
Nếu bạn theo cuộc vui đến tận cùng có khi lại gặp những chán chường đó thôi. Bỏ về có khi lại hay đấy. Hihi!
Cập nhật 18: ahuongdu...
Nếu lý trí chỉ là đầy tớ phục vụ cho ông chủ cảm giác của ta thì hành vi của ta có vi phạm những nguyên tắc đạo đức cơ bản của xã hội không ? Mình nghĩ phân tích của bạn rất đúng nhưng hình như ngã theo hướng tiêu cực nhiều hơn. Phải vậy không?
Cập nhật 19: Don't Cry
Mất lý trí mà lấy trái tim ra xài đỡ e ... dễ thua lắm đấy.
22 câu trả lời 22