Bạn có cảm nhận ở box có sự phân biệt đối sử ko, đó là lý do box tâm lý ko phát triển mạnh ......?

mình thấy rằng trong YHD mọi người có sự phân biệt người cũ và người mới và khách, và ở box này cũng vậy. mình thấy rằng những người cũ thân quen ở box khi đưa ra câu hỏi, câu chia sẽ, câu tâm sự, hay đoại loại như nhũng câu hỏi mà khi chủ nhân hỏi thì chính chủ nhân cũng đả có phần đáp án, thì mọi người ở box... hiển thị thêm mình thấy rằng trong YHD mọi người có sự phân biệt người cũ và người mới và khách, và ở box này cũng vậy.
mình thấy rằng những người cũ thân quen ở box khi đưa ra câu hỏi, câu chia sẽ, câu tâm sự, hay đoại loại như nhũng câu hỏi mà khi chủ nhân hỏi thì chính chủ nhân cũng đả có phần đáp án, thì mọi người ở box rất hào hứng tham gia quan tâm chia sẽ, bình luận, tư vấn.
Còn những @ mới hay khách lạ '' ngoài những câu hỏi câu chia sẽ chẳng đâu vào đâu thì chẳng bàn tới làm gì '' thì đưa ra câu hỏi, câu chia sẽ kiến thức, những câu cần tư vấn nghiêm túc, thì lại ít người tham gia quan tâm chia sẽ bình luận tư vấn, đặt biệt là những câu hỏi cần được tư vấn giúp đở thì có ít @ tham gia quan tâm đến và khi đó chắc là @ mới và khách sẽ buồn vì ko được quan tâm giúp đở họ ko tìm được gì ở box này để cho họ tốt hơn và họ đành rời box,
phải chăng các @ có sự phân biệt đối sử hay do ko đủ kiến thức và kinh nghiệm để tư vấn hay do ko có thời gian, hay vì lý do gì,?.....
Hôm nay đặt câu hỏi này mình muốn nói lên thắc mắt như thế, mình góp ý như rhế cũng chỉ muốn box tâm lý ngày càng mạnh mẽ hơn thôi
sau một thời gian tham gia thật sự mà nói rằng các @ ở đây làm cho mình thật ấm lòng vì được quan tâm những khi cô đơn, hay khi gặp một chuyện rắt rói cần được tư vấn, hay những đều mà làm cho đầu óc mình khôn ra tí. Mình rất trân trọng về đều đó. Cảm ơn mọi người.
Trong cuộc sống thì chắc ai cũng có đôi lần mất định hướng và khi đó chắc hẳn chúng ta ai cũng cần một điểm tưạ tinh thần, một lời khuyên hay lời an ủi mà đúng ko nè, đừng vô tâm trước @ mới nhe mọi người....
Cập nhật: R viết lên câu hỏi này muốn góp 1 chút suy nghĩ để làm box thêm phát triển. R muốn nói như thế này '' @ cũ là nền tảng @ là tương lai '' Thật ko ngờ qua câu hỏi này làm các @ quan tâm nhiều như thế, thật bất ngờ.Thật lòng mà nói thì r đã đọc rất nhiều lần những câu trả lời của các @, tuy nhiên R ko... hiển thị thêm R viết lên câu hỏi này muốn góp 1 chút suy nghĩ để làm box thêm phát triển. R muốn nói như thế này '' @ cũ là nền tảng @ là tương lai '' Thật ko ngờ qua câu hỏi này làm các @ quan tâm nhiều như thế, thật bất ngờ.Thật lòng mà nói thì r đã đọc rất nhiều lần những câu trả lời của các @, tuy nhiên R ko muốn bình luận. R biết trong số các @ có nhiều @ đọc đi đọc lại câu hỏi cũng như các câu trả lời cuả các @ khác để so sánh ai hay ai dở ai thiện chí chân thành, ...... Tất cả câu trả lời điều nói lên cái suy nghĩ của chính @ đó, đa số các câu trả lời chân thành, trừ những câu ăn theo. cảm ơn chia sẽ của mọi người.
28 câu trả lời 28