Có nên tuyển nữ thư ký riêng cho mình không?

Mình đã làm Giám đốc ở công ty này được hơn 1 năm nay, hiện tại công việc đều trôi chảy và công ty cũng phát triển mạnh mẽ. Xe Ô tô riêng cũng đã có, biệt thự cũng đầy đủ, ... Nói chung chẳng còn thiếu gì nữa. Thế nhưng bạn bè thì góp ý bảo rằng mình vẫn thiếu 1 thứ: đó là thư ký riêng. Mình đang phân vân không... hiển thị thêm Mình đã làm Giám đốc ở công ty này được hơn 1 năm nay, hiện tại công việc đều trôi chảy và công ty cũng phát triển mạnh mẽ. Xe Ô tô riêng cũng đã có, biệt thự cũng đầy đủ, ... Nói chung chẳng còn thiếu gì nữa. Thế nhưng bạn bè thì góp ý bảo rằng mình vẫn thiếu 1 thứ: đó là thư ký riêng.

Mình đang phân vân không biết có nên tuyển hay không. Nếu có thì cũng tốt thật, vì sẽ có thêm cánh tay trái giúp việc và chia sẻ nhiều thứ khi mình mệt mỏi trong công việc. Nhưng mình nghĩ nhiều khi cũng hơi phức tạp vì biết đâu được khi nam nữ gần nhau rồi lại phát sinh tình cảm. Thực ra mình còn khá trẻ, mà tuyển thêm 1 em chân dài trẻ trung nữa thì cũng dễ xảy ra chuyện này chuyện nọ lắm chứ, rồi lại ảnh hưởng đến công việc thì không hay. Ngoài ra mình còn lo cho cô ấy cứ suốt ngày đi với mình thì ai mà dám yêu nữa...

Có nên tuyển không nhỉ ?
16 câu trả lời 16