Sếp ơi, có lẽ em đã yêu anh mất rồi......?

Trang là nữ thư ký riêng, đồng thời cũng là trợ lý đắc lực của tôi. Cô ấy còn trẻ, năm nay mới 20 tuổi, xinh đẹp và khá sắc sảo. Mỗi lần đi tiếp đón khách, đi gặp đối tác hay đi công tác nước ngoài tôi đều cho cô ấy đi theo để phụ giúp công việc. Tất nhiên, ngoài chuyện công việc, khi ngồi ăn chung, ngồi trên... hiển thị thêm Trang là nữ thư ký riêng, đồng thời cũng là trợ lý đắc lực của tôi. Cô ấy còn trẻ, năm nay mới 20 tuổi, xinh đẹp và khá sắc sảo. Mỗi lần đi tiếp đón khách, đi gặp đối tác hay đi công tác nước ngoài tôi đều cho cô ấy đi theo để phụ giúp công việc.

Tất nhiên, ngoài chuyện công việc, khi ngồi ăn chung, ngồi trên máy bay, hay bất cứ lúc nào ngoài công việc, chúng tôi nói chuyện với nhau khá thân mật cho dù tôi luôn giữ mối quan hệ ở mức độ Giám đốc- Nhân viên.

Tối hôm qua, sau buổi liên hoan giao lưu với các đối tác Châu Âu, vì trời mưa khá to và Trang đã say khướt nên tôi đã cho cô ấy ngồi cùng ô tô về nhà. Thấy cô ấy run vì lạnh, tôi cởi chiếc áo khoác trên người đưa cho cô ấy mặc. Mặc dù từ chối vì ngại nhưng tôi vẫn bắt cô ấy mặc vào với lý do đó là lệnh của cấp trên. Trên đường về tôi có rẽ vào siêu thị trên đường mua ít chanh tươi và ký đường. Trời mỗi lúc một mưa to, về đến nhà cô ấy thì cũng là lúc đồng hồ chỉ 10 giờ đêm.

Trang ở một mình trong một căn hộ cao cấp bên Quận 7. Tôi dìu cô ấy vào nhà, lấy chanh và đường pha nước chanh cho cô ấy uống cho giã rượu. Sau đó tôi lái xe ngược về nhà mình.

Đến 12h đêm tôi nhận được tin nhắn của Trang: "Em cảm ơn sếp rất nhiều về tất cả những gì anh đã làm cho em. Em đang trằn trọc mãi mà không thể ngủ được, cảm giác của em lúc này rất lạ, Sếp ơi ! có lẽ em yêu anh mất rồi....".

Mình thực sự bàng hoàng về tin nhắn này. Mình nghĩ mình chỉ giúp cô ấy chuyện rất nhỏ nhặt thôi, so với những gì cô ấy đã từng giúp mình thì không thể nào sánh được. Mình không thể hình dung được chuyện này sẽ xảy ra, nếu như vậy thì thật tệ, vì mình không bao giờ cho phép tình cảm được phát sinh trong mối quan hệ làm việc....

Sáng nay, khi đến công ty, mình để ý cô ấy rất hay nhìn mình, nhìn với 1 ánh mắt rất khác, lung linh và trìu mến hơn ngày thường.

Phải làm sao đây? Phải làm sao để dừng ngay những phát sinh tình cảm này lại???
21 câu trả lời 21