Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Sức khỏeSức khỏe đàn ông · 8 năm trước

Em có bị gay không???????????????????

Năm nay em 13t, dậy thì đc 1 năm. Em có cảm xúc cả về trai lẫn gái. Lúc trước em hay chơi với con gái nhiều nên nhiễm tính girl. Nhưng khi nhận thức được rồi thì có thay đổi và cảm xúc dành cho boy ko còn mạnh mẽ nữa. Nhưng khi xem cảnh nóng giữa boyvs girl, les hay gay, em đều ra dịch sinh dục, vậy em có bị làm sao không???

Cập nhật:

P/c: Em thật sự không thích mình là 1 gay, mún có 1cuộc sống bt

6 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    8 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Trước hết cần phải nói thêm rằng, trước đây, giới chuyên môn cho rằng tuyến sinh dục là điều kiện cơ bản để xếp con người thuộc giới nam hay nữ. Do đó có những cách gọi không dựa trên cơ sở về gen học khi phân những người có giới tính không rõ thành các loại như “ái nam, ái nữ giả kiểu nam”, “ái nam, ái nữ giả kiểu nữ” hay “ái nam, ái nữ đích thực”. Trong bài này, chúng tôi đề cập đến bệnh ái nam, ái nữ trên bệnh nhân có cả tinh hoàn và buồng trứng trong cơ thể tức là ái nam, ái nữ đích thực.

Cho đến nay vẫn chưa rõ nguyên nhân gây bệnh ái nam, ái nữ. Người ta cho rằng ở một người phát triển đồng thời cả cơ quan sinh dục nam và nữ là do hiện tượng khảm, tức là bộ nhiễm sắc thể vừa có XX vừa có XY (46XX/46XY), cũng có thể hình thái nhân rất khác nhau, nhưng thường gặp nhất là kiểu 46XX. Ở bệnh nhân khi sinh thiết buồng trứng có thể thấy các nang trứng trưởng thành, sinh thiết tinh hoàn thấy có các giai đoạn đầu của hiện tượng tạo tinh trùng.

Biểu hiện lâm sàng

Triệu chứng lâm sàng chủ yếu là nữ hóa trong giai đoạn phát triển sinh dục: bệnh nhân có kinh nguyệt. Tuy vậy, hình dạng cơ quan sinh dục ngoài có thể rất khác nhau: dương vật, âm đạo không phát triển, âm đạo một phần được mở ra phía khung chậu, lỗ đái dương vật lệch thấp, tinh hoàn nằm trong bìu đái. Sự phối hợp, sắp xếp cơ quan tinh hoàn và buồng trứng có thể rất khác nhau: hoặc tinh hoàn, buồng trứng phân bố cả hai bên, hoặc tinh hoàn một bên, buồng trứng một bên.

Triệu chứng xét nghiệm: định lượng hormon kết quả không biến đổi gì đặc biệt. Xét nghiệm xác định phức hợp nhiễm sắc thể thường gặp hình thái nhân khảm 46XX/46XY, có thể có hình thái nhân 46XX, hiếm gặp hơn là hình thái 46XY. Chẩn đoán bệnh được quyết định bằng kết quả sinh thiết cơ quan sinh dục.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    8 năm trước

đừng xem cái gì nữa thì tinh thần em không bị rối loạn thì sẽ không lo mình là gay nữa nghe em!

• Ẩn danh
    8 năm trước
  • 8 năm trước

chuyen binh thuong ban oi nhu cau sinh li khi buoc sang tuoi moi lon ma ban

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 8 năm trước

Bạn mới 13 tuổi, dễ bị kích thích vì còn lạ lẫm nên đừng lấy việc coi phim ra để đánh giá

Mình ko dám khẳng định bạn ko gay, nhưng chắc rằng bạn chưa phân biệt rõ ràng cảm xúc thôi

Sống thêm vài năm nữa đi nhé bạn

• 8 năm trước

tức nhiên là hok goy ai cũm zậy tò mò goy coi phim này phim kia sau đó goy tiết ra là chiện BT...chứ ko pai gay đâu đừng kết luận vội nhưng e nhớ hạn chế coi phim gay lại nhaz coi chừng bị gay thiệt đó

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.