Nếu một mai YHĐ này không còn tồn tại nữa,xin hỏi rằng các bạn có buồn không...?

Mình tham gia YHĐ tính đến nay cũng đã gần 5 năm,thời gian tuy không dài cũng chẳng ngắn,nhưng nó đã để lại trong lòng mình rất nhiều những kỷ niệm,cũng như những người bạn rất khó quên.Cũng chính nơi này nó đã thay đổi một phần trong tôi,nó biến tôi từ một người chán sống mất hết niềm tin vào tình yêu,vào cuộc... hiển thị thêm Mình tham gia YHĐ tính đến nay cũng đã gần 5 năm,thời gian tuy không dài cũng chẳng ngắn,nhưng nó đã để lại trong lòng mình rất nhiều những kỷ niệm,cũng như những người bạn rất khó quên.Cũng chính nơi này nó đã thay đổi một phần trong tôi,nó biến tôi từ một người chán sống mất hết niềm tin vào tình yêu,vào cuộc sống...thành một người có nhiều niềm tin và nghị lực để vươn lên.Cũng chính nơi này đây một tình yêu mới trong tôi nảy nở sau hơn 4 năm trời lăn lộn với đau thương.Rồi cũng chính nơi này đây người đã bỏ ra đi mãi mãi,cũng vì mấy chữ sang hèn,cộng với mấy từ "môn đăng hộ đối".Mà tất cả nhòa phai trong phút chốc,nhưng tôi không trách người,cũng chẳng trách đời,mà trách phần số mình thôi,sinh nhầm ngôi sao xấu,nên đành cố gắng tự vươn lên vậy.Đó cũng chính là nguyên nhân vì sao hơn 3 năm nay tuy ngày nào cũng vào YHĐ nhưng tôi rất ít khi trả lời.Có nhiều lúc tôi tự hỏi,nếu một mai YHĐ này đóng cửa thì sao?,chắc tôi sẽ buồn lắm.Những ký ức,những kỷ niệm rồi chắc cũng sẽ dần phai,nhưng liệu trong lòng tôi nó có nhạt nhòa theo năm tháng được hay không?.

Nếu một mai Hỏi Đáp này đóng cửa
Chắc tôi buồn như lá rụng xa cây
Như con cá rời xa vùng biển cả
Như cuộc đời tôi đã mãi mất ai

Cá xa sông cá buồn nên biến lội
Lá xa cành lá ủ rũ chia phôi
Người xa người chuyện buồn sao tránh khỏi
Muốn tao phùng xin hỏi phải mần sao?

Còn các bạn thì sao?có cảm nghĩ gì không?hay là YHĐ đối này đối với các bạn nó cũng giống như một trò chơi giải trí mà thôi,có thì tốt,mà không có cũng chẳng buồn ?

Rất vui khi nhận được những chia sẽ chân thành từ các bạn,chúc các bạn luôn vui vẻ !!
Cập nhật: Tôi uất nghẹn giữa dòng đời nghiệt ngã Khóc phận mình hay khóc bởi vì đâu Cuộc đời tôi nó lắm nỗi âu sầu Đường tình ái cũng đau bao lần ngã Bởi cuộc sống và dòng đời hối hả Đẩy xô tôi vào lượng sóng vô trùng Tôi đắm mình lạc lõng giữa không trung Cố vùng vẫy nhưng hơi tàn sức kiệt Cũng vì thế cho nên tôi mới... hiển thị thêm Tôi uất nghẹn giữa dòng đời nghiệt ngã
Khóc phận mình hay khóc bởi vì đâu
Cuộc đời tôi nó lắm nỗi âu sầu
Đường tình ái cũng đau bao lần ngã

Bởi cuộc sống và dòng đời hối hả
Đẩy xô tôi vào lượng sóng vô trùng
Tôi đắm mình lạc lõng giữa không trung
Cố vùng vẫy nhưng hơi tàn sức kiệt

Cũng vì thế cho nên tôi mới biết
Cõi đời này nó lắm đổi nhiễu nhường
Và tình yêu không kém những chán trường
Càng cố với,tình càng xa dịu vợi

Ôm trái đắng,điêu tàn trong mong đợi
Nào được gì người hởi có buồn không
Ta với người cũng tựa một dòng sông
Nước cứ chảy và đôi bờ vẫn đợi

Dù vạn thuở,một bên bồi bên lỡ
Đôi bờ kia vẫn vững dạ đứng chờ
Còn nước thì thăm thẳm tận mù khơi
Mênh mong quá nên nước nào đâu nhớ

Ôi tình yêu muôn đời và vạn thuở
Lắm đau thương và cũng lắm đoạn trường
Biết làm gì để khỏi vấn cùng vương
Không khóc nữa bởi dòng đời nghiệt ngã!!

LPT
19 câu trả lời 19